Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

máy tính kô thể setup , install , kô đọc đuôi .exe và một số bệnh khác

Thưa các bác sĩ , tình hình là máy em có một só vấn đề sau đây xin các bác giúp em :

Nguyên nhân :

Trước đây em có cài trương trình VLC play , nhưng kô biết do thao tác thế nào , hiện tại tất cả mọi thứ trong máy tính của em đều phải mở băng VLC play và kết quả là nó sinh ra một số bệnh . Em đánh liều (kô biết hành động này cảu em là ngu hay không đây ) tìm cái VLC play xóa đi nhưng kết quả là vẫn vậy , chẳng khá hơn j .

Triệu chứng :

- Tất cả mọi biểu tương trong máy h biến thành biểu tươgnj một tờ giấy trắng , khi muón mở một trương trình nào đó ra thì phải kick vào và nó hiện ra bàng open with . Muốn mở cái j thì kick vào biểu tượng của cái đó . Nhưng có một số trương chình dù kick vào nó cũng kô thể chạy được vd. Paint .

- Khi Download một file về thì máy tính kô thể setup hay install được .

- Máy cũng không thể chạy đựoc những file có đuôi .exe

- khi cắm usb vào lúc muốn tắt đi để rút ra máy bào là kô thể tắt được và phải điều chỉnh cái j đó trong control panel .

Em đã hỏi một vài người bạn thì họ nói là thử cài lại win nhưng máy cảu em là mua hàng chính hãng , khi mua thì có sẵn win bản quyèn nên chắc không cài lại được !

Em mong sẽ có bác giúp được em để em kô phải dùng nước cuối cùng là mang ra ngoài hàng để sửa vì em đang ở nước ngoài , chi phí nó hoi cao so với cuộc sống của em !
    Quote Quote

Like
    0
    Khẳng định 1 điều là toàn bộ hệ thống đã bị virus và ko thể nào diệt được. Chỉ còn cách cài lại máy.

Bạn mua máy chính hãng thì vẫn cài lại đc windows. Chỉ cần bung recovery ra hoặc cài bằng đĩa cài đặt kèm theo. Làm gì có chuyện không cài lại được win hả bạn ^_^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baloctran86 View Post
    Khẳng định 1 điều là toàn bộ hệ thống đã bị virus và ko thể nào diệt được. Chỉ còn cách cài lại máy.

Bạn mua máy chính hãng thì vẫn cài lại đc windows. Chỉ cần bung recovery ra hoặc cài bằng đĩa cài đặt kèm theo. Làm gì có chuyện không cài lại được win hả bạn ^_^
    BÁc chỉ rõ cho em cách cài lại win được kô !
    Được sửa bởi Ronitto lúc 00:44 ngày 06-01-2009

Like
    0
    Bạn có chắc là đã remove hết VLC play chưa?.. Bạn vào msconfig ở tab startup bạn bỏ tất cả các phần mềm khởi động. Rồi vào remove VLC trong control panel. Nếu vẫn bị thì thì bạn thử dùng chức năng System Restore.

Like
    0
    mua luôn cái máy mới cho nó lành

Like
    0

Máy của bạn lỗi HĐH do virut!

Ban nên cài lai HĐH thi sau đó các chương trình của bạn sẽ chạy lai được thôi.

Like
    0
    Máy bị virus nặng rồi bạn ơi, không có lựa chọn nào khác đâu phải cài lại window thôi, cài xong thì phải download chương trình diệt virus mới nhất, update rồi quét toàn bộ các patition. Mình từng gặp trường hợp như thế rồi, nếu mình nhớ không nhầm thì loại virus này là: w32.sitaly... gì gì đó

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết