Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29
    Like
    0
    Hix, con Dell của mình từ hôm qua cũng bị vậy. K biết là do CPU nóng, do virus, do Ram hay j nữa :-s Dùng pin hay adapter đều bị hết á. Mà bình thường mình toàn coi film máy rất nóng nhưng chưa bao h bị vậy =((

Máy tự tắt nguồn bật lại mấy lần k đc. Lúc đầu tiên bật lại thì đèn CPU có sáng, nhưng màn hình chưa lên win đã tự tắt. Như vậy khoảng 2-3 lần, rồi lần sau bật lại thì nó kêu lỗi start-up, có cho tự repair nhưng báo k tìm ra lỗi rồi cũng tắt luôn. Sau đó bật lên thì lại đc. Lần nào cũng vậy á

Mà nó chẳng tắt có chu kỳ mà cứ tự tắt lúc nào k biết

Nhân tiện cho mình hỏi Dell thì sửa đâu ở HN nhỉ (máy m hết bảo hành rồi)

Thak các bác :X

Like
    0
    Máy bạn bị đứt lõi dây nguồn 100% rồi, lõi đứt nên dây bị mát, đụng nhẹ là mất nguồn, đó là lý do dùng pin không bao giờ bị

Like
    0
    Quote Được gửi bởi slbadguy View Post
    Máy HP dv2500 cũng vậy, từ khi cài window 7 la bị lỗi này, đang cài là tắt nguồn, cài xong vô win may mà ko sao, giờ cứ vài phút bật máy lại bị tắt nguồn, cài lại win rồi mà ko được, tháo pin ra thì đỡ hơn, nhưng đặc biệt xài pin ko bao giờ bị. Mỗi lần tắt là đang xài màn hình tối thui, rồi vầi giây sau đèn nguồn tắt luôn, chẳng hiểu sao nữa
    Máy bạn bị đứt lõi dây nguồn 100% rồi, lõi đứt nên dây bị mát, đụng nhẹ là mất nguồn, sau khi đụng 2 đầu dây lại chạm nhau liền làm cho máy lại có đèn báo nguồn trở lại, đó là lý do dùng pin không bao giờ bị, trước mình cũng sửa một con như vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lny_it View Post
    Bạn đừng đổ lỗi cho win 7, win 7 làm sao có thể tự động tắt. Nếu win 7 bị tắt thì chỉ bị tắt sau 2h do không có bản quyền, cái này thì dùng phần mềm WAT 2.25 hoặc 2.26 là ok. Bạn kiểm tra lại quạt chíp xem sao nhé!
    Bác này chưa gặp đó thôi, máy tui bị nè, dùng xp chả sao, cú chuyển sang 7 là bị khởi động lại, đôi khi bị treo, vào safe mode win 7 cũng chả sao, nghi là do VGA

Like
    43
    Hôm qua con máy để bàn mình bị nhiễu màn hình. Cứ nghi là do lỗi Main, dây cáp hoặc card đồ họa. Mang đi sửa té ra là lỗi nguồn.
    Tóm lại là máy tính nhiều lỗi bất ngờ ko tưởng.

Like
    2
    chắc cũng giống như máy tính bàn, do nhiệt độ phòng thấp lên ảnh hưởng tới main, có lần mình phải gửi từ sơn la xg công ty trần anh để cho nó đóng lại main, thế lên bạn thử mang ra wan cho nó kt lại main xem đúng đấy

Like
    0
    bạn nên mang máy đi kiểm tra về phần cứng và chip tản nhiệt, nếu không sửa tận gốc thì rất bất lợi khi dùng mà lại hại máy nữa.

Like
    5
    Tháo ra vệ sinh rồi kiểm tra xem lớp keo tản nhiệt trên chip (CPU) hay chip VGA còn hay là khô rồi, kiểm tra xem quạt giải nhiệt chip có bị kẹt ko. Nếu các phương án trên ko khả thi thì bro up lên anh em sẽ cùng nhau giải quyết

Like
    0
    theo mình lỗi tắt nguồn gồm có những nguyên nhân sau:
    - quá nhiệt do hết kéo , quạt không quay , bụi , hư ống dẫn nhiệt
    - nguồn trên main bị nhiễu
    - lỗi vga rời , chipset
    bác nào đã fix ok thì post kết quả để a em rút kinh nghiệm
    thanks

Like
    2
    lỗi main cũng bị hiện tượng này, sờ mấy cục tản nhiệt main xem có nóng bỏng tay không?

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết