Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

[ xin giúp ] ổ DVD LG chỉ đọc đc đĩa DVD không đọc đc CD and VCD

ổ chẳng hiểu tại sao lại thế nữa . ổ của em là ổ LG model : GCC-4521B . mong các bác giúp đỡ .
    Quote Quote

Like
    26
    Quote Được gửi bởi truynhap1 View Post
    ổ chẳng hiểu tại sao lại thế nữa . ổ của em là ổ LG model : GCC-4521B . mong các bác giúp đỡ .
    KO đọc được khác với đọc được rồi nhưng mớ ko lên. Bạn xem có chắc chắn là ổ đĩa ko đọc ko, hay là nó có nhận đĩa nhưng ko mở được, ---> Do phần mềm xem phim, nghe nhạc của bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gon87 View Post
    KO đọc được khác với đọc được rồi nhưng mớ ko lên. Bạn xem có chắc chắn là ổ đĩa ko đọc ko, hay là nó có nhận đĩa nhưng ko mở được, ---> Do phần mềm xem phim, nghe nhạc của bạn.

Ổ đĩa không đọc đc đĩa Cd mà bác . chứ không phải là do trình nghe nhạc hay xem phim .

Like
    0
    mình chưa mở cái DVD rom nào ra hết, nhưng với các đầu máy DVD mình đã mở ra thì nó có 2 cái núm để chỉnh mắt thần cho DVD và CD riêng, có thể của bạn dính lỗi tại cái này. nếu còn BH thì mang ra cho KT họ kiểm tra, nếu hết rùi thì cứ thử open nó ra xem sao

Like
    0
    các bác giúp em với ! em tháo ra lau mắt đọc rồi mà vẫn không đc .

Like
    0
    nhìn ria cái cục có mắt ấy, có 2 cái núm đùng không? nghịc thử coi ( không khuyến khích đâu nhé) sợ thì đem ra thợ, nếu chỉnh thì đánh dấu vào, chỉnh lần lượt, khi biết cái nào là DVD rùi thì thui không nghich nó nữa, nghịch cái bên cạnh thô,

Like
    0
    ổ DVD LG thì miễn bàn nha dởm khỏi chê.Tui mua ổ DVD LG xài được mấy tháng tự nhiên nhét đĩa DVD game vào nó không đọc,tưởng hư nên đem ra tiệm đổi ai ngờ nó chạy ro ro,đành ngậm ngùi đi về.Ban đầu hiện tượng trên xảy ra thỉnh thoảng nên cử tưởng là ổ chỉ kén dĩa ai ngờ càng xài càng thấy kinh.Chạy lên tục khoảng 20p là nó ngưng ko đọc,dù bỏ đĩa nào vô cũng ko đọc.Cứ liên tục như vậy,tốc độ đọc đĩa giảm khủng khiếp.Bây h có nước đổi ổ khác,và ko bao h dám đụng vào ổ DVD LG nữa.

Like
    0
    Samsung cũng rởm ko kém. Ghét nhất là cái trò dùng một thời gian là khay đĩa ko thể tự trôi ra được nữa, nhiều khi phải lấy kéo cạy mãi nó mới chịu ra cho. Ức chế.

Like
    0
    Tiền nào của đó mà
    Không nhớ hồi xưa giá mỗi Dvd trên mây không hả?
    Giờ nó rẻ quá thì nó phải........dzỏm
    Không dzỏm ....không cạnh tranh nổi với mấy bác bán đồ Cũ, đồ Tàu đúng hôn????
    he he he lạm bàn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết