Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 102
    Like
    2

Tường thuật bắn súng Paintball taị Cần Thơ

Tình hình là vì cái bắn súng Airsoft tại VN vẫn chưa đc xem là hợp pháp và công khai...
    thế nên rất ư là hào hứng, phấn khích khi có cái Club Paintball nì...

Đây là khu bắn súng paint ball lần đầu tiên tại VN nhá...
    mà đặc biệt chỉ có tại Cần thƠ...
    Đồng nai có Green club chơi trượt cỏ và leo núi thì Cần Thơ ta có bắn súng đạn nước sơn Paint ball nhé... =)) :X
    sướng ghê....

hu choa... tuyệt lắm cơ nhé...
    tất cả những boy ko chỉ những người đã từng chơi qua Counter strike, Cross fire, Sudden attack... mà cả bất cứ ai là đàn ông chính hiệu củ kiệu chắc hẳn sẽ vô cùng thích thú, hào hứng và phê vãi với cái trò này lắm nhé....

(pê đê miễn bàn... pêđê chỉ thích chơi búp bê =)) =)) )

Yeye....

quang cảnh khu bắn súng paintball

Đầu tiên là áo záp chống đạn...
    có 2 màu zành cho 2 team nhé...

kế đến là mặt nạ bảo hộ nhé...

an tâm nghe...
    mỗi lần chơi xong sẽ có người zặt và sấy các mặt nạ cũng như trang phục...
    vì thế ko sợ bị mắc bịnh lang ben, hắc lào, siđa... mấy thằng khác lây đâu =)) =))

còn đây là các bình Co2 dùng để tạo lực nén bắn các viên đạn... bắn chừng 4 5 phát là cái bình lạnh ngắt đã lắm =)) =))

ten ten ten tèn ....
    ten ten ten tèn....
    tèn tén tèn ten......
    Và đã đến phần đc chờ đợi nhứt... đó chính là các khẩu súng Guns...
    Đầu tiên là zàn súng tiểu liên ... (quên coi tên, chắc mp5 quá)
    khoảng 15 cây thì phải...
    Giá 1 khẩu là $300 nhé..

Còn đây là khẩu M16...
    chậc chậc... là M16 nhé, chứ ko phải là M4A1 đâu... Đừng có cãi, đập chít bây h...

Giá 1 khẩu là trên $400 chỉ có 4 khẩu...

hiện giờ thì chỉ mới có bấy nhiêu đó súng thôi... từ từ sẽ có thêm nhiều khẩu khác nữa... (cái này tớ nghĩ thế, chứ ở đấy chưa nói thế nhé... ^^ =)) )

Thịt chó mà ko có mắm tôm thì còn j là thịt chó!
    Con gái mà ko có đàn ông con trai thì làm sao mà thành đàn bà???
    Và dĩ nhiên, súng mà ko có đạn thì làm đéo j gọi là súng =)) =))

đủ màu sắc hết nhé... mai mốt ai có bắn vào mỏ tớ thì nhớ lựa màu Đỏ và bắn vào môi tớ nhá...
    còn bắn vào khe mông thì xài màu vàng nhé =)) ..

Nhập vai tí nào...
    Mission Possible 1 . =))

Chọn 1 khẩu đi nào

“Campain started...”

“Go go go…”

1 tay 2 súng ….

"Come on, babie... just a bitch!” =)) =))

..... Bây giờ đến lúc ra trận nhé...

"I'm in Position! "

“Enemy down, enemy down…”

“Team, fall back! Cover me!”

“Actack, team!”

Dấu tích các vết đạn trên tường...

Để tớ nhớ xem... hình như là có 3 loại vé vào chơi :
    - chơi 1 hiệp = 30 phút = 30.000đ.
    - chơi 2 hiệp = 60 phút = 40.000đ.
    - chơi 3 hiệp = 90 phút = 45.000đ.
    - Giá mỗi viên đạn = 950đ. .....

Nội Dung và cách thức chơi Paintball
    Khi vào chơi, các bạn cần đăng ký tại CLB (mang giấy tùy thân có hình theo), trẻ em dưới 16 tuổi ko được vào chơi.
    Một trận đấu phải có 2 đội, mỗi đội phải có ít nhất 7 người.
    Mỗi người được trang bị 1 bộ đồ và mặt nạ bảo hộ (giống như đặc nhiệm), điều cần chú ý là bạn phải mang theo giày, loại gì cũng được vì ko được chơi chân đất; 01 khẩu súng; đạn thì bạn tự mua tại quày, bao nhiêu cũng được, ko giới hạn, trong khi chơi nếu hết đạn, bạn có thể báo với trọng tài xin ra ngoài để mua thêm.

Chơi phải có thắng - thua, đội thắng là đội tấn công qua phần sân đối phương, cướp được cây cờ đặt tại vị trí chỉ huy của đối phương; trường hợp hết thời gian nhưng ko bên nào chiếm được cờ thì xét đội nào còn nhiều quân hơn sẽ thắng (không tính hòa).
    Nếu chơi 1 trận = 3 hiệp, cách tính như sau: đội thắng bằng cách chiếm được cờ (2 điểm), đội thắng do hơn quân số (1 điểm), đội thua (0 điểm), sau 3 hiệp đấu, đội nào nhiều điểm hơn sẽ thắng trận, CLB sẽ có phần thưởng tượng trưng = 1 hộp đạn (50 viên).

Súng bắn đạn nước sơn do công ty VietCan Standard (canada) cung cấp, loại này ko có bán ngoài thị trường, đồng thời được bảo quản như loại trang bị quân sự, tuy nhiên fan nào muốn sở hữu 01 khẩu súng ưng ý mình thì đăng ký mua và gửi lại CLB giữ hộ, coi như tài sản riêng của mình nhưng ko được đem về nhà.

Trò chơi này đòi hỏi người chơi phải có kiến thức quân sự cơ bản như biết lợi dụng địa hình, địa vật, tiến công, phòng ngự, nghi binh ... đặc biệt là hiệp đồng chiến đấu trong đội bằng khẩu lệnh và ký tín, ám hiệu. Giúp rèn luyện khả năng phán đoán và xử trí tình huống linh hoạt, sáng tạo, rèn luyện thể lực và tinh thần đồng đội.

- chơi 1 hiệp = 30 phút = 30.000đ.
    - chơi 2 hiệp = 60 phút = 40.000đ.
    - chơi 3 hiệp = 90 phút = 45.000đ.
    - Giá mỗi viên đạn = 950đ. .....

Địa chỉ : 91 CMT8, P. An Thới, Q. Bình Thủy, Cần Thơ

Lưu ý : Nếu đi chơi có giấy giới thịu của hịu trưởng 1 trường, của tư lệnh hay cán bộ cấp cao dc giảm giá 10%
    giảm giá 10% dc bù vào số đạn, ko bù = tiền!
    vd: 130 viên = 110k, +10% là dc thêm 13 viên đạn nữa!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Sân thi đấu: dài 70m, rộng 30m bố trí hợp lý để tránh đạn và tạo cảm giác như đánh trận thật!

Súng : làm bằng hợp kim Nhôm, bên ngoài phủ 1 lớp nhựa, nên nhìn qua tưởng súng nhựa . Súng nặng khoảng 2,5 - 3kg, có bình chứa CO2 ở sau tạo lực nén
    Súng dc bắn bằng khí nén CO2, lực bắn tầm 150 - 200 fps, cự ly xa trung bình tầm 200 - 250m! áp suất nòng ~ 27kg! nòng 68 mm
    Súng dc nhập từ USA

Đạn : được chế tạo bằng...bột mì, vì mục đích: thân thiện với môi trường!
    lớp ngoài là 1 lớp nhựa mỏng (như viên thuốc con nhộng vậy)

Áo giáp : bên ngoài là 1 lớp vải dù dày, dc ép 1 lớp PA! bên trong có ép thêm 1 lớp mút dày 5mm, chống đau!! Áo chống thấm nước!
    Ngoài ra bao tay, bao bả vai, chân..etc...đều cấu tạo tương tự!

Mặt nạ bảo hộ : Cấu tạo là mủ, nhưng có tính đàn hồi! vì thế ta có thể yên tâm vì đạn trúng mặt cũng ko sao
    Khuyết điểm duy nhất là mặt nạ ko bảo vệ được phần sau đầu, nên vì thế Club cấm tuyệt đối việc bắn từ đằng sau!Về việc đăng ký member của Club:
    1. Khi đăng ký là member, bạn sẽ dc giảm giá 10% mọi trận đánh!
    2. Đăng ký member theo nhóm, ko đăng ký cá nhân!

Và hãy nhanh chân đăng kí Team để đc giảm 10% các trận chiến nào (có thể đk team với tớ tại đây! Nhưng phải hứa là chơi đấy nhé)
    Được sửa bởi tranvu007 lúc 07:53 ngày 18-01-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    17
    Ở tận cần thơ lận hả bro. Ở HCM là rủ hội bạn ra bắn rồi

Like
    2
    uhm, ở cần thơ, nghe đâu đây là khu PaintBall đầu tiên ở VN, ở cần thơ thì khu này do quân khu 9 quản lý,ở cần thơ cũng có 1 khu bắn súng nữa, bắn đạn thật luôn, mua đạn rùi bắn vào mấy tấm bia giống như thi đấu môn đấu súng ở seagames vậy đó, nhưng bắn súng thật,đạn thật thì hơi mắc, lúc trước hình như là tới 7ngàn/viên lận

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranvu007 View Post
    ở cần thơ cũng có 1 khu bắn súng nữa, bắn đạn thật luôn, mua đạn rùi bắn vào mấy tấm bia giống như thi đấu môn đấu súng ở seagames vậy đó, nhưng bắn súng thật,đạn thật thì hơi mắc, lúc trước hình như là tới 7ngàn/viên lận
    Cái này ở Củ Chi cũng có mà bro, lúc mấy năm trc có đi Củ Chi, thấy có khu cho bắn súng thật, có ng hướng dẫn bắn, vào mua đạn rùi shoot! Thấy mấy ôg Tây vào chơi shortgun ko, hixx!

Like
    612
    Chơi paintball thì phải chia đội ra rồi săn đuổi như Counter Strike chứ bắn bia ở Củ Chi thì nói làm gì

Nhớ hồi còn trong đại học tháng nào cũng đi chơi món này, chỉ đeo mặt nạ với quần áo jeans thôi chứ không mặc áo giáp để dễ nhào lộn né đạn, nhưng bị trúng một phát là đau oằn người! Xui xẻo mà bị trúng vài phát liên thanh vào mấy chỗ hiểm như là cổ tay thì cho dù trọng tài không thấy để phất cờ loại ra khỏi vòng thì cũng có thể nghe tiếng kêu cha gọi mẹ

Bên Mỹ thì sân chơi được thiết kế như trong game, có cả cây cối lẫn nhà cửa, tha hồ mà bắn tỉa nếu có súng ngon (súng yếu hễ gió mạnh là trái paintball bay chệch tá lả).

Like
    20
    Mổi lần chơi paintball này về là cái mình bầm đen như cạo gió.

Lúc trước shop tiện mình làm ra súng paintball loại nhanh, có model có khả năng bắn 25 quả banh sơn trong 1 giây.
    Ở mức độ nhanh trên 10 phát một giây thì động tác bóp cò không còn là bóp cò mà là quay ngón tay trỏ vòng tròn trong ổ cò thật nhanh.

Bây giờ già rồi không còn chơi game này nửa củng tiếc thật.

Like
    0
    Cái này đúng là niềm đam mê của mình hồi sinh viên.

Hồi đó có nghĩ là sau này có điều kiện sẽ lập đội chơi dưới rừng Cần Giờ

Địa hình ở Cần Giờ chơi mới thú

Like
    0
    Hic hic, thích quá, chơi cái này xả stress là hết ý! Mà tận Cần Thơ lận, ráng chờ vài tháng nữa, thế nào SG cũng có 1 cái cho xem... hehe...

Like
    0
    hu hu, mình cũng muốn chơi

Like
    612
    Con gái đừng nên chơi mấy thứ "cảm giác mạnh" này, trúng đạn ngồi khóc hu hu thì các anh lại phải vừa bắn tỉa vừa dỗ dành mệt lắm! Đó là còn chưa kể có những chỗ bầm tím rồi thì khi mặc bikini tắm nắng ở Vinpearl khó coi lắm à!

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết