Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: ket noi mang mgvnn

Like
    0

ket noi mang mgvnn

Chào các bạn!
    Chắc hẳn đây là thời gian các bạn đang bận rộn, dọn dẹp nhà cửa,xắm xửa tết phải không.Khác với nhiều bạn,tôi thì đang hì hục với cái máy tính của mình.Tôi mới được ba tăng cho chiếc laptop của Hp, thành ra tôi có 2 chiếc máy tính:1 destop và 1 laptop.Nhưng cũng từ đây sinh ra rắc rối.tôi muốn 2 máy này có thể kết nối mạng Lan với nhau để chia sẻ dữ liệu cho nhau một cách dễ dàng,và cũng muốn cả hai máy đều kết nối được mạng Internet.Tôi đã thử làm mọi cách theo hướng dẫn từ quyển sách này...nhưng đều không được,và rồi tôi nhớ đến ddth.com.Tôi hi vọng các bạn sẽ tìm ra cách giải quyết giúp tôi.
    À này tôi đang dùng modem:Am602b-đồ khuyến mại của MGVNN mà
    thanks
    Tôi cắm dây usb vào máy tính,rồi nó hỏi driver,tôi đưa đĩa đi kèm theo modem vào nhưng nó báo lại là không tìm thấy driver.Chán quá
    Quote Quote

Like
    0
    mua cái switch về cắm dây từ modem ra switch rồi cắm 2 dây từ switch ra 2 cái máy tính. 2 máy muốn thấy nhau thì phải chung đường mạng .

Like
    0
    modem khuyễn mại của vnn thường toàn 1 port
    thôi pác chịu khó đầu tư một em modem 4 port mà có thêm cả wifi đỡ mất công dây rợ cho em laptop.
    còn nghèo thì chơi lấy một em switch cũng ổn.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Người ta hỏi cách giải quyết. Chứ mua thêm thì cần gì phải vào đây hỏi.
    Để nhận được dr, một vài modem phải cài dr trước, và trong quá trình cài không được cắm modem vào. Chạy chương trình setup, rồi khởi động lại. Cắm modem vào thì mới được. (kiểu của ông Zoom)
    Có thể không tự nhận dr vì dr trên đĩa thuộc dạng nén, phải chạy setup để nó xả nén.
    Nếu đĩa hỏng bạn có thể tìm dr trên google hoặc website của hãng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết