Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Giúp em trong vấn đề lắp đặt máy tính với

Hiện em chỉ biết sơ sơ về lắm đặt ( tại vì ko mua dc sách và trên mạng dowload thì nó nói chung chung quá) anh em chỉ em 1 số điều cần thiết khi lắp đặt để khỏi cháy Mainboard hay thanh RAM không đề xuất dữ liệu vì ko nhận biết dc Mainboard
    Em thấy 1 số Main có ghi bus 400 gì đó và ram cũng vậy em nghĩ nó trùng với nhau thì mới dc phải ko,vấn đề nữa la thanh ram DDR2 và 3 là gì,ổ cứng khác nhau có đầu gắn giống hay khác nhau với MAIN xin chỉ nhiều cái khác nữa em định lắp đặt máy như thế này

1 Main tốt dùng để hỗ trợ cho game(nhiều giác cắp thích hợp hiện nay chuyên dụng là đầu cắm USB và có 1 số đầu dự bị đầu PS hay gọi là đầu cắm tròn có chân) và thanh ram gắn dc nhiều thanh ram 1GB ( em nghĩ là 1 MAIN sẻ max 4 thanh ram)
    ổ cứng chạy với tốc độ bình thường ko bị cháy khi chạy và trùng với MAIN giác cắm đúng(em định chọn ổ HDD 200GB - 500GB có thể sau này mua ổ TERABYTE=1024 GB sau này có)
    Giác cắm của card màn hình phải đúng với MAIN và xin chọn CARD màn hình theo em là 1GB hay 512 cũng dc mà phải cắm dc MAIN đó
    2 ổ đĩa 1 ổ vcd đọc và 1 ổ dvd vừa đọc vừa ghi đĩa vì sợ 1 số đĩa VCD lại ko chịu đọc ổ DVD em đã bị
    chuột và bàn phím tích hợp giác cắm USB
    Màn hình thuộc loại 17inch

ĐÓ EM CHỈ YÊU CẦU VẬY VÀ XIN CÁC ANH CHỊ ĐỌC BÀI NÀY HƯỚNG DẪN EM TỪNG BỘ PHẬN CỦA MÁY CẦN NHỮNG THÔNG TIN GÌ TỪ MAINBOARD ĐỂ NHỮNG BỘ PHẬN GẮN VÔ MÀ KO BỊ TRẬT HAY BỊ CHÁY NỔ HAY KO CHỊU NHẬN DẠNG THANKS

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quên chỉ em thêm về phần Chip xử lý nên chọn chip nào vừa chơi game tốt lại vừa làm việc nhanh nhất là đồ hoạ
    Được sửa bởi FireEagle lúc 15:21 ngày 02-01-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0
    bạn ở đâu ? nếu ở SG thì có thể đến 85B Bùi Thị Xuân, có công ty lớn giá thành cực rẻ, rẻ hơn cả Hoàn Long, Phong Vũ mắc nhất, đến đó người ta sẽ hướng dẫn chính xác tường tận nhất cho bạn

Like
    0
    Mình thử xem nhe
    Main Gigabyte GA - EP31 - DS3L
    CPU E8400 (3.0)
    2X1GB DDR2 KINGMAX BUS 1066
    HDD SEAGATE 250GB
    VGA CARD 512M GIGA N98TOC - 512H
    DVD WR ASUS , CD SAMSUNG
    CASE MÌNH KẾT CASE LANDROVER, NGUỒN ACBEL 500W
    MÌNH CHƯA LÀM THỬ CARD MÀN HÌNH NHƯ VẬY
    THEO MÌNH THÌ BẠN NÊN LÀM THÊM QUẠT GIẢI NHIỆT CHO CASE
    CỨ THAM KHẢO GIÁ TRÊN MẠNG, NẾU CẦN RẺ MÌNH CÓ THỂ CHỈ 1 SỐ NƠI RẺ HƠN PHONG VŨ....

Like
    0
    yêu cầu quá cao khó đáp ứng
    chẳng ai đảm bảo với pác được là máy chạy ổn định không cháy nổ cả
    server còn chưa dám đảm bảo điều này huống hồ là PC lắp ráp.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Thanks anh em đã góp ý còn về bạn ngondensang2007 thì mình chỉ muốn ráp 1 máy chơi game ổn định và làm việc tốt thôi vì máy lắp sẵn luôn luôn bắt buộc 1 phụ kiện thay thế phải phù hợp với phụ kiện cũ mà mình ko muốn thế nên tự ráp 1 máy tính thì mình có thể nhận biết nếu hư mình thích mua loại mình thích lại vừa đúng ý chứ máy ráp sẵn chắc gì cấm mạng vô chơi online mấy ngày rồi làm chương trình khác sẽ đảm bảo chạy ổn định mình ráp vậy để máy chạy mượt thui ^^

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết