Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 54
    Like
    0
    Tui đã từng bị FPT kiện rồi vì xù 1 tháng cước 275 ngàn, ra tòa thì chỉ thấy nhân viên FPT tiếp mình chả thấy chủ tòa đâu cả đúng là nhảm cho nên các bạn cứ an tâm cứ để cho thằng FPT kiện đi vì nó chỉ lấy danh nghĩa tòa án hù mình thôi chứ chả có tòa thật nào để xử cả.

Mình chưa kiện nó vì tội lừa đảo khách hàng là may cho nó lắm rồi chứ ở đó mà kiện mình.

Like
    0
    Giờ luật nó thế, nếu bác không đóng tiền thì cũng không đi tù được, nhưng chắc chắn bị phạt hành chính, hôm nọ thằng bạn em nợ tiền cước mobifone hơn 1 củ, nó bỏ số, không thèm đóng. Nhân viên chúng nó đòi mãi không được, cuối cùng có 1 anh công an vào đọc luật, nó bị dính vào tội "Ăn trộm cước viễn thông", thế là mẹ nó phải lòi tiền ra để đóng tiền cước cho nó trước khi các anh công an lập biên bản) Định chây lỳ mà không được

Like
    0
    Lol tội "Ăn trộm cước viễn thông" o_0

Nói chung cũng là do bất mãn với chất lượng dịch vụ và thái độ của nó thôi nên mình mới xù chứ nếu nó làm ăn đàng hoàng phục vụ tốt thì mình vẫn đóng tiền cước tiếp chứ xù làm gì

Like
    0
    Hiện em cũng dính vào vụ này , em vừa nhận được giấy báo sẽ bị kiện nếu ko đóng 710k (2 tháng cước) hạn chót 25/5 ,nhưng thật tình là sau vụ 8/3 thấy FPT tăng gói cước + giá +làm ăn lề mề trong khắc phục sự cố (AAG) ,em kêu thằng bạn chuyển sang VNPT và đang dùng , nói thật mạng 4Mbs mà nhanh gấp 2 lần hồi xài cái 8Mbs của FPT , ngay khi vnpt tới lắp ADSL là em cắt dây cáp của FPT cho ra cửa sổ , h nó đòi trã 2 tháng tiền net (o-o")

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ha_dkny View Post
    nó kiện thì nó cũng tốn tiền đóng phí kiện vậy ( C.A đâu có làm việc không công đâu, bên người kiện phải trả tiền phí này ) , phí này ít nhất cũng mấy trăm ( vì tui đi kiên rồi nên bit ) , vì 550k mà tốn thêm mấy trăm tiền phí kiện sao.

Thằng bạn tui nó xài hơn 1triệu rồi nó quăng chạy wa ISP khác rùi kìa
    đúng rồi đó, nó kiện thì nó cũng fai mất 1 đống tiền hầu tòa chứ có đơn giản đâu
    nó rung cây dọa khỉ thôi ấy mà, bạn đừng lo

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi pezing View Post
    Chẳng là em có đăng kí dv megayou,trọn gói 1 tháng là 275k. Thời gian vừa qua em thấy mạng fpt chậm quá,nên 2 tháng cước phí em ko đóng,tổng cộng là 550k . Gọi lên FPT,lên đóng 2 tháng,sau đó cắt mạng đc ko,thì bà tư vấn nói là hợp đồng 12 tháng gì đó.v..v...

Nên em quyết định ko đóng 2 tháng cước phí 550k ấy,để chấm dứt xài mạng FPT.Thì nó gữi giấy báo 2,3 lần rùi.Lần cuối thì nó ghi trong giấy báo là nếu ko đóng,thì sẽ chuyển qua bộ phận chức năng giải quyết !!!

Thế giờ em nên làm thế nào hả anh chị ? Để vậy ko xài nó cũng tính cước phí hàng tháng mà phải không ?? Hix , lúc làm hợp đồng thì em chả coi kĩ mấy mục này T___T .Giờ có lên đóng tiền,thì đâu phải chỉ đóng 550k....bực bọn FPT ghê T__T
    Chung quy lại là dính bẫy ông FPT rồi. biết anh em nhà ta tham của rẻ, nhưng mà thực chất là nó bắt mình phải cam kết dùng trong 12 tháng.
    Nhưng mà đợt trước tôi cũng dùng đc có 6 tháng, mình chậm đóng có mấy hôm, thấy thái độ bọn nhân viên thu phí láo quá, cho out luôn. khoảng 2 tháng sau thấy có mấy ông phòng đòi nợ của FPT gọi, báo nếu không thanh toán sẽ cho ra pháp luật!! Nhưng mà đến giờ gần 1 năm rồi, chả thấy mấy bác đấy gọi ra tòa gì cả
    chắc tại khách bỏ nhiều quá, kiện không xuể.

Like
    0
    Hầu hết mấy nhà cung cấp VN ko ai hơi đâu kiện. Tuy nhiên FPT thì hay dùng biện pháp hù dọa. Viettel thì kiên trì, VNN lười biến, Netnam ko quan tâm

Like
    0
    yên tâm đi các bạn ơi. Thằng FPT nó có rảnh đi nửa gởi giấy ra tòa mình không cần đến củng chẳng hề gì. Nhà nước củng đâu có rảnh mà làm những chuyện như thế. FPT lừa đảo.......

Like
    0
    Mình cũng đang nợ cước nó đây, nợ hơn 300k nhưng mình tính trả nó vì sau này có đăng ký lại còn dễ

Like
    83
    Bữa muốn lên trung tâm FPT hủy đăng ký mạng nhưng đúng hôm nó tổ chức sinh nhật , nên nó tan sớm , thế là sau đó mình bận việc quên béng mất , giờ định lên hủy thì thằng bạn nó bảo : Hủy làm gì nữa , kệ nó tự hủy nếu mày ko đóng cước @.@!

Ko biết có nên làm thế ko nhỉ , làm thế sau này muốn đăng ký lại FPT có khó khăn gì ko nhỉ , nó có kiện mình ko nữa ấy :-ss !!!!
    Học lái xe oto tại Hà Nội

Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết