Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Thác mắc về Hibernate

Theo mình biết thì hibernate là chế độ ngủ đông . Mọi dữ liệu trong RaM sẽ được chuyển vào HDD ,Vậy lần nào cũng Sủ dụng hibernate thì Ram lại chuyển Dư~ liệu Vào HDD >> HDD có bị full ko
    Quote Quote

Like
    5
    lúc bật hibernate , thì cũng phải bỏ ra mấy trăm MB rùi còn gì nữa .

Like
    0
    Chế độ ngủ đông (hay còn gọi là Hibernate) lưu mọi thứ vào đĩa cứng và tắt hẳn máy tính. Windows khởi động trở lại nhanh hơn ở chế độ chờ và chậm hơn nhiều ở chế độ Hibernate. Tuy nhiên, nếu pin của máy tính hết đột ngột khi đang hoạt động ở chế độ chờ thì bạn sẽ mất đi mọi thay đổi ở những tập tin đang mở nhưng chưa kịp lưu. Vấn đề ở đây là tùy ở dung lượng ổ cứng của bạn. Nếu dung lượng HDD ít thì sẽ báo một lỗi là không đủ dung lượng. Thực ra vấn đề dung lượng ổ cứng không mấy quan tâm, vì ổ cứng dung lượng khá cao, giá thành lại rẻ.

Like
    0

dùng Chế độ ngủ đông (hay còn gọi là Hibernate)

mình đang dùng phần Auto Power-on & shutdown thấy nó không cho tắt mà chỉ cho chế độ ngủ đông (hay còn gọi là Hibernate) thui. mà chế độ này rút cuộc là thế nào có hại máy gì không.khi dùng Chế độ ngủ đông (hay còn gọi là Hibernate)có thể rút phích cắm được không nhỉ. và hôm trước mình đang dùng đột nhiên mất điện lúc khởi động lại máy kêu bip và báo lỗi rồi phần standby cham ơi là chậm lun đó. vì sao vạy nhỉ. ai biết thì chỉ dùm với.

Like
    0
    lúc hiber thì phải còn điện và mất vài phút cho nó làm chứ, mất điện đột ngột máy nào chạy cho kịp hiber :P

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết