View Poll Results: Máy tính của bạn có chạy antivirus thường trực(chạy khi khởi động máy tinh)

Voters
128. You may not vote on this poll
  • 95 74.22%
  • có cài antivirus nhưng chỉ khi nghi ngờ có virus mới bật lên

16 12.50%
  • không cài ATV, dính virus thì quét bằng hirenboot hoặc backup

17 13.28%
Trang 5 / 11 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 106

Chủ đề: Antivirus nhẹ nhất

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi Duy Ask View Post
    Tôi dùng Nod32 vừa nhẹ vừa ổn định mà nó diệt vi rút rất hiệu quả ^^!
    Cái này có cả key free và key mua nhưng nếu ai thích mua thì mua key cái này phổ thông nhất dễ kiếm mà dùng lại tốt ^^!
    nhưng cái này cài cho win7 đc ko bác?
    em thấy mấy thằng bit,norton,Mcfe..gì gì nữa ko cài đc trên Win7.

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi vakeylly View Post
    nhưng cái này cài cho win7 đc ko bác?
    em thấy mấy thằng bit,norton,Mcfe..gì gì nữa ko cài đc trên Win7.
    Cài được chứ bạn bạn cứ thử tải về cài xem tôi đảm bảo là được !

Like
    0
    Máy mình bị dính bao nhiêu là virus, thế là phải dùng tuốc nơ viết mở hết cả ốc vít ra rồi dùng máy hút bụi bắt được bao nhiêu là virus )

Đùa tí, các bác download bản report này về

http://www.av-comparatives.org/seite...ummary2008.pdf

Trong đó nói rõ Avira là phần mềm diệt virus tốt nhất năm 2008 (2 năm trước đó đều là NOD32).

Thằng này test cực kỳ khách quan và cẩn thận. Tuy nhiên nó test với bản Avira Premium, nhưng dùng bản free của Avira + spybot S&D cũng tốt chán.

Like
    3
    Avira đúng là rất tuyệt: tương đối nhẹ, quét virus tốt, update tự động,...nhưng quan trọng nhất là miễn phí!
    Ai chưa xài thì nên thử!

Like
    0
    Tôi không dùng thằng nào hết vì nó làm nặng máy. Nhưng hay cài Avira AntiVir Personal cho người khác. Ghét nhất thằng bất tài vô dụng BKAV.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhhung_dtvt88 View Post
    Tạm thời không nói đến trình độ tin học ở đây, nhưng mà cậu có dùng internet không, nếu dùng thì trên mạng bao nhiêu là virus.Những file .exe, .rar ... nếu có em virus nào ngồi ở trong đó không có anti nào thì làm sao mà biết được cơ chứ. Nếu là down ở những chỗ tin cậy như microsoft, kaspersky... thì còn được, mỗi tội hằng ngày toàn vào những trang đâu đâu.Tìm tài liệu, thông tin trên google chẳng hạn.
    Ôi... Nếu tôi ko dùng Internet thì tôi viết bài này bằng cách gì đây... nói thừa!!!
    Internet là 1 kho tàng kiến thức nhưng cũng chứa đầy hiểm họa... ai biết thì sống, ngược lại thì tiêu đời... Tôi tự tin mấy file tôi tải về dù có virus cũng chả ăn thua gì... Ha.. ha..
    Bạn có chắc ăn với thằng Kaspersky của bạn thì máy tính sẽ miễn nhiễm với virus ko? TÔI KHÔNG TIN
    Thiếu chi người cài cả đóng trình Anti vào máy (toàn là hàng hiệu) mà vẫn nhiễm virus rầm rầm... Bởi vậy tôi mới nói CỦA BỀN TẠI NGƯỜI... Biết xài thì người ta hiếm khi thích cài thêm các phần mềm vào máy (trừ những phần mềm ko thể thiếu)...
    Với tôi, chỉ có Windows, Office và 1 vài phần mềm khác (như Unikey) mới gọi là CÁC PHẦN MỀM KHÔNG THỂ THIẾU... còn mấy thằng AntiVirus, tốt nhất ko có sướng hơn!
    Thay vì tôi bỏ tiền ra mua phần mềm, tôi dùng tiền đó để nâng cao kiến thức... Theo bạn, về lâu dài thì giãi pháp nào kinh tế hơn?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Ôi... Nếu tôi ko dùng Internet thì tôi viết bài này bằng cách gì đây... nói thừa!!!
    Internet là 1 kho tàng kiến thức nhưng cũng chứa đầy hiểm họa... ai biết thì sống, ngược lại thì tiêu đời... Tôi tự tin mấy file tôi tải về dù có virus cũng chả ăn thua gì... Ha.. ha..
    Bạn có chắc ăn với thằng Kaspersky của bạn thì máy tính sẽ miễn nhiễm với virus ko? TÔI KHÔNG TIN
    Thiếu chi người cài cả đóng trình Anti vào máy (toàn là hàng hiệu) mà vẫn nhiễm virus rầm rầm... Bởi vậy tôi mới nói CỦA BỀN TẠI NGƯỜI... Biết xài thì người ta hiếm khi thích cài thêm các phần mềm vào máy (trừ những phần mềm ko thể thiếu)...
    Với tôi, chỉ có Windows, Office và 1 vài phần mềm khác (như Unikey) mới gọi là CÁC PHẦN MỀM KHÔNG THỂ THIẾU... còn mấy thằng AntiVirus, tốt nhất ko có sướng hơn!
    Thay vì tôi bỏ tiền ra mua phần mềm, tôi dùng tiền đó để nâng cao kiến thức... Theo bạn, về lâu dài thì giãi pháp nào kinh tế hơn?

Bài viết đầy thực tiễn rất đúng. Không biết cái gì khổ cái ấy, cái gì cũng phải học . Nhưng muốn giầu có thì nên chuyên sâu ,và chuyên sâu của chuyên sâu ,năng suất lao động mới cao.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Dùng internet ở đây là máy nhà hay là máy ở mạng cơ, chứ không phải là cậu post bài như thế nào? Nếu dùng máy nhà thì không dùng anti thì quá lạ, máy mạng thì chả phải lo.
    Mà tại sao mấy file tải về có virus cũng chả ăn thua gì là thế nào? cậu có cãi cùn không đấy.
    Với là mình tui đặt ra trường hợp : cậu copy một đống file ở máy thằng khác về, trong đó có hàng trăm file chạy, hàng chục thư mục, và có 50 con virus thì cậu tìm những con virus đó như thế nào?

Like
    0
    Những file mà mình chủ động tải/copy thì nói gì, quăng vào 1 ổ deny vài permisssion cho nó nằm im là cũng tự tin phần nào rồi. Vấn đề là những file "bỗng dưng thấy có" hay "có mà kô thấy", lúc đấy mới đau đầu ^^
    Còn AV free thì chả dám ham nhẹ, tác dụng chính diệt Virus thì ít, tác dụng phụ phá máy thì nhiều ^-^

Like
    0
    He he cũng bon chen với mấy bác.
    Virut diệt tay cũng được chứ sao.
    Tui cũng làm thế. Nhưng nói chung phối hợp cả diệt bằng phần mềm và bằng tay là tốt nhất.
    (chắc gì virut mới nó đã phát hiện ra )
    Vì thế tôi trong máy luôn thủ 3 chương trình diệt virut nhưng không cho thằng nào chạy lúc khởi động máy cả.
    Chỉ khi nào làm chuyện gì có có nguy cơ cao thì bật thằng avira lên.
    Sau khi làm xong thì dùng cả 3 quét( lần lượt nha).
    vậy là chẳng có em nào thoát.

Trang 5 / 11 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết