Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 140
    Like
    0
    Mình cũng có chút kinh nghiệm về in ấn với Corel và Illustrator, có mấy nhận xét thế này:

Về màu sắc: Đúng là Illus hiển thị màu sắc rất chuẩn, độ sai khác so với bản in rất nhỏ, trong khi Corel màu sắc hiển thị sai toét. Nếu cứ tin vào màu sắc mà Corel hiển thị lên màn hình thì có ngày ăn cám.

Về tạo, dựng hình cơ bản: Corel giúp thao tác nhanh hơn Illus.

Về vẽ, dựng hình chuyên sâu: Illus làm tốt hơn rất nhiều.

Hiện giờ mình vẫn cài song song cả Corel và Illus, cái nào dễ, đơn giản thì xài Corel, còn cái nào quan trọng đến màu sắc thì xài Illus

Like
    0
    mình mới bắt đầu vẽ corel thôi nhưng nghe các bác thảo luận cái này hay, cái kia dzở mình cũng không biết sao nữa, mình bên thiết kế điện, có bác nào thấy phần mềm nào hay chỉ mình với.cảm ơn các bác trước nha!

Like
    0
    hix. truong khoa noi vay cung chi dung duoc 50 % theo minh hau hết cac các các công ty tại việt nam dang sử dụng chuộn nhất là coreldraw nếu bạn là người sử dụng thành thao AI thì cũng sử dụng được tuy nhiên đó là một bất lợi khi đi làm sẽ gây ảnh hưởng trái ngược của cty cũng như bạn aikaivn đẫ nói người việt sài hàng việt nam mình sin đính chính lại một tý phần mềm corel không phải của người việt nam . nhưng nếu sài illustrator có một điểm mạnh về màu sắc thì cdr chỉ mạnh về bitmap. nếu trường khoa biết kết hợp cả hai phần mềm này thì sẽ tạo được điểm trong đồ họa

Like
    1
    chẳng bít có thể làm đc hem trông khó we'

Like
    0
    Trời ơi em nể nhất cái hình vẽ bằng MS Paint, thiệt là phục sát đất, đúng là đẳng cấp thể hiện qua việc sử dụng những phần mềm "nhỏ lẻ" chứ dùng phần mềm đại gia để so găng thì quá tầm thường rồi. Em xin toàn tâm bái phục bái phục (nếu đó đích thực là dùng MS Paint).

Like
    0
    Công cụ vẫn chỉ là công cụ, khả năng sử dụng công cụ + ý tưởng mới là quan trọng nhất

Like
    0
    chào các bác, bác nào biết chỉ giúp cách remove coreldraw(R)grapics suite X4. cứ mỗi lần remove là tắc máy??!

Like
    0

tôi k mấy đồng ý với ý kiến của bạn về corel

Trước đây khi chưa có Adobe InDesign thì mình vẫn vẽ trên Corel, song cái gì cũng có 1 thời của nó. Phần mềm mới tiện dụng hơn thì mình học lên. Giống như máy tính calculator FX 500 mới đầu là thời thượng nhưng sau này nó cũng bị đè bẹp bởi máy tính FX 550 đó thôi. Cái này có tính kế thừa, nếu bạn học Corel rồi thì bạn sẽ dễ tiếp cận InDesign hơn thôi. Không thể gọi là sai lầm được. Đó là do suy nghĩ của mỗi người, quan điểm của mỗi người. Bạn không thể gọi người ta là "Cùi Bắp" được đâu.... Tui đang học ở dpi nè, cũng học corel nè, mà bạn thử qua dpi học coi có ai "cùi bắp" không? Có khi thiết kế của bạn thua người ta nữa đó.

wwww.dpicenter.edu.vn

Like
    0
    tôi giỏi PTS và Illustrator nhưg ko có bằng cấp.vậy sao xin đc việc làm!!!

Like
    0
    ha ha thảo nào mình in thiếp mời không sao chỉnh nổi mầu. bi giờ mới bít vậy mà không nói sớm hơn.

Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết