Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31
    Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi hungvh12 View Post
    Công nhận là mọi ng` nói đều đúng. Tôi có dốt thì tôi mới đi hỏi. Nếu tôi giỏi thì tôi hỏi làm gì nữa. Mà thực sự nếu như tôi giỏi lập trình thì tôi cũng sẽ đi giúp ng` khác. Ng` ta có khó khăn mới cần mình giúp. Ko khó khăn thì cần giúp làm gì! Nếu như mấy ông ở trên nói tôi thế nào cũng đc. Nếu như các ông lập trình giỏi thì giúp tôi đi. Thay những lời nói vô nghĩa kia đi. Các cụ có câu " Cười ng` hôm trc hôm sau ng` cười đấy " Bjờ tôi dốt thua các ông cũng đc. Cũng ko sao cả,nhưng tôi dám nói cái dốt của mình ra để có kiến thức. Thử hỏi các ông theo lập trình ngay từ buổi đầu các ông có hiểu nó thế nào ko? Tôi đoán các ông cũng chẳng biết gì. Chỉ đi nói xấu ng` khác thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Anh Gac_ Kiem ơi, fần lập trình thầy dậy trên lớp thì e hiểu. Nhưng khi bắt tay vào viết chương trình thì chẳng biết bắt đầu nó như thế nào cả. Thầy cho bài tập thì hình dung ra đc khung chương trình, những cái mà mình sẽ fải bắt đầu làm. Nhưng để thực hiện nó khó lắm. A có cách gì giúp em với! Cảm ơn anh nhiều!
    ->>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    mình lúc đầu cũng giống bạn thôi.
    -bạn cần phải làm nhiều bài tập có liên quan.
    -bạn nên tìm vài cuốn sách viết về C hoặc C++ mà học cuốn nào cũng được.
    -bạn có thể lên google search tài liệu về c hoặc c++.
    -bạn có những bài nào không biết có thể hỏi trên diễn đàng có rất nhiều
    diễn đàn như: cộng đồng c việt,cứa sổ IT... hoặc trên diễn đàng này
    ------------------------------
    Chúc Bạn Thành Công.

Like
    0
    Bức xúc quá hả bạn, lúc đầu ai cũng dốt cả. Học từ từ sẽ biết. Mình cũng thế, giờ cũng chưa giỏi. Nhưng mình ko có đi hỏi source code để chép bao giờ. Không biết cách viết. mở sách, mở vở, tham khảo mấy bài mẫu của thầy, áp dụng cho bài hiện tại. Viết sai cũng được, cứ post lên. Ai đó rảnh rỗi thì sửa giùm. ít ra cũng có cái gì đó của mình. sai chỗ nào người ta còn sửa, còn có thể giải thích. chứ xin source code. ai
    giải thích đây. chắc ko ai đi giải thích từng dòng lệnh.

đính chính lại là mình chưa bao giờ giám nghĩ bạn dở càng chẳng giám cười ai, chỉ là không thấy cách học của bạn hợp lý.

Tuy chưa giỏi nhưng mình cũng biết chút ít, muốn học hỏi nhưng người giỏi và giúp đỡ những người chưa biết. Nhưng giúp cũng phải biết cách. Không đúng cách có thể sẽ hại bạn.

Kiên nhẫn đi bạn.

Like
    0
    Học kiểu đi xin code như thế này thì tiêu
    Giúp người ta thì chỉ viết demo thuật toán nó ra sao thôi, chứ up cả code lên thì ...

Like
    0

Tệ thật ! tôi thấy cha ptaminh này hễ có tôi là cha nói nhãm.

[QUOTE=ptaminh;1506555]Bức xúc quá hả bạn, lúc đầu ai cũng dốt cả. Học từ từ sẽ biết. Mình cũng thế, giờ cũng chưa giỏi. Nhưng mình ko có đi hỏi source code để chép bao giờ. Không biết cách viết. mở sách, mở vở, tham khảo mấy bài mẫu của thầy, áp dụng cho bài hiện tại. Viết sai cũng được, cứ post lên. Ai đó rảnh rỗi thì sửa giùm. ít ra cũng có cái gì đó của mình. sai chỗ nào người ta còn sửa, còn có thể giải thích. chứ xin source code. ai
    giải thích đây. chắc ko ai đi giải thích từng dòng lệnh.

đính chính lại là mình chưa bao giờ giám nghĩ bạn dở càng chẳng giám cười ai, chỉ là không thấy cách học của bạn hợp lý.

Tuy chưa giỏi nhưng mình cũng biết chút ít, muốn học hỏi nhưng người giỏi và giúp đỡ những người chưa biết. Nhưng giúp cũng phải biết cách. Không đúng cách có thể sẽ hại bạn.
    ->>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    -cha ptaminh này chắc không thích mình nên thấy mình giải cha này tìm cớ thôi.
    -ông bạn ptaminh tôi thấy ông có đụng đến câu hỏi của hungvh12 chỉ nói nhãm.
    -không biết người ta mới lên hỏi biết rồi hỏi làm gì
    - đã thế nếu nói như ông bạn là phải tự làm tự làm mà trong khi người ta không biết
    làm như thế nào thì có phải là ông bạn đó không thể biết được bài đó làm như thế nào sao.
    -code chỉ mục đích tham khảo đã thế còn nói hại người mấy ông làm biếng
    post code lên thì biến giùm cái.
    --------------------------------------------

Like
    0
    #include <iostream.h>
    #define max_hang 20
    #define max_cot 30
    void nhap_mt(int a[][max_cot],int so_hang,int so_cot);
    void tinh_tong(int a[][max_cot],int b[][max_cot],int c[][max_cot],int so_hang,int so_cot);
    void inkq(int c[][max_cot],int so_hang,int so_cot);
    main()
    {
    int a[max_hang][max_cot],b[max_hang][max_cot],c[max_hang][max_cot];
    int so_hang,so_cot;
    //Doc vao so hang
    cout << "\nNhap so hang:";
    cin >> so_hang;
    //Doc vao so cot
    cout <<"\nNhap vao so cot:";
    cin >> so_cot;
    //In ra cac ma tran
    cout << "\nMa tran a";
    nhap_mt(a,so_hang,so_cot);
    cout << "\nMa tran b";
    nhap_mt(b,so_hang,so_cot);
    //tinh tong 2 ma tran a+b
    tinh_tong(a,b,c,so_hang,so_cot);
    //in ra ket qua
    cout << "\nTong 2 ma tran la:\n\n";
    inkq(c,so_hang,so_cot);

}
    void nhap_mt(int a[][max_cot],int m,int n)
    {
    int i,j;
    for (i=0;i<m;i++)
    {
    cout << "\nCho so lieu cua mang thu"<<i+1;
    cout << "\n";
    for (j=0;j<n;++j)
    cin >> a[i][j];
    }
    return;
    }
    void tinh_tong(int a[][max_cot],int b[][max_cot],int c[][max_cot],int m,int n)
    {
    int i,j;
    for (i=0;i<m;i++)
    for (j=0;j<n;++j)
    c[i][j]= a[i][j] + b[i][j];
    return;
    }
    void inkq(int a[][max_cot],int m,int n)
    {
    int i,j;
    for (i=0;i<m;i++)
    {
    for (j=0;j<n;++j)
    cout << a[i][j];
    cout <<"\n";
    }
    return;
    }
    Đó là code tôi viết tạm đc như vậy Post lên ai có khúc mắc về vấn đề này thì tham khảo thêm.

@Hok_biet_gi: Tôi có nói là tôi xin code đâu chứ. Tôi chỉ bảo là giúp tôi bài C++ đó. Lần sau đọc kỹ ngôn từ đi rồi cũng fát biểu ý kiến nhé.

@ptaminh: Ông ko dám cười - dám chê ai nhưng ông chỉ đi chọc gậy bánh xe thôi chứ gỉ. Ông chỉ thích đi nói kháy ng` khác thôi chứ gì. Ng` ta có ko biết ng` ta mới hỏi. Nếu ông biết 1 chút về lập trình thì ông làm thử bài đó đi. Đừng nhìn code ở đấy nữa. Xem ông làm đến mức nào?
    Được sửa bởi hungvh12 lúc 21:22 ngày 10-02-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Về C có 2 quyển rất được: 1 quyển tớ đã bị mất nên ko nhớ tên, chỉ biết là của ông nào tên là Ất, dày khoảng 600,700 trang, là quyển cơ bản rất hay. Quyển thứ 2 là quyển do NXB GD ban hành là Bài tập ngôn ngữ C do Hoàng Đức Hải và 1 người nữa chủ biên, mỏng khoảng 1/2 quyển kia, có kèm 1 đĩa CD code.
    Còn về kinh nghiệm của tớ thì phần quan trọng nhất là thuật toán, bạn đã hiểu thuật toán rồi thì dùng ngôn ngữ nào để giải quyết bài toán đấy cũng được. Cái mà bạn mắc phải chỉ là cách thức để bắt đầu, vấn đề này so với thuật toán thì lại ko là gì cả, chỉ cần chịu khó 1 chút là được. Đa số đều có thể biết cách bắt đầu bằng cách bắt chước hoặc tự tìm hiểu nhưng ko phải ai cũng ra được thuật toán để giải quyết 1 bài toán cụ thể

Like
    0
    Cảm ơn bạn Toàn. Mình mới mua quyển C++ của ông Ất xong. Đọc trong đấy mình cũng hiểu đc 1 fần. Fải có thời gian thì mới có thể làm nên chuyện. Toàn K? bk vậy?

Like
    0
    @ptaminh: Ông ko dám cười - dám chê ai nhưng ông chỉ đi chọc gậy bánh xe thôi chứ gỉ. Ông chỉ thích đi nói kháy ng` khác thôi chứ gì. Ng` ta có ko biết ng` ta mới hỏi. Nếu ông biết 1 chút về lập trình thì ông làm thử bài đó đi. Đừng nhìn code ở đấy nữa. Xem ông làm đến mức nào?
    Mọi người nghĩ sao cũng được, mình là thiệt tình muốn giúp. Khiêm nhường cũng đã khiêm nhường rồi. Làm mấy bài này à, không đáng đâu bạn.

-cha ptaminh này chắc không thích mình nên thấy mình giải cha này tìm cớ thôi.
    -ông bạn ptaminh tôi thấy ông có đụng đến câu hỏi của hungvh12 chỉ nói nhãm.
    -không biết người ta mới lên hỏi biết rồi hỏi làm gì
    - đã thế nếu nói như ông bạn là phải tự làm tự làm mà trong khi người ta không biết
    làm như thế nào thì có phải là ông bạn đó không thể biết được bài đó làm như thế nào sao.
    -code chỉ mục đích tham khảo đã thế còn nói hại người mấy ông làm biếng
    post code lên thì biến giùm cái.
    --------------------------------------------
    Mình post bài lên topic này trước bạn, bài đầu tiên của bạn trong topic này là post sau mình và có nói xấu mình thì phải. Ai gây hấn ai trước nhỉ ?
    Được sửa bởi ptaminh lúc 08:58 ngày 11-02-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    [QUOTE=ptaminh;1507215]Mọi người nghĩ sao cũng được, mình là thiệt tình muốn giúp. Khiêm nhường cũng đã khiêm nhường rồi. Làm mấy bài này à, không đáng đâu bạn.

Kinh rùi,sợ rồi. Cuộc đời còn dài. Chưa biết ai hơn ai đâu bạn àh. Lần sau có tham gia diễn đàn nào khác thì đừng có đi và khiêu khích ng` khác. Ng` ta đã nói " Lời nói chẳng mất tiền mua.Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" Học nghệ thuật sống và ứng xử đi.

Like
    0
    Chán thật, đau cả đầu. Làm gì thì làm, đừng có mà lên mặt dạy đời.
    Hỉ mũi sạch chưa ?
    Nhảm nhí.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết