Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

màn hình logon XP bị thay đổi thành giống như 2K , làm sao sửa ?

mấy huynh đài cho tui hỏi là làm sao chuyển màn hình logon của XP lại bình thường (kiểu giống như lúc mới cài đặt) , vì bây giờ nó giống như màn hình logon của 2k , tui muốn chuyển lại như cũ mà nghĩ mãi kô ra .
    mô tả cụ thể tình trạng hiện thời : có một cái box hình chữ nhật (bác nào xài 2K chắc chắn bít ) , rồi nhập pass thì vào thôi , nhưng mà kô còn cái màn hình logon đẹp đẽ của XP nữa .
    ai bít chỉ giúp .
    thanks
    Quote Quote

Like
    0
    nháy chuột phải
    --> properties
    -->appearace
    -->windows and buttons
    -->window Xp style-->appy-->ok

Like
    0
    tại u chọn xì-tin cho xp là classic nên nó có vẻ cổ điển như vậy

Like
    0
    mấy u hông nhảm quá .
    Tui nói dzậy mà kô hỉu .
    Nếu chỉ đơn giản như vậy thì cần gỉ fải hỏi .
    Tui đã tự làm được rồi .
    Mấy u lần sau bít thì trả lời , kô bít thì keep silent cho người khác đỡ fải coi .
    Dù sao cũng cám ơn

Like
    0
    ông hỏi người ta hay là làm ông nội người ta vậy. nếu có trách thì trách mình hỏi stupid wá làm người khác không hiểu.
    ok

Like
    0
    hehe , ai stupid thì tự người đó bít . Sống mà kô bít mình bít ta thì kô làm chiện lớn được đâu người anh em àh . Tui đã sợ mấy u kô hỉu câu hỏi nên đã fải mô tả chính xác cái box logon của 2k trong XP (cùng với màn hình nền logonscreen đen thùi) , chứ còn cái kiểu classic của XP thì ai lạ gì . Vần đề là do tui đã dùng resource hacker chỉnh lại nhìu quá nên cái file logonui bị hư lun (ban đầu nó là file logonui kỉu MAC OS) . Nên mới chép cái file cũ dzô . Và nó bị tình trạng đó . Đã hỉu chưa ? Cuối cùng giải quyết bằng cách là transform nó lại thành kỉu MAC OS bằng MAC OS Transformation Pack . Mọi chiện đã trở lại bình thường . Bi giờ nó đã OK .
    Nên đọc kĩ câu hỏi , giúp được thì giúp . Đừng trách người khác viết kô hỉu . Người viết viết kô hỉu hay là mình kô bít nó là cái gì ?

Like
    0
    bây giờ tự giải quyết được rồi chứ gì.
    thực ra thì cái gì tự ngâm cứu được thì hãy tự làm, còn nếu đã đi hỏi thì cũng phải lịch sự.
    tui cũng không muốn tranh cãi với u nhiều nhưng thấy thái độ của u không được nên tui mới góp ý. make friend ok.

Like
    0
    ok ,sorry nếu tui đã quá lời , tính tui thẳng tính lắm , nhiều khi kô lịch sự cho lắm , nick của tui là lunaticbta (girl_boy3001) đều trong yahoo hết . bữa nào nói chiện chơi , tui hay trong mục fần mềm đó .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết