Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi magic1000 View Post
    Nhà cung cấp của bạn nói điêu đó. Chả có C15 hay ai quan tâm đâu. Tốt nhất cho thêm 3 trăm nữa vào số 1tr4 qua mình thuê Host Unlimited băng thông đi. Cho nó DDOS cả ngày.
    Lâu ko ngó vào box này bị mấy bác ném đá ghê quá trời! Mình nói đâu có sai, vì Server mình có hệ thống DDOS Protection, các bạn có thể vào site xem cái gói Host thì biết.
    http://netvn.asia/host/compare.webvn

Việc ứng dụng DDOS Protection ngay từ khâu xây dựng máy chủ ở nước ngoài là không hiếm, rất nhiều Cty cung cấp nước ngoài có cung cấp hệ thống này, như Iweb, rapidswitch v.v... có chăng ở ta mới là vấn nạn nghiêm trọng thôi.

Tuần trước cũng có một bên Korean chào hàng 1 hệ thống chống DDOS tại Việt Nam nhưng xem ra không bán được nhiều cũng chỉ vì "tâm lý người mất bò mới lo làm chuồng, khi nào bị DDOS thì hãy hay".

Like
    0
    chịu khó chơi cái hardware chống ddos đi, vào xem các datacenter usa mà lấy hiệu về mua, hehe. Snapgear chẳng hạn. Hix bọn DC vn cùi bắp kô thằng nào có lớp phòng thủ bên ngoài cả. làm vài con cisco chống ddos thì khỏe thôi nhưng cái đó DC mới kham nổi giá

Like
    2
    Chuyện DDoS đó không thể nói C15 là C15 có mặt được! Một khi đã dính dáng đến công an thì bạn phải có giấy tờ hợp lệ, bạn phải chứng minh được là thiệt hại bao nhiêu tiền, thiệt hại ra sao. HP cũng giúp nhưng chỉ giúp ở 1 phần nhỏ thôi. 1 server 50 sites (cho là vậy đi) tất cả cùng bị DDoS thì HP làm sao giúp hết được.

Còn chuyện mấy cái code để chống DDoS thật ra max lắm cũng chống được 5% - 10% thôi, còn phụ thuộc vào server rất nhiều.

Hosting bạn 1tr4, nếu không suspend bạn thì thử hỏi với 50 sites cùng die HP sẽ mất bao nhiêu tiền? Chưa kể uy tín

Like
    2

ddos

Chỉ còn cách thuê hosting hoặc VPS ở nhà cung cấp có tường lửa mạnh thôi

Like
    51

Cần chú ý !

Chung quy 1 lại một câu: Đừng ddos có phải là hay không?
    Cạnh tranh không lành mạnh, các chú định bẩn bựa đến bao giờ nữa?

Like
    186
    Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Cho mình hỏi, các nhà cung cấp host VN khi một site thuê host của họ, nếu site đó bị DDos thì nhà cung cấp host có trách nhiệm tìm ra thủ phạm hay hỗ trợ chống DDos cho bên thuê host không ?

Hiện mình đang gặp rắc rối, khi site mình bị DDos thì bên cung cấp host suspended site mình, ít thì khoảng 5-6h, có khi cả ngày. Thử hỏi không lẽ không còn cách nào khác tốt hơn sao ? Host mình thuê tuy không là số tiền lớn (1tr4/năm) nhưng cũng là khách hàng vậy? Bên nhà cung cấp host có nói "đã kết hợp với C15, log toàn bộ hệ thống, kể từ nay TRUY RA bất kỳ 1 ai có hành vi phá hoại -> chuyện đó để Công An xử lý" ? Nhưng xử lý không thấy đâu, chỉ thấy site mình bị xử ?
    1tr4/tháng thì đầu tư thêm 1 ít nữa chạy dedicated server luôn, mướn thêm sys-admin vài chục $/tháng cho nó cấu hình cho mình... sẽ hiệu quả hơn, ít nhất cũng giảm thiểu tác hại.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết