Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 74
    Like
    0

truyền hình free với VINASAT-1

từ ngày phóng thành công vệ tinh Vinasat .thì báo chí trong và ngoài nước luôn luôn đề cập chuyện người Vn được xem nhiều kênh truyền hình miễn phí với chất lượng cao,và hiện tại vinasat 1 đã phát 4 kênh truyền hình VTV trên băng tầng C và 40 kênh SD của VTC trong đó có 8 kênh HD. theo tôi được biết hiện nay có đài truyền hình TP HCM cũng chuẩn bị phát sóng 20 kênh free lên vệ tinh này. và VTV cũng đang dự định chuyển các gói kênh DTH từ Measat 2 sang Vinasat.
    Như vậy là trong thời gian tới nhiều khả năng chúng ta sẽ xem được rất nhiều kênh truyền hình của Việt Nam ở vệ tinh này.
    mấy bửa nay mình dùng đầu thu TQ dò kênh từ VINASAT thì chỉ bắt đựơc có 2 kênh ( VOVTV,CH7 của thailand)
    không biết tới bao giờ mới xem được nhiều kênh free đây .
    các bạn còn có thông tin gì thêm không ?
    Quote Quote

Like
    0
    VTC phát không free đâu bạn. Muốn coi phải mua bộ giải mã hơn 3T + phí 1 năm nghe đâu 900K.

Like
    0
    Mấy hôm nay các kênh VTV trên XSAT khu phố nhà em tín hiệu chập chờn lắm, toàn no signal (trới ko mưa or nhiều mây), có bác nào gặp hiện tượng này ko?
    Em nghĩ có 2 khả năng:
    1. DTH sắp chuyển hẳn sang Vinasat, và sẽ bỏ Measat.
    2. Có thể tết nguyên đán DTH sẽ mở mã free, vì thế nên bây giờ mới chập chờn (giống hồi tết 2007).

Like
    0
    bữa nay là 28 tết rồi mà mình cũng chẵng nghe động tĩnh gì hết vậy.hay là chắc đợi qua tết rồi mấy ông nhà đài mới rục rịch nhỉ ...!

Like
    0
    Không có phát free đâu. VTC đang bán đầu thu HD với giá 3tr đắt quá cơ.

Like
    0
    vinasat chỉ giới hạn 120 kênh thôi mà VTC đẫ có tất cả 40 kênhma4 khóa+ 6k VTV rồi thì lấy đâu mà nhiều free

Like
    0
    VTC có 3 kênh VTC1,VTC2,VTC3 free các bạn ạ!Nhưng không hiểu dùng Xsat có thu được không nữa?Mà nếu không được thì cứ xem tạm Agila2,Measat2 cũng vẫn ổn chỉ phiền mỗi cái là cứ ngày nào cũng phải đổi thẻ.

Like
    0
    bạn ơi bạn biết thông tin này từ đâu vậy bạn ? có thể cho mình đường link dẫn tới trang đó không ?mình đã tìm trông Lyngsat mà đâu có thấy http://www.lyngsat.com/vina1.html

Like
    0
    Vào đó ko thấy thì bạn thử vào đây xem nhé!Ở đây là danh sách các kênh free của Việt Nam trên Vinasat1 và Measat2:http://www.lyngsat.com/freetv/Vietnam.html

Like
    0
    mình cũng có đầu DTH nhưng chỉ muốn xem kênh miễn phí nhưng không được làm sao bây giờ. chủ yếu là xem tin tức..

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết