Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Điều khiển máy tính từ xa qua Internet

Người thân của bạn có chiếc máy tính bị lỗi,xung đột phần mềm,virus phá hoại....)nhưng vẫn kết nối Internet bình thường,bạn muốn sửa chữa máy tính giúp họ,tiếc rằng họ đang ở xa bạn,bạn k thể đến sửa trực tiếp dc.Vậy bằng cách nào đây?Đơn giản thui,nếu không biết cách xài Remote Desktop,mình xin giới thiệu các bạn 1 phần mềm dễ sử dụng hơn,đó là Team View.Sẽ có 1 bài hướng dẫn sử dụng Remote Desktop .Đây là phần mềm miễn phí,các bạn có thể download TeamView tại đây

CÀI ĐẶT VÀ CẤU HÌNH

Bước 1:Chọn Install,sau đó nhấn Next

Bước 2:Chọn personal/non-commercial use(sử dụng cho mục đích cá nhân,k thương mại),sau đó nhấn Next

Bước 3:Chọn I accept the terms in the License Agreement(chấp nhận điều khoản về giấy phép sử dụng ).Chọn I agree that I will only use TeamView for non-commercial and private use(đồng ý sử dụng cho cá nhân,không thương mại)

Bước 4:Chọn Start automatically with Windows(tự động khởi động cùng Windows )Nhập vào ô Password,cái này tùy chọn,bạn nhập password là gì cũng dc,ở đây mình nhập uitstudent.Sau đó nhấn Next

Bước 5: Nhấn Finish để kết thúc quá trình cài đặt

KẾT NỐI VÀ ĐIỀU KHIỂN

Máy của bạn là máy 1.ID là 187671316.Password là uitstudent.Nếu bạn muốn người khác điều khiển máy mình thì cung cấp ID và pass cho người đó .

Kết nối bằng phương thức Remote Support,máy 1 có thể điều khiển,diệt virus và cài đặt phần mềm cho máy 2

Bước 1: Chọn Remote Support ở máy 1.(tức là máy của bạn đó).Sau đó bạn nhập ID máy 2 vào.ID có thể hỏi người bên kia.

Bước 2:Nhấn Connect to partner,chờ trong giây lát để chương trình kết nối.Sau đó nó đòi password.Bạn nhập password máy 2 vào(hỏi người ta thì bít ,người ta đang cần giúp k lẽ k cho pass ).Đợi 1 xíu màn hình máy tính của máy 2 hiện ra,lúc đó màn hình máy 2 sẽ chính là màn hình máy của bạn đó.Bạn có thể diệt virus,xử lí gì đó,cũng có thể phá cũng dc ....

TeamView còn có thể hỗ trợ các chương trình khác như sau:
    -Presentation:máy 1 trình chiếu Power Point cho máy 2 xem
    -File Transfer:máy 1 gửi file hoặc folder cho máy 2.
    -VPN:tạo mạng LAN ảo trong môi trường Internet.Chức năng này khá hay nhưng đòi hỏi người sử dụng phải có chút kiến thức về mạng.
    Được sửa bởi thuan1506 lúc 21:08 ngày 23-02-2009
    Quote Quote

Like
    20
    Mình chưa thử nhưng mình thấy bạn rất tốt! cám ơn bạn!

Like
    11
    Version này trông giao diện cul nhỉ.

Like
    0
    cảm ơn bạn,nhưng trương trình chỉ cho kết nối một lần,sau khi khởi động lai máy tính thì nó bắt phải tạo acc mới trong trang chủ,rồi mới kết nối đc
    Được sửa bởi duytan_02 lúc 02:00 ngày 21-02-2009

Like
    1
    Cái này cũng được nè, dùng qua giao diện web rất tiện dụng.
    www.logmein.com , download bản free.

Like
    0
    theo minh biet thi cai nay dau can cai dat

Like
    0
    cái teamview đó xài khá là hay đó các pác.Mình vẫn thường sử dụng nó để help các bạn và ngược lại

Like
    0
    Thằng Teamview cùi bắp,mình sử dụng chán ngắc sài được một chúc là văng ra thoi àh,bay giờ sử dụng Logmein cho chắc

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duytan_02 View Post
    cảm ơn bạn,nhưng trương trình chỉ cho kết nối một lần,sau khi khởi động lai máy tính thì nó bắt phải tạo acc mới trong trang chủ,rồi mới kết nối đc
    Đây là ver 4 ,bạn có thể dùng ver 3

Like
    3
    Quote Được gửi bởi duytan_02 View Post
    Mình đặt password là xong, khỏi tạo gì.

Lần nào bật TeamViewer lên cũng 1 dãy số (trong hình)

Còn ai bị văng ra thì do mạng thôi, mình sài cái này thường xuyên, chẳng thấy bị văng lần nào

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết