View Poll Results: Máy tính của bạn có chạy antivirus thường trực(chạy khi khởi động máy tinh)

Voters
128. You may not vote on this poll
  • 95 74.22%
  • có cài antivirus nhưng chỉ khi nghi ngờ có virus mới bật lên

16 12.50%
  • không cài ATV, dính virus thì quét bằng hirenboot hoặc backup

17 13.28%
Trang 7 / 11 FirstFirst ... 245678910 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 106

Chủ đề: Antivirus nhẹ nhất

Like
    1
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Còn khi bạn copy hàng đóng file về máy, ai biểu bạn chạy 1 lượt chi cho rối... cứ chạy từng em mà nghiên cứu ---> Nếu nắm vững kiến thức tin học thì 1 em nào đó là virus bạn phát hiện ra ngay (nếu nó nằm im trên máy, chưa chạy thì có nguy hiểm gì chứ)
    thôi xin cụ, em cóp về 1 loạt chương trình về không lẽ cài hết các chương trình đó vào máy à?
    Nếu chạy từng file một thì có phải là thừa thời gian không, nếu chạy phải file virus thì lúc đó bác có cứu nổi em máy tính nữa không, cái chú virus chỉ chờ điều bác vừa nhắc đến thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhhung_dtvt88 View Post
    thôi xin cụ, em cóp về 1 loạt chương trình về không lẽ cài hết các chương trình đó vào máy à?
    Nếu chạy từng file một thì có phải là thừa thời gian không, nếu chạy phải file virus thì lúc đó bác có cứu nổi em máy tính nữa không, cái chú virus chỉ chờ điều bác vừa nhắc đến thôi.
    He.. he.. thì như tôi đã nói ở trên: CỦA BỀN TẠI NGƯỜI ---> Bạn không cứu nỗi máy bạn thôi.. chứ tôi thì... THỪA SỨC (dùng tay, không xài Anti nào nha)
    Nói thật, đến bây giờ tôi cũng chưa gặp con virus nào thuộc dạng không trị được cả... Hàng tá virus lây ở VN trong vài năm gần đây toàn dạng lôm côm... ví dụ như:
    - Khóa Task manager
    - Khóa Folder Options
    - Khóa Registry
    - Khóa Login
    vân vân và vân vân... Toàn bổn củ soạn lại

Like
    3
    Virut sinh ra trước phần mềm diệt viruts. Hiện tại có thể nhẹ nhưng virut được cập nhật virut thường xuyên là tốt ---> Tăng lên Dung lượng. Nhẹ nhất là diệt bằng tay!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vnchampion View Post
    Virut sinh ra trước phần mềm diệt viruts. Hiện tại có thể nhẹ nhưng virut được cập nhật virut thường xuyên là tốt ---> Tăng lên Dung lượng. Nhẹ nhất là diệt bằng tay!
    Một câu nói HOÀN TOÀN CHÍNH XÁC
    Vậy chứng tỏ thiếu chi người dùng chiêu... tự xử nhỉ
    Ha... ha...

Like
    1
    He.. he.. thì như tôi đã nói ở trên: CỦA BỀN TẠI NGƯỜI ---> Bạn không cứu nỗi máy bạn thôi.. chứ tôi thì... THỪA SỨC (dùng tay, không xài Anti nào nha)
    Nói thật, đến bây giờ tôi cũng chưa gặp con virus nào thuộc dạng không trị được cả... Hàng tá virus lây ở VN trong vài năm gần đây toàn dạng lôm côm... ví dụ như:
    - Khóa Task manager
    - Khóa Folder Options
    - Khóa Registry
    - Khóa Login
    vân vân và vân vân... Toàn bổn củ soạn lại
    Thế ông đã gặp loại virus mà chạy nó là nó hiện thông báo "máy tính của bạn sẽ bị tắt trong 10 giây nữa" chưa ?<tất nhiên là điều đó sẽ xảy ra> thằng bạn tui bị rùi.
    Một loại khác cũng tương tự như trên nhưng mà khác là khi chạy nó là máy hiện lên thông báo gì gì đó em không đọc kịp và shutdown luôn.<lần đó em chạy nó bằng cách kích đúp vào usb>
    Và loại virus khởi động lên là chỉ có desktop, cpu <core 2 duo 2.2> luôn 100%, đơ 99 %, không làm ăn được gì cả. <w32.virus.r>

Nếu gặp mấy con trên thì bác làm thế nào?

Bác vẫn chưa giải thích rõ ràng trường hợp usb có nhiều file chạy cho em. phương pháp thử từng file một thì xin bác nhé, đấy là em nói 50 file chạy chứ em nói 1000 file chạy thì bác làm thế nào. Ngày nay, virus thì khi động đến nó thì nó mới tung hoàn, nhưng mà các loại worm thì không đâu, nó tự nhân lên và chạy không cần ai động đến nó hết.

Like
    0
    Có ngay đây
    Con VR này đã được nén lại , nó xơi tái cả Kis2009 của mình, mấy cái AV khác đều không chịu nổi nó

http://www.mediafire.com/?mytazvgjn9e
    Pass unrar : kis

Cẩn thận nhé , bác nào có gan thì diệt bằng AV mà bác đó tâm đắc nhất
    Hay diệt bằng tay thì tùy
    Xong phản hồi lại nhé
    Con này em bó tay với nó đấy , nếu không biết trước

Like
    0
    Thế ông đã gặp loại virus mà chạy nó là nó hiện thông báo "máy tính của bạn sẽ bị tắt trong 10 giây nữa" chưa ?<tất nhiên là điều đó sẽ xảy ra> thằng bạn tui bị rùi.
    Một loại khác cũng tương tự như trên nhưng mà khác là khi chạy nó là máy hiện lên thông báo gì gì đó em không đọc kịp và shutdown luôn.<lần đó em chạy nó bằng cách kích đúp vào usb>
    Và loại virus khởi động lên là chỉ có desktop, cpu <core 2 duo 2.2> luôn 100%, đơ 99 %, không làm ăn được gì cả. <w32.virus.r>

Nếu gặp mấy con trên thì bác làm thế nào?

Bác vẫn chưa giải thích rõ ràng trường hợp usb có nhiều file chạy cho em. phương pháp thử từng file một thì xin bác nhé, đấy là em nói 50 file chạy chứ em nói 1000 file chạy thì bác làm thế nào. Ngày nay, virus thì khi động đến nó thì nó mới tung hoàn, nhưng mà các loại worm thì không đâu, nó tự nhân lên và chạy không cần ai động đến nó hết.
    Trời đất ơi! Mấy virus loại khởi động máy này có lâu rồi đồng chí ơi! Vào Safe mode mà diệt... lo gì
    Còn vụ 50 file chạy gì đó tôi chưa hiểu ý bạn! Là sao? Chạy 1 lần 50 files à?

Like
    1
    Trời đất ơi! Mấy virus loại khởi động máy này có lâu rồi đồng chí ơi! Vào Safe mode mà diệt... lo gì
    Còn vụ 50 file chạy gì đó tôi chưa hiểu ý bạn! Là sao? Chạy 1 lần 50 files à?
    Safe mode thì vẫn cứ chạy nó là nó tắt máy luốn mà, safe hay là unsafe thì cũng cứ thế cả.
    Còn cái vụ 50 file chạy ở đây là, bác nói muốn biết con nào là virus thì cứ chạy từng file là biết ngay, thế muốn biết trong 1000 file chạy có những chú nào là virus thì bác làm thế nào?

Like
    0
    Safe mode thì vẫn cứ chạy nó là nó tắt máy luốn mà, safe hay là unsafe thì cũng cứ thế cả.
    Còn cái vụ 50 file chạy ở đây là, bác nói muốn biết con nào là virus thì cứ chạy từng file là biết ngay, thế muốn biết trong 1000 file chạy có những chú nào là virus thì bác làm thế nào?
    Tôi vẫn chưa hiểu ý bạn!
    Giã sử tôi có 1000 files đang nằm trên máy tính của tôi...đương nhiên khi tôi cần đến file nào thì tôi mới chạy.. và lúc đó tôi mới cần xác định nó có nhiễm virus hay không ---> Và khi biết nó là thằng virus thì xóa phéng nó đi...
    Còn bình thường 1000 files ấy cứ đễ nằm im đấy thì có vấn đề gì đâu nào ---> Tôi cần gì phải mất công tìm xem trong 1000 files ấy cái nào là cái bị nhiễm ---> Dư hơi

Like
    0
    Tôi thấy hầu như chương trình diệt virus nào cũng chỉ có tác dụng với một số loại virus nào đó thôi. Nếu một khi đã nhiễm virus rồi thì không có cách nào diệt hết cả. Chưa kể là khi nhiễm loại virus double file thì thiệt mệt, bạn càng diệt thì ổ cứng của bạn càng bị đầy bởi số lượng file trong máy được tăng lên theo cấp số nhân. Vậy tai sao chúng ta không tạo một bản ghost dự phòng vào sài cho thoải máy mặt cho virus có nhiễm thì cứ nhiễm. Đến khi nào hết mức cứu chữa thì chỉ cần bung ghost là xong hết mọi chuyện. Còn hay hơn thì chúng ta nên dùng chương trình đóng băng để hạn chế tối đa việc bị virus xâm nhập

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vinhdong1982 ơi, bạn nói vậy là mình không đồng ý đâu. Dùng đóng băng hay lắm đấy. Dù cho bạn có dùng máy nhà hay là cơ quan gì thì cũng nên đóng băng nó đi, vì bào nhiêu tài liệu bạn đâu có lưu vào cái ổ C chết toi ấy làm gì, bạn hãy đóng băng cái ổ C đi còn các ổ khác bạn cứ lưu dư liệu một cách bình thường. Dù cho virus có nhiễm các ổ đó thì cũng chẳng nguy hại gì đến tài liệu của mình cả. Mình đang làm cách này đấy. Bạn thử đi nhé, nếu có gì thì mail cho mình trongquan_nguyen2000@yahoo.com

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình nghỉ không ai là vô dụng cả. Bạn nói vậy là bác tử quảng buồn lắm, may mốt không cho minh sử dụng bkav nữa đâu.
    Được sửa bởi trongquan24 lúc 16:08 ngày 17-02-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 7 / 11 FirstFirst ... 245678910 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết