Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Tai sao minh khong Turn off duoc winXP?

Minh da mua den 2 ban WinXp roi ma lan nao cai cung khong turn off han duoc,may thi co le la tat nhung man hinh van hien!khong tat han duoc nhu win 98 hay winme!!!day co phai la loi cua winxp khong hay la winxp chi co tinh nang nhu zay???
    Quote Quote

Like
    0
    Tôi đã sài khá đủ các bản XP và chưa hề thấy lỗi như vậy, 1 do Virus (dạo này món đó đầy rẫy) 2 thử chỉnh trong Power Options và xem thử trong cả Cmos nữa. Nếu vẫn chưa xong thì có lẽ là do phần cứng rồi, qua phần cứng nói rõ hiệu của Main và hỏi xem. GoodLuck.
    Ai đã sài Windows XP Media Center Editon chưa nhỉ?

Like
    0
    Rùi, cái media center chơi với đồ hiệu thui, máy mình chạy thấy dở ẹc.

Like
    0
    Khà khà vậy là chú em hiểu rồi đó, quả là nếu máy bạn ko có ổ DVD ko kết nối Internet ko có các thiết bị ngoại vi khác thì sau khi cài chỉ được thêm mỗi cái chữ Windows XP Media Center Editon ở màn hình Boot Screen thui.

Like
    0
    Có gì đâu ! hihihi
    Bạn thử vào Regedit, tìm đến khóa Destop, hạn chế thởi gian tắt xuống, có lẽ bạn mở các service hơi nhiều, bạn nên vào trang web của phạm hổng phước xem sao ! Chú ấy có chỉ làm thế nào để shut down nhanh đó ! www.htmhuoc.com

Like
    0
    Khắc phục cái này quá dễ không phải lỗi cũng chẳng do virus gì hết chẳng qua máy của bạn không tự động bật chế độ Power Managerment lên thôi bạn có thể mở nó lên bằng cách vào Desktop bấm phải chuột chọn Properties ==> Screen Saver ==>Power rồi tìm trong đó có chỗ Power Managerment bật nó lên rồi Shutdown máy thử xem được liền. Xin lỗi không thể chỉ kỹ hơn vì ở chỗ làm sử dụng Win2000

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết