Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Các Pro Pinnacle Studio 11 heo mi heo mi !

Tình hình là cái pinnacle studio 11 plus này em dùng khi Make Disc (DVD) thì nó bị lỗi mà ko hiểu tại sao.Nó cứ chạy khoảng 20-70% rồi dừng lại, cứ "Make movie in process" mà ko write frames nữa (Có lúc nó còn write frames 80111/82315 rồi đứng lại, tưởng nó vẫn "in process" để máy đến tận sáng hôm sau mà vẫn thế).Đứng yên.Bác nào có biết lỗi này fix hộ em với.Đang cần quá mà nó bị mấy hôm nay rồi, ko làm thế nào đc.Make Disc như sau : DVD Best Quality gồm cả video và pic, Use 46min, available 21min...Ổ cứng còn trống mỗi ổ 20Gb bao gồm cả 3 ổ(C,D,E).Máy cấu hình C2D T7250 2.0, ram 4Gb, VGA 8600GT.Bản Pinnacle là bản Plus gồm 2 DVD (Plus và Bonus DVD).
    Nhân tiện cho em hỏi các bác luôn là muốn upgrade lên 11 Ultimate thì phải cần 1 CD nữa hay thế nào ạ.Em gà mới tập tọe vào nghề mong các bác chỉ dẫn.Thanks các bác nhiều !
    Quote Quote

Like
    9
    Trước đây khi mới vào nghề dựng phim, mình thử làm bằng Ulead vì thích cái tiện ích xuất thẳng ra DVD-VCD. Thế rồi một lần nó cũng chỉ ghi đĩa ra có 2/3 Timeline, mà nó cứ làm như xong việc rồi ấy, ổ ghi cũng tòi ngay đĩa ra. Sau đó mình phải chơi kiểu khác: Xuất ra AVI rồi dùng DVD Authoring chuyển sang đĩa. Trường hợp của bạn có thể thử Make AVI file, rồi sau đó dùng trình nói trên chuyển sang DVD. Nếu có gì khó bạn thủe tự tìm đọc trong mục DVD cho người mới vọc ở phần đầu trang.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết