Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 54
    Like
    0
    cái hôm tôi ký hợp đồng có đề cập đến vấn đề hủy trước thời hạn. Nhân viên kinh doanh bảo trên giấy tờ là vậy, bạn xù nó cắt net vậy thôi chứ ai rãnh mà đi kiện bạn, xưa giờ bạn có nghe ai nói bị kiện vì đơn phương hủy hợp đồng với FPT chưa, kể cả VT VNPT...cũng vậy, nó bị SV xù hoài chứ gì!

Like
    1
    Quote Được gửi bởi lovefruit View Post
    cái hôm tôi ký hợp đồng có đề cập đến vấn đề hủy trước thời hạn. Nhân viên kinh doanh bảo trên giấy tờ là vậy, bạn xù nó cắt net vậy thôi chứ ai rãnh mà đi kiện bạn, xưa giờ bạn có nghe ai nói bị kiện vì đơn phương hủy hợp đồng với FPT chưa, kể cả VT VNPT...cũng vậy, nó bị SV xù hoài chứ gì!
    Hì tôi thì nghĩ không đơn giản vậy đâu, nợ tiền trừ khi bạn "bốc" nhà đi chỗ khác bạn ạ. Tốt nhất là nên đóng tiền hủy hợp đồng rui cắt thui đùng dại

Like
    0
    Chỉ có ISP mới được đơn phương chấm dứt hợp đồng (Trong hợp đồng ghi thế).
    Đây là điều bất lợi đối với khách hàng, kh ko thể đơn phương chấm dứt hợp đồng. Đáng gia phải có chứ, VD khi ISP cung cấp dịch vụ quá tồi tệ khi đó khách hàng phải làm sao? Chẳng lẽ đi đóng tiền cắt hợp đồng. Sax. Anh cung cấp cho tôi đồ kém chất lượng, tôi không dùng mà lại phải trả tiền để anh ngừng cung cấp sao? ). Buồn cười

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vegamu View Post
    Chỉ có ISP mới được đơn phương chấm dứt hợp đồng (Trong hợp đồng ghi thế).
    Đây là điều bất lợi đối với khách hàng, kh ko thể đơn phương chấm dứt hợp đồng. Đáng gia phải có chứ, VD khi ISP cung cấp dịch vụ quá tồi tệ khi đó khách hàng phải làm sao? Chẳng lẽ đi đóng tiền cắt hợp đồng. Sax. Anh cung cấp cho tôi đồ kém chất lượng, tôi không dùng mà lại phải trả tiền để anh ngừng cung cấp sao? ). Buồn cười
    hehe, làm gì có kiểu quyền lợi 1 chiều thế nhỉ, mịa, KH phải trả tiền còn nó thích

cắt thì cắt (ngu gì ISP nào cắt, toàn tự KH), còn KH thì ko được cắt khi cắt lại

phải bồi thường =))

nói thật nhé, khi lắp đặt đã mất tiền rồi (cam kết 12 tháng là dành cho khuyến mại,

néu dùng 12 tháng thì được hường, ko thì thôi... làm đ gì có chuyện bắt KH phải

dùng 12 tháng ), giờ lại còn bắt Kh bồi thường, đúng là chỉ có thằng dở nó mới

chịu.... cm, vừa mất tiền lắp đặt, vừa ko sử dụng, vừa ko được khuyến mại, vừa phải

bồi thường... ko hiểu nó muốn ăn những cái éo j` mà nhiều thế nhờ ??? tiền lắp đặt

mà chưa sử dụng chả lẽ còn chưa đủ cho cái modem khuyến mại ah (ah mà hình như cái

modem cũng phải trả trước rồi trừ dần... đâu có được tặng không =)) )

Like
    0
    nó kiện thì nó cũng tốn tiền đóng phí kiện vậy ( C.A đâu có làm việc không công đâu, bên người kiện phải trả tiền phí này ) , phí này ít nhất cũng mấy trăm ( vì tui đi kiên rồi nên bit ) , vì 550k mà tốn thêm mấy trăm tiền phí kiện sao.

Thằng bạn tui nó xài hơn 1triệu rồi nó quăng chạy wa ISP khác rùi kìa

Like
    0
    Có ngừoi từng xù 800, đòi gởi gấy cho chính quyền địa phương um sùm, chẳn sao cả, nó chả làm gì đâu

Like
    5
    Quote Được gửi bởi wavetau2008 View Post
    hehe, làm gì có kiểu quyền lợi 1 chiều thế nhỉ, mịa, KH phải trả tiền còn nó thích

cắt thì cắt (ngu gì ISP nào cắt, toàn tự KH), còn KH thì ko được cắt khi cắt lại

phải bồi thường =))

nói thật nhé, khi lắp đặt đã mất tiền rồi (cam kết 12 tháng là dành cho khuyến mại, néu dùng 12 tháng thì được hường, ko thì thôi... làm đ gì có chuyện bắt KH phải dùng 12 tháng ), giờ lại còn bắt Kh bồi thường, đúng là chỉ có thằng dở nó mới

chịu.... cm, vừa mất tiền lắp đặt, vừa ko sử dụng, vừa ko được khuyến mại, vừa phải bồi thường... ko hiểu nó muốn ăn những cái éo j` mà nhiều thế nhờ ??? tiền lắp đặt mà chưa sử dụng chả lẽ còn chưa đủ cho cái modem khuyến mại ah (ah mà hình như cái modem cũng phải trả trước rồi trừ dần... đâu có được tặng không =)) )
    chú nói chuyện là biết trình độ hiểu biết LUẬT lẫn Xã Hội ngang với 1 thằng 14,15 tuổi. Có hiểu cam kết là gì ko hả? Bồi thường là bồi thường cho chuyện chú vi phạm hợp đồng. Mà mấy người như chú chắc chưa đủ tuổi sờ cái hợp đồng nên cũng đâu biết trong đó nó ghi cái gì nên mới lộng ngôn như vậy , cái gì cũng có hợp đồng và trong đó có các điều khoản mà chú phải tuân theo. Đã kí tức là đồng ý với các điều khoản đó.

Hình như là sao, có biết gì đâu mà hình như =)).

@chủ topic : vì bạn đã kí hợp đồng rồi thì mình nghĩ không có bỏ đc đâu. Như mình vừa đăng kí thuê bao trả sau của mobi, muốn đổi lại qua trả trước thì nó nói hợp đồng là thuê bao mới cam kết sử dụng 3 tháng nên muốn đổi lại phải sử dụng dịch vụ trong 3 tháng, rồi sau đó mới đổi lại đc. Nếu cắt thì bạn phải chịu tiền bồi thường.

Bày cho bạn 1 cách : Bạn xem có ai muốn lắp net ko, thì bạn lên FPT chuyển địa chỉ từ nhà bạn qua bên nhà người lắp net, phí chuyển là 330k thì phải. Như vậy tốt đẹp cả đôi đường .

à còn 1 cách nữa, đó là bạn dùng 330k đổi từ trọn gói => lưu lượng, cũng tốn 330k, nhưng mỗi tháng chỉ trả 25,5k tiền hợp đồng thôi .

Chúc vui

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kaizvn View Post
    chú nói chuyện là biết trình độ hiểu biết LUẬT lẫn Xã Hội ngang với 1 thằng 14,15 tuổi. Có hiểu cam kết là gì ko hả? Bồi thường là bồi thường cho chuyện chú vi phạm hợp đồng. Mà mấy người như chú chắc chưa đủ tuổi sờ cái hợp đồng nên cũng đâu biết trong đó nó ghi cái gì nên mới lộng ngôn như vậy , cái gì cũng có hợp đồng và trong đó có các điều khoản mà chú phải tuân theo. Đã kí tức là đồng ý với các điều khoản đó.

Hình như là sao, có biết gì đâu mà hình như =)).

@chủ topic : vì bạn đã kí hợp đồng rồi thì mình nghĩ không có bỏ đc đâu. Như mình vừa đăng kí thuê bao trả sau của mobi, muốn đổi lại qua trả trước thì nó nói hợp đồng là thuê bao mới cam kết sử dụng 3 tháng nên muốn đổi lại phải sử dụng dịch vụ trong 3 tháng, rồi sau đó mới đổi lại đc. Nếu cắt thì bạn phải chịu tiền bồi thường.

Bày cho bạn 1 cách : Bạn xem có ai muốn lắp net ko, thì bạn lên FPT chuyển địa chỉ từ nhà bạn qua bên nhà người lắp net, phí chuyển là 330k thì phải. Như vậy tốt đẹp cả đôi đường .

à còn 1 cách nữa, đó là bạn dùng 330k đổi từ trọn gói => lưu lượng, cũng tốn 330k, nhưng mỗi tháng chỉ trả 25,5k tiền hợp đồng thôi .

Chúc vui

=)) =)) =)) chỉ lừa được thằng ngu thôi, đúng là chỉ những thằng 14, 15 tuổi mới bị lừa.

- nếu thiên hạ nó tìm hiểu kỹ các điều khoản trước khi ký hợp đồng thì ai thèm ký )

- chả có điều kiện nào bắt buộc phải dùng 12 tháng... rõ ràng là khi lắp đặt nói là nếu cam kết dùng 12 tháng thì được khuyến mại =)) (còn bồi thường... hehe... sao ko cho nốt vào trong hợp đồng), anh đang dùng mạng của VNN thì như vậy (nếu ko dùng 12 tháng thì ko được khuyến mại, nếu cắt thì cũng ko phải bồi thường gì hết), còn cái mạng FPT thì anh ko quan tâm.

- còn cái chuyện cam kết nhé =))... đến 90% là nhà cung cấp ko giữ được cam kết về tốc độ và sự ổn định thì khách hàng nó mới cắt... chả ai tự xé cái quần đang mặc để cho thiên hạ thấy là nó bị thủng ? đang dùng tốt thì vào đây kêu ca làm gì, chuyển thằng khác làm gị lại phải mất thêm tiền ?

- mà nói ở trong này thì biết thằng nào vời thằng nào đâu, thích thì đến nhà mà đòi =))

- đòi được 300 nghìn tiền net mà phải mất 500K để thuê thằng đi kiện, chả khác gì mua một cuộn băng dính 1000 để dán 1 tờ 500 bị rách, toàn những việc vô bổ, chú cứ thử hỏi các bác không đóng tiền net tháng cuối trên rum này xem có đến 1 cơ số ko ? thu được chắc là chuyện hoang tưởng =))

Like
    0
    Bác cứ yên tâm, em thiếu nó mấy cái HD mỗi HD vài tháng đấy chứ

Khi nào mà có cơ hội ra toàn thì bác cứ tuyên bố như vầy

Giám đốc Trương Đình Anh có tuyển bố "chúng tôi chỉ cam kết tốc độ tốc đa chứ không cam kết tốc độ tối thiểu"

Thì bác nói thế này "Tôi cam kết SẼ trả chứ có nói là không trả, mà hiện tại tôi hết tiền, chừng nào có tièn thì trả"

Like
    0

Rất hay ! Chào các bạn!

Tui ngĩ néo bạn là SV mà k trả phí thì bạn k ra trường dc đâu vì khi đăng ký bạn đã phải điền thông tin trong thẻ SV của mình roài. néo bạn k muốn bị giữ = thì đóng phí đi dùng là phải trả là đúng roài còn gì nếu bạn k dùng bạn có thể báo tạm ngừng sử dụng bạn sẽ k phải mất phí đến hết 12 tháng bạn báo cắt thế là k tốn xu nào lại có sẵn đường dây bạn có thể chuyển nhà cung cấp khác. Chúc bạn thành công

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết