Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

học xong khóa 2 năm ở NIIT liệu chắc chắn có việc làm

có bạn nào đã ra trường có thể cho mình biết sau khi học xong khóa 2 năm ở NIIT thì trường sẽ lo cho mình việc làm như nhà trường đã nói không.mong các bạn trả lời giúp mình vì mình rất lo và có lẽ đây cũng là vấn đề của nhiều bạn.thanks
    Quote Quote

Like
    0
    lạm j có chuyện trg` ô cho,tự kiếm hết...mình học xong đc 6 tháng roài,lớp đầy đứa chưa kiếm đc việc,chỉ giỏi quảng cáo thôi

Like
    0
    bây giờ thời buổi khó khăn tự thân mình vác đơn xin việc còn chưa ra, cứ ngồi trông chờ vào người khác thì hơi lâu mới có việc làm đó . Tự thân vận động thì tốt hơn.

Like
    0
    Có được việc làm thì có, nhưng việc bạn mong muốn là gì?
    Có việc phù hợp với mình thì cần (nếu không có ô dù):
    - May mắn.
    - Năng lực, khả năng
    - Quan hệ xã giao (đồng nghiệp bạn bè), những mối quan hệ này sẽ cung cấp thông tin cho bạn khai thác.
    Đó là theo chủ quan của tớ.
    Tớ học DHSP ra đây mà còn chưa có việc làm, dù đã được free học phí (tớ thi công chức chả đậu).
    Bạn nên học cho thật kỹ, nắm kiến thức, trau dồi kỹ năng, lỡ ông thần may mắn đến là chộp liền.
    Có việc hay không hồi sau sẽ rõ

Like
    2
    Quote Được gửi bởi sjudaochjk View Post
    có bạn nào đã ra trường có thể cho mình biết sau khi học xong khóa 2 năm ở NIIT thì trường sẽ lo cho mình việc làm như nhà trường đã nói không.mong các bạn trả lời giúp mình vì mình rất lo và có lẽ đây cũng là vấn đề của nhiều bạn.thanks
    nếu chắc chắn giỏi thì chắc chắn sẽ có việc làm

Like
    0
    1. Năng lực trung bình chỉ đủ để tốt nghiệp ra trường mà đòi những nơi cao thì đừng mơ.

2. Năng lực khá trở lên mà cứ thụ động chờ người ta đem " sung " tới thì cũng nằm đó mà mơ.

3. Năng lực khá giỏi, chịu khó đi kiếm việc làm ( có thể lương hơi thấp chút ) nhưng chủ yếu tích lũy kinh nghiệm, thích nghi với môi trường làm việc chuyên nghiệp ) khoảng 1 hoặc 2 năm gì đó rồi chuyển ra ngoài làm riêng hoặc đâm hồ sơ vào một nơi to hơn nào đó.

4. Chủ yếu do mình học mà thôi, còn học Bách Khoa hay Quốc gia hay là NIIT rồi Aptech mà " trình độ lỡm " thì cũng vứt...=))., Giỏi thì không sợ thất nghiệp !

Like
    0
    Cố gắng học tốt, nhất là làm project cuối khoá học. Bạn sẽ dễ dàng kiếm được việc làm.

GOOD LUCK!

Like
    0
    Nghe lời quảng cáo của cái trung tâm kiếm việc làm thay đó có mà chết! Việc thì lúc nào mà chả có, nhưng toàn việc cùi bắp thôi... Tự mình tìm đi bạn

Like
    0
    Dù bác bill gate có dạy cho đi nữa thì cơ hội đi làm vẫn chiếm 80% phụ thuộc vào bạn.

Có 1 điều chắc chắc rằng chẳng có gì chắc chắn cả.

Like
    0
    Dịch vụ ICC chỉ giới thiệu bạn với các cty có nhu cầu, phần tiếp theo là tùy bạn.

Kinh nghiệm của mình là khi làm việc với mấy chị gái ICC thì phải làm rõ những yêu cầu của bạn về cty mà bạn sắp được giới thiệu, để tránh bị giới thiệu đến những chỗ nhỏ xíu hay quá lớn (requirement sẽ cao).

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết