Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

cài win xong, ko vào được mạng???

bình thường sau khi mình cài lại win xong thì mạng vẫn vào bình thường. Nhưng lần này sau khi cài xong win máy mình lại ko vào được mạng. mình ko biết có phải cài đặt lại gì trong máy ko ??? ( đường dây mạng nhà mình vẫn bình thường, vì sau khi mình cắm dây mạng vào laptop thì laptop vẫn vào được mạng, chỉ có máy bàn sau khi cài lại win là ko vào được mạng thôi)???
    Quote Quote

Like
    1
    bạn đã cài driver mạng cho máy chưa.

Like
    0
    sau khi cài lại win,thường win sẽ tự nhận đc cạc mạng ngay,thử cho đĩa chứa drive của main vào và cài đặt cho tất cả cac thiết bị phần cứng,kiểm tra lại bằng cách,bấm chuột phải my computer chọn propeties,chọn tiếp thẻ hardwere,chọn dòng device manager,nhìn xem nếu không còn biểu tượng dấu hỏi màu vàng nào là đã cài xong, vào contronl panle >kích đúp network conections > xem biểu tượng cạc mạng có không, nếu có, kích chuột phải > chọn properties > kích đúp vào dòng internet protocol, bấm ô chữ general, trong hai ô tròn, đánh dấu vào ô trên,mục đích để máy tự động gán địa chỉ IP, bên dưới cũng vậy,cũng đánh dấu vào ô tròn thứ nhất, xong bấm ok,đóng của sổ lại và kiểm tra xem kết nối chưa, nếu trong network conections mà không thấy biểu tượng cạc mạng thì phải tháo case ra kiểm tra lại có thể chân cạc mạng bị lỏng, tháo ra lau chùi sạch rồi gắn lại xem sao.

Like
    0
    tùy từng đĩa win và từng loại mà có thể tích hợp hay ko tích hợp các driver cho máy.trường hợp đĩa win lần này của bạn ko có sẵn driver cho Lan nên bạn chưa co mạng bạn có thể kiểm tra theo cách của duytan_02. bạn cho đĩa main vao máy. mở đĩa ra tìm đến driver > Lan > setup chúc bạn may mắn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết