Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29
    Like
    0

Laptop tự động tắt nguồn?????

Máy laptop Acer bị lỗi rất điên đầu các bác ạ.Máy tự động tắt nguồn ,tự động một cách khó hiểu.Trước mình nghĩ là do quạt gió bị hỏng,mình mang quạt cây ra quạt cho nó mát lạnh thì nó vẫn cứ "bụp".Có những lúc máy rất nóng,mà nó vẫn chạy ro ro,có lúc mát đến tận chân RAM mà lại "bụp".Nghĩ là do win,nên tính cài lại win,nhưng đang cài được khoảng 7 phút lại "bụp".Hix,hiện trang giờ là máy đang không làm ăn được gì,bì win mình lỡ format mất ròi.Mong các bác giúp đỡ.Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Có lẽ do nhiệt ở CPU bạn ạ. bạn lấy quạt ra nó chỉ mát ở ngoài thôi. Vấn đề nhiệt trong laptop hơi bị phức tạp. bạn thử dowload CPUZ về kiểm tra nhiệt của máy thử nhé. như vậy mới chắc ăn được.
    Sửa chữa laptop ĐT: 0915813513

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hix, tui cũng bị giống bạn vậy, mà tui để ý mỗi lần cài lại win khoảng time đầu là cứ vài phút lại "bụp".Tắt ngang xương lun. Chả hiểu lỗi quái gì nữa.
    Tui xài win vista ultimate. Ko bít sao ai có kn gì chỉ ae khắc phục đi:d

Like
    0
    Mình cũng bị con Acer, đang sử dụng tắt ngang, nhiều lúc không save kịp.Bực không chịu được, sau đó phải lấy pin ra 1 lúc mới khởi động được.
    Ai có kinh nghiệm chỉ giáo.

Like
    0
    Máy HP dv2500 cũng vậy, từ khi cài window 7 la bị lỗi này, đang cài là tắt nguồn, cài xong vô win may mà ko sao, giờ cứ vài phút bật máy lại bị tắt nguồn, cài lại win rồi mà ko được, tháo pin ra thì đỡ hơn, nhưng đặc biệt xài pin ko bao giờ bị. Mỗi lần tắt là đang xài màn hình tối thui, rồi vầi giây sau đèn nguồn tắt luôn, chẳng hiểu sao nữa

Like
    0
    Cũng như máy tính để bàn thôi, nguyên nhân chủ yếu là phần cứng.

Like
    0
    đúng là những người đồng cảnh ngộ. tui xài acer cũng bị tự động tắt nguồn khi đang cài xp hoặc chạy những chương trình DOS từ CDROM. Hoàn toàn ko thể cài lại win XP dc, ghost cũng ko xong. Nhưng nếu cài Vista thì ko sao, cho nên hiện giờ tui đang xài Vista luôn.
    Nếu ai biết bệnh này, làm ơn chia sẻ với anh em.

Like
    0
    Pạn kiểm tra lại cái CPU nha. Chắc nó bị nóng quá đó thui.
    Để hạn chế việc đó xảy ra pạn có thể dùng quạt tản nhiệt để làm mát máy.
    Còn nếu không thì pạn có thể đem CPU ra quán để họ bảo hành cho. Nếu cũng không được thì có lẽ phải đi sửa hay thay mới thui pạn àh.
    Chúc pạn thành công!!!
    Được sửa bởi nt3888 lúc 21:43 ngày 18-03-2011

Like
    0

Trong phần cứng có những lỗi dẫn..

Trong phần cứng co những lỗi dẫn đến tự tắc nguồn là:
    Nguồn-> cái này hơi hiếm ở Laptop
    Nhiệt CPU-> Đa phần là do bác nầy.có thế tản nhiệt của bãn có vần đề.
    Nhiệt GPU-> Chip Đồ họa.Cái này đa số các bạn bỏ quên nó.nếu Nhiệt độ tăng không tản nhiệt nó cũng có thễ dẫn đến tắc nguồn.
    1 Số kinh nghiệm của mình là nếu nhiệt CPU máy sẽ tắc nguồn bất cứ lúc nào khi tắc nguồn bạn mở lại thì khoản chưa đến 1 phút thì nó lại tắc nguồn nữa,khoản cách chu kỳ của các lần tự tắc nguồn không giống nhau.
    Nếu tắc nguồn do nhiệt GPU(Chip đồ họa) thì khi bạn vào moi trường Win thì sẽ tắc nguồn do nhiệt GPU tăng lên máy sẽ tự tắc.với trường hộp này chúng ta hoạt động trong môi trường Mini WinXP(Hidden Boot) Dos thì máy vẫb vi vu-> thằng này khó đõ nhất.
    Thân

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bạn đừng đổ lỗi cho win 7, win 7 làm sao có thể tự động tắt. Nếu win 7 bị tắt thì chỉ bị tắt sau 2h do không có bản quyền, cái này thì dùng phần mềm WAT 2.25 hoặc 2.26 là ok. Bạn kiểm tra lại quạt chíp xem sao nhé!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết