View Poll Results: Máy tính của bạn có chạy antivirus thường trực(chạy khi khởi động máy tinh)

Voters
128. You may not vote on this poll
  • 95 74.22%
  • có cài antivirus nhưng chỉ khi nghi ngờ có virus mới bật lên

16 12.50%
  • không cài ATV, dính virus thì quét bằng hirenboot hoặc backup

17 13.28%
Trang 6 / 11 FirstFirst ... 3456789 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 106

Chủ đề: Antivirus nhẹ nhất

Like
    0
    Minh xài CMC security ,thấy cũng nhẹ mà hiệu quả .Tuy nhiên có cài nhưng ít khi mình mở Antivirus ,trừ khi mở lên để scan khi nghi ngờ máy bị nhiễm.

Like
    9
    Mình cũng đang dùng thử Avira và thấy nó khá tốt, nhẹ và free, chống đc 1 số virut vì đã thử, cần thời gian sử dụng nữa mới kết luận được

Like
    1
    Quote Được gửi bởi cuocsong6so View Post
    He he cũng bon chen với mấy bác.
    Virut diệt tay cũng được chứ sao.
    Tui cũng làm thế. Nhưng nói chung phối hợp cả diệt bằng phần mềm và bằng tay là tốt nhất.
    (chắc gì virut mới nó đã phát hiện ra )
    Vì thế tôi trong máy luôn thủ 3 chương trình diệt virut nhưng không cho thằng nào chạy lúc khởi động máy cả.
    Chỉ khi nào làm chuyện gì có có nguy cơ cao thì bật thằng avira lên.
    Sau khi làm xong thì dùng cả 3 quét( lần lượt nha).
    vậy là chẳng có em nào thoát.
    Chà, trái đất này hẹp quá nhỉ, lại gặp cái thằng này ở đây.
    Lần sau cài máy ảo mình cũng phải thử cài nhiều chương trình anti một lúc mới được, xem tình hình nó như thế nào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhhung_dtvt88 View Post
    Chà, trái đất này hẹp quá nhỉ, lại gặp cái thằng này ở đây.
    Lần sau cài máy ảo mình cũng phải thử cài nhiều chương trình anti một lúc mới được, xem tình hình nó như thế nào.
    Ôi trời , nhiều AV cũng chẳng làm gì đâu bác
    VR mới chưa có AV nào nhận dạng được thì cũng bó tay thôi
    Nhưng có cài còn hơn không , ít ra nó cũng hạn chế đi nhiều , chỉ cần cài 1 AV mạnh là đủ, cộng với cẩn thận một chút nếu có bị dính VR cũng không đến nỗi bị đánh sập hệ thống
    Bao giờ trình độ lập trình của người sử dụng cao hơn của người viết ra VR chắc khỏi cần xài cái AV nào

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhhung_dtvt88 View Post
    Dùng internet ở đây là máy nhà hay là máy ở mạng cơ, chứ không phải là cậu post bài như thế nào? Nếu dùng máy nhà thì không dùng anti thì quá lạ, máy mạng thì chả phải lo.
    Mà tại sao mấy file tải về có virus cũng chả ăn thua gì là thế nào? cậu có cãi cùn không đấy.
    Với là mình tui đặt ra trường hợp : cậu copy một đống file ở máy thằng khác về, trong đó có hàng trăm file chạy, hàng chục thư mục, và có 50 con virus thì cậu tìm những con virus đó như thế nào?
    He... he... Đương nhiên là tôi dùng máy của.. chính tôi (tiệm Net thì nói làm gì).. và thật sự ngay bây giờ tôi không xài thằng Anti nào trong máy cả!
    Ngày trước khi mới tập tành vi tính thì có xài... nhưng càng xài càng thấy.. ghét... vì có phải lúc nào mấy thằng Anti này cũng bảo vệ chắc chắn đâu... Thêm nữa, tôi tự hỏi không biết chương trình Anti nó dựa vào cái gì để biết được 1 file thực thi chính là virus ??? Thế là mày mò, vò đầu bức tóc 1 thời gian nghiên cứu về hệ thống (REGEDIT chẳng hạn)... Và bây giờ tôi tự tin mình có thể thoát ly được với mấy trình Anti, tự tôi cũng xơi được virus ráo
    Còn khi bạn copy hàng đóng file về máy, ai biểu bạn chạy 1 lượt chi cho rối... cứ chạy từng em mà nghiên cứu ---> Nếu nắm vững kiến thức tin học thì 1 em nào đó là virus bạn phát hiện ra ngay (nếu nó nằm im trên máy, chưa chạy thì có nguy hiểm gì chứ)
    Chuyện về hệ thống là chuyện dài nhiều tập (nói sao hết) ---> Bạn cứ từ từ nghiên cứ REGEDIT, TASK MANAGER, SERVICES, MSCONFIG.. vân vân.. sẽ rút ra được rất nhiều bài học bổ ích
    Tôi lấy 1 ví dụ: Mới đây ngồi trên máy của thằng bạn, phát hiện có con ckvo.exe... và tình cờ tìm ra biện pháp "giết" nó đơn giản đến không ngờ: Dùng WinRAR (hoặc 7Zip).... Ha... ha...
    Bạn không tin là người ta có thể "sống" được mà không cần Antivirus sao? Chuyện thường ---> Không tin cứ hỏi các đại cao thử trên diển đàn này xem (như bác Tom, Windows_xp2 chẳng hạn)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vakeylly View Post
    nhưng cái này cài cho win7 đc ko bác?
    em thấy mấy thằng bit,norton,Mcfe..gì gì nữa ko cài đc trên Win7.
    Mcafee mà ko cài được trên window7 hả bác. Lạ ah nha, thử nghiệm lun mới đc.

Like
    0
    Có bao giờ các bạn đặt câu hỏi: Thế người ta viết chương trình virus ra để làm giống gì không?
    Tôi thì cho rằng:
    - Thời đại bây giờ, virus chủ yếu mang mục đích đánh cắp thông tin (mà dân thường như ta thì cũng chả có gì để ăn cắp) --> Nó không hề có ý phá hoại máy tính
    - Còn mấy con virus lôm côm chuyên phá hoại máy tính thì tôi tình nghi có lẽ chúng dùng để "nuôi" mấy tay viết chương trình Anti quá (chứ phá để làm giống gì? chẳng phải "phá" để ta tốn tiền nhờ "thợ xây" à)
    Ôi... đấu tranh và sinh tồn...

Like
    0
    Có chứ, tui cài Kaspersky, tuy hơi chậm nhưng có em virus nào là nó hiếp chết.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Có bao giờ các bạn đặt câu hỏi: Thế người ta viết chương trình virus ra để làm giống gì không?
    Tôi thì cho rằng:
    - Thời đại bây giờ, virus chủ yếu mang mục đích đánh cắp thông tin (mà dân thường như ta thì cũng chả có gì để ăn cắp) --> Nó không hề có ý phá hoại máy tính
    - Còn mấy con virus lôm côm chuyên phá hoại máy tính thì tôi tình nghi có lẽ chúng dùng để "nuôi" mấy tay viết chương trình Anti quá (chứ phá để làm giống gì? chẳng phải "phá" để ta tốn tiền nhờ "thợ xây" à)
    Ôi... đấu tranh và sinh tồn...
    Chí lý, chí lý
    Giờ mục đích của họ là Kiếm tiền, nên ăn cắp thông tin là mục tiêu chính

"Còn mấy con virus lôm côm chuyên phá hoại máy tính thì tôi tình nghi có lẽ chúng dùng để "nuôi" mấy tay viết chương trình Anti quá (chứ phá để làm giống gì? chẳng phải "phá" để ta tốn tiền nhờ "thợ xây" à) "

muốn bán được khiên thì phải bán giáo trước để có người dùng giáo mới phải có người dùng khiên để chống

Hầu hết máy cá nhân chỉ sợ bị VR làm hỏng file hệ thống, chứ không lo bảo mật như doanh nghiệp hay những người giao dịch tài khoản lớn qua mạng

Like
    1
    Em nghe nói Avira đã lâu và cũng có cài lâu lâu rồi thấy các bác nói tốt có khi em cũng cài lại chứ cài KAS cứ phải update key cũng mệt.nhưng em thấy KAS cùng good

Trang 6 / 11 FirstFirst ... 3456789 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết