Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 140
    Like
    0
    nếu như học Corel là sai lầm vậy thì sao nó vẫn còn tồn tại hả bạn ơi, nếu cái gì không cần thiết thì nó sẽ bị đào thải đó là quy luật mà, nói thật nhé Corel dùng trong mấy công ty thêu may rất nhiều và cực kỳ tốt là khác còn Illustrator thì còn lâu mới bằng đó là 1 ví dụ điển hình thôi. đừng lên chê bai cái này cái kia mà chỉ nên góp ý thôi nhé bạn ơi

Like
    0
    Không giống như Photoshop và PhotoPaint, người dùng PS không bao giờ xài PhotoPaint
    Ill và Corel đều có những cái hay riêng, cụ thể Ill rất mạnh về xử lý chữ, tô màu lưới, trace hình, layout ngay trong Ill nhưng yếu hơn Corel về khả năng tạo giao diện (vẽ đối tượng) và Corel có một số chiêu thức rất độc, làm bằng Ill rất mắc công.
    Tui thấy xài luôn 2 cái này, xài cái nào tiện thì xài.

Tuy nhiên tui có 1 kinh nghiệm như vầy: kết xuất cuối cùng nên làm bằng Ill, dùng PS để xử lý ảnh bitmap, nhập vô Ill để tạo chữ. Chỉ dùng Corel để vẽ 1 số cái mà Ill khó vẽ được, xong rồi save ở dạng .eps rồi đưa vô Ill luôn.
    Được sửa bởi @nhtuan lúc 23:37 ngày 15-11-2003

Like
    0
    có một số ý vậy thảo luận cùng các bạn, các bạn thấy còn kinh nghiệm nào hay thì góp vào, thật ra tui thấy ở đây chủ yếu là kinh nghiệm, xài quen cái nào thôi.

Like
    0
    Đúng thế đó,tui xài Corel quen rồi.Giờ xài Illus thấy thế nào á.Khó khó thế nào á.

Like
    0
    Tui cũng là dân design đây, tui rất đồng tình với ý kiến của bạn.
    Thật sự mà nói thì đối với software thì Illustrator có xu hướng được sử dụng đa số ở công ty nước ngoài.
    Nhưng đừng bao giờ chê bai bất cứ 1 software nào cả.

Còn bạn đã từng trải qua mấy công ty nuớc ngoài nào rồi????????? Còn tui thì.....
    (SilkRoad System VN - Etown)
    (141-Habour View Tower)
    (Lower-Habour View Tower) , bạn cảm thấy như thế nào về những cty này?????????

Xin lổi bạn nha: Indesign thi tốt đó nhưng chẳng có ma nào sài nó cho publishing cả.
    Tui có làm về sách ARTBOOK nè, sài toàn là QuarkXpress không àh.

Không biết thì đừng nói vớ vẩn, bị bà con trênđây cười nhạo đấy.

Duong

Like
    0
    Tui cũng là dân design đây, tui rất đồng tình với ý kiến của bạn.
    Thật sự mà nói thì đối với software thì Illustrator có xu hướng được sử dụng đa số ở công ty nước ngoài.
    Nhưng đừng bao giờ chê bai bất cứ 1 software nào cả.

Còn bạn đã từng trải qua mấy công ty nuớc ngoài nào rồi????????? Còn tui thì.....
    (SilkRoad System VN - Etown)
    (141-Habour View Tower)
    (Lower-Habour View Tower) , bạn cảm thấy như thế nào về những cty này?????????

Xin lổi bạn nha: Indesign thi tốt đó nhưng chẳng có ma nào sài nó cho publishing cả.
    Tui có làm về sách ARTBOOK nè, sài toàn là QuarkXpress không àh.

Không biết thì đừng nói vớ vẩn, bị bà con trênđây cười nhạo đấy.

Duong

Like
    0
    hì hì, chỗ này vui quá

Like
    0
    Indesign không xài cũng do mấy thằng ở nhà in không chịu hỗ trợ, toàn dùng PageMaker và QuarkXpress, chứ theo tui nghĩ trong vòng 1, 2 năm nữa, Indesign qua mặt 2 thằng kia.
    Với lại hiện 1 số nhà in lớn như Trần Phú, Lê Quang Lộc chơi in theo định dạng Acrobat, bởi vậy dàn trang dùng cái nào cũng được, miễn xuất ra Acrobat đúng màu cho nó là được. Vì thế tui chăc xu hướng dùng Indesign sẽ ngày càng nhiều.
    Quazk xài cũng ngon mà nó hay có mấy cái lỗi vớ vẩn, phím tắt thì nhấn cả đống nút, hình ảnh hiển thị trong trang dàn thấy mà ghê, chán.

Like
    0
    Cái thằng cha này phát biểu linh tinh quá đi, hồi đó tới giờ tui mới nghe là " dê sai nơ " chuyên nghiệp lại chỉ dùng có 1 chương trình AI thôi đó, đúng là yếu mà đòi ra gió. Về nhà mua sách corel ma học thêm đi bạn ơi. Bạn có nghe nói rằng các công ty design của Đức chỉ xài có corel và freehand( của macromedia ) không. Đúng là phát biểu linh tinh

Like
    0

Có việc làm rùi nè ....

Chào các "Chú hiển" ủa lộn chiến hữu!

Thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá, tớ cũng xin góp chút lỉnh ý kiến chơi.

Chả là tớ cũng chập chững vào nghề "đì-zai" biết được một chút ít về CDR, PS, IL, AI, ... có lẽ kinh nghiệm còn non nhưng tớ thấy xài cái nào cũng "đã" vì mỗi cái nó có một thế mạnh và ưu điểm riêng.
    CR có lẽ chuyên hơn về tạo những nét ban đầu ?, PS chuyên về kỹ xảo, chỉnh nét hình ảnh, IL có vài hiệu ứng cho các dòng chữ (kô biết có hơn được các plug-in của PS kô nhỉ - các bạn thử xem?), AI nhìn tên ai cũng biết công việc của nó là dàn trang rùi. Nếu đem kết hợp mấy cái này thì tớ thấy sản phẩm của mình cũng kô đến nỗi "tệ lắm".

Còn việc các bạn kháo nhau phần mềm hay dở, xin thôi nhé. Nếu nó dở chắc nó đã tiêu từ lâu rùi chứ kô phải đến năm 2003 này lên đến V.8,9,10,11... Chúng ta học và sử dụng cái hay của từng phần mềm với mục đích "sản phẩm là hàng chất lượng cao với thời gian xuất xưởng là ngắn nhất". Còn việc ai thích xài thứ nào thì cứ xài, kô chịu học xài cái khác (hơi rắc rối và khó?) thì kệ, lỡ sau này kô theo kịp "tiến bộ và thay đổi của thời đại" thì ráng mà chịu.

Lang thang tiểu tử cứ lang thang......

Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết