Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Cần chú ý ! Mở Port để xem camera qua mạng?

Mình muốn mở Port của Modem để xem Camera qua IE, vậy mình phải mở như thế nào và cách nào?

Cám ơn anh em đã quan tâm !
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nếu là camera IP : Vào dyndns.com tạo 1 cái host để tự động update IP cho modem , vào phần cài đặt của camera gán host cho camera sau đó vào trang setup modem, set "Dynamic DNS" = host đã đang ký Để mở port "Nat" chọn Sua only...edit.... với IP = IP của camera port = port camera .
    Mỗi loại Modem có "cách" mở port khác nhau , cậu vào đây xem HD mở :
    h**p://www.portforward.com/english/applications/port_forwarding/Utor/Utorindex.htm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranhung57 View Post
    Nếu là camera IP : Vào dyndns.com tạo 1 cái host để tự động update IP cho modem , vào phần cài đặt của camera gán host cho camera sau đó vào trang setup modem, set "Dynamic DNS" = host đã đang ký Để mở port "Nat" chọn Sua only...edit.... với IP = IP của camera port = port camera .
    Mỗi loại Modem có "cách" mở port khác nhau , cậu vào đây xem HD mở :
    h**p://www.portforward.com/english/applications/port_forwarding/Utor/Utorindex.htm
    - Thật ra là phải cài một phần mềm trên Dyndns trong phần download hình như là Updater để đồng bộ địa chỉ ip mỗi lần tắt/bật modem hoặc đứt mạng.
    - Port sử dụng là 80,8080. Nếu nhiều hơn 1 modem thì 8080 8081 8082 ...

Like
    0
    Vâng, để mình thử.. Thanks all

Like
    0
    Vấn đề ở đây là làm sao mà NAT được cấu hình cho router đó. Mình có cái D-Link 520B và 4 cái camera đầu ghi hình DVR 4CH VANTECH mình đã đăng ký trên DYNDNS nhưng vô hiệu. Qua phần modem thì mình đã addhost rồi nhưng không hiệu quả. Có pro nào làm rồi xin chỉ dùm luôn. Vấn đề là chi tiết hoặc gửi bản hướng dẫn qua email của mình cũng được quatrang811@gmail.com. Xin chân thành cảm ơn

Like
    34
    Quote Được gửi bởi quatrang811 View Post
    Vấn đề ở đây là làm sao mà NAT được cấu hình cho router đó. Mình có cái D-Link 520B và 4 cái camera đầu ghi hình DVR 4CH VANTECH mình đã đăng ký trên DYNDNS nhưng vô hiệu. Qua phần modem thì mình đã addhost rồi nhưng không hiệu quả. Có pro nào làm rồi xin chỉ dùm luôn. Vấn đề là chi tiết hoặc gửi bản hướng dẫn qua email của mình cũng được quatrang811@gmail.com. Xin chân thành cảm ơn
    Hãy gửi ảnh chụp cái modem và các màn hình của nó lên đây trước hoặc... mua cho mình một cái mình sẽ giúp cho
    "bất khả tri"

Like
    20
    Nói đơn giản:
    DVR kết nối vào router và set up cho nó có một static IP là 192.168.1.***
    Vào Router set up router reroute vào cái IP 192.168.1.***.

Ở ngoài WAN (internet) vào IP của internet service provider cho vào cái router. Khi đó router sẻ reroute đường dẩn và DVR ở ip 192.167.1.***. Người muốn coi hình video từ camera phải cho ID và Password (setup trong DVR).

Nếu IP của cái Router là động thì phải nhờ một máy PC trong mạng LAN đó gởi cái IP của router cho một host ngoài ghi nhớ vào một domain. Người ngoài Internet muốn coi video đó thì kết nối vào cái domain kia nhở host thông dịch lại thành IP và chuyễn link tới cái IP dộng đó vào router có chứa máy DVR.

Đó là cách tôi làm ở Cali còn ở VN thì tôi không rành về các ISP (nhà cung cấp Internet) và các router hay modem gì?
    Tôi đi gắn camera cho WAN mấy năm nay, có nhiều kinh nghiệm với với từng ISP và từng loại router khác nhau ở Cali. Tuy nhiên tôi vẩn đòi hỏi là khác hàng phải có Static IP tôi mới làm còn không có Static mà dùng dynamic IP thì tôi từ chối không làm mặc dù có thề làm được nhưng tốn công và dể trục trặc về sau vì phải tùy thuộc vào anh host trên internet mà mình không có một quyền hạng gì để setup hay chuyễn link về router.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 12:26 ngày 25-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi iCafeVTC View Post
    - Thật ra là phải cài một phần mềm trên Dyndns trong phần download hình như là Updater để đồng bộ địa chỉ ip mỗi lần tắt/bật modem hoặc đứt mạng.
    - Port sử dụng là 80,8080. Nếu nhiều hơn 1 modem thì 8080 8081 8082 ...
    do bạn ko cài dặt update dns
    khi bạn tắt máy và mở lên ko cập nhật DNS

Like
    0
    ông bạn tặng mình một bộ camera nhưng mình ko biết phải làm sao sử dụng đựoc nó. mình đã lắp đặt và quan sát được trong nhà trên máy vi tính rồi nhưng để quan sát qua mạng mình ko biết phảinlamf sao cả . nhờ ae chỉ bảo giúp cần làm những thao tác gì

Like
    0

làm thế nào để minh có thể vào trang web dyndns

mình đang cấn các bạn hãy chỉ giúp mình một chuyện.cám ơn các bạn trước.
    mình muốn xem camera qua internet, mình đã tạo gmail rồi hết những mà không vào được trang web dyndns.com để minh đánh những thông tin vào trang web và tex lên mạng rất mong sự giúp đỡ của các bạn.cám ơn các bạn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết