Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27
    Like
    22

Chương Trình Của BK-HCM,KNTN-HCM,CNTT-HCM

Các bạn trong ddth ơi . Có bạn nào đã hoặc đang học tại ĐH BK TPHCM hay ĐH KHTN TPHCM hay ĐH CNTT TPHCM ngành CNTT hok . Các bạn có thể giới thiệu cho mình biết chương trình đạo tạo của khoa CNTT của trường các bạn như thế nào hok .
    Chẳng hạn như năm 1,2,3,4 học môn gì . Nếu đi về ngành lập trình trong trường các bạn thì khi tốt nghiệp sẽ học đc những ngôn ngữ lập trình gì ???
    Quote Quote

Like
    0
    nến bạn muốn học lập trình thì vào đây xem chương trình đào tạo của ĐH CNTT
    http://www.uit.edu.vn/se/academic/
    và đây là chương trình khung đào tạo của trường : bạn dowm về xem nhé
    Code:
    http://www.uit.edu.vn/tuyensinh/2008/Chuongtrinh_khung_DHCNTT_2008.pdf

Like
    68
    lên google gõ khtn, 3 trang đầu là khtn TP đó.
    3 kì đầu thì, mỗi kì 2 môn liên quan đến CNTT, còn lại là Toán,Lý+ vài môn để SV "nâng cao bản lĩnh chính trị" như Mac, CNXHKH,KT Chính Trị.....

Like
    0
    Em vào trang web khoa CNTT http://www.fit.hcmuns.edu.vn và trang web của trường ĐH KHTN www.hcmus.edu.vn để xem.

Những trường trên đào tạo theo quy chế tín chỉ, kể từ năm 2 trở đi em muốn học môn gì là tùy em nếu như thõa môn tiên quyết.

Trường ĐH CNTT là trường mới mở do đó tớ không biết thế mạnh của nó là gì. Riêng trường ĐH KHTN thì mạnh đào tạo về phần mềm còn ĐHBK thì phần cứng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi China Dolls View Post
    Riêng trường ĐH KHTN thì mạnh đào tạo về phần mềm còn ĐHBK thì phần cứng.
    Sai!

Cả BK và TN đều thiên về phần mềm, BK phần cứng thì chỉ có Điện Tử,... chứ CNTT thì cũng là phần mềm, quản trị mạng. Còn trường nào hơn thì tùy, cái nào ko rõ. Bạn có thể tham khảo chương trình học mới nhất, cập nhật nhất hiện tại của từng trường rồi hãy quyết định, những ý kiến của của các thành viên xoay quanh nhiều khi không chính xác.

Về KHTN chú trọng cái đơn giản, cơ bản nhất, học rất cực, bận rộn(cái này tùy do bạn lựa chọn môn học theo qui chế tín chỉ mà) vì trong suốt quá trình học thầy cô luôn theo sát (1 môn gồm một giảng viên chính và 3-5 trợ giảng), nộp bài làm proj liên tục trên hệ thống Moodle, các trợ giảng sẽ hỗ trợ trực tiếp bạn thông qua moodle, từ khóa 2008, chương trình đã đổi mới theo chuẩn quốc tế, tín chỉ hóa triệt để. Theo mình, cái này phụ thuộc ở bạn, nếu bạn học ở KHTN chỉ cần cố gắng hết sức, học tốt chương trình học thì kết quả không thua kém ai đâu.

@Everybody: đừng đưa ra nhận định khách quan khen chê trường này trường nọ nhé anh em mỗi lần có cái mục này cãi nhau nhiều hơn góp ý hix!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranvu View Post
    Sai!

Cả BK và TN đều thiên về phần mềm, BK phần cứng thì chỉ có Điện Tử,... chứ CNTT thì cũng là phần mềm, quản trị mạng. Còn trường nào hơn thì tùy, cái nào ko rõ. Bạn có thể tham khảo chương trình học mới nhất, cập nhật nhất hiện tại của từng trường rồi hãy quyết định, những ý kiến của của các thành viên xoay quanh nhiều khi không chính xác.
    Mọi người trong forum đều cho là vậy mà?

Like
    22
    cám ơn các anh chị đã chia sẽ kinh nghiệm . không biết ở 3 trường này những IT club hoạt động mạnh hok như liveclub chẳng hạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    Các bạn trong ddth ơi . Có bạn nào đã hoặc đang học tại ĐH BK TPHCM hay ĐH KHTN TPHCM hay ĐH CNTT TPHCM ngành CNTT hok . Các bạn có thể giới thiệu cho mình biết chương trình đạo tạo của khoa CNTT của trường các bạn như thế nào hok .
    Chẳng hạn như năm 1,2,3,4 học môn gì . Nếu đi về ngành lập trình trong trường các bạn thì khi tốt nghiệp sẽ học đc những ngôn ngữ lập trình gì ???
    3 trường này đều là anh em một nhà
    Nói sơ qua về ĐHCNTT :
    - Trường hiện có 2 nơi giảng dạy chính là Unisoft - khu công nghệ phần mềm và Trung tâm giáo dục quốc phòng (cũ).
    - Tương lai thì ko biết nhưng hiện nay nếu học đại cương thì chủ yếu bạn sẽ học bên khu quốc phòng cũ.
    - Giáo trình đại cương đc giản lược rất nhiều, so với 2 ông anh kia thì nhẹ hơn rất nhiều. Bạn sẽ hoàn tất chương trình toán A2, A3, vật lí A1 trong học kì đầu.
    - Trong HK1 bạn sẽ hoàn tất 45 tiết lập trình C (hệ kĩ sư).
    - Sang HK2 bạn sẽ học các môn như vật lý A2, kiến trúc máy tính, cấu trúc dữ liệu và giải thuật (nếu ko theo kịp lập trình C ở HK1 thì học môn này rất vất vả).

- Còn mấy HK sau thì nhờ đàn anh khóa trên cung cấp thông tin

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    chương trình của ĐHBK http://www.cse.hcmut.edu.vn/outlines.html#undergraduate

Dựa vào khung chương trình thì bạn có thể thấy là sau khi tốt nghiệp thì bạn chẳng đc học bất cứ một ngôn ngữ lập trình nào cả !!!

Bù lại bạn được học các "ngôn ngữ lập trình" sau : lập trình hướng đối tượng , lập trình nhúng , lập trình logic và thậm chí cả thiết kế vi mạch nữa ^^!

Like
    68
    Quote Được gửi bởi tranmainam View Post
    chương trình của ĐHBK http://www.cse.hcmut.edu.vn/outlines.html#undergraduate

Dựa vào khung chương trình thì bạn có thể thấy là sau khi tốt nghiệp thì bạn chẳng đc học bất cứ một ngôn ngữ lập trình nào cả !!!

Bù lại bạn được học các "ngôn ngữ lập trình" sau : lập trình hướng đối tượng , lập trình nhúng , lập trình logic và thậm chí cả thiết kế vi mạch nữa ^^!
    nói như bác này cũng đúng. trường trình ở KHTN theo em hiểu từ "ý của các thầy" thì là mang tính định hướng, nền tảng,để sinh viên có thể tự nghiên cứu. em được biết thì nhà trường chỉ dạy chính C++, nhưng từ học kì V sinh viên bắt đầu tự học các ngôn ngữ khác, và khi kiểm tra giảng viên có quyền yêu cầu sinh viên viết 1 trương trình với 1 ngôn ngữ khác!
    cũng có nhiều ý kiến rằng học xong nản, vì chả cái nào vào cái nào, cái nào cũng biết chút chút, nhưng cũng theo biết thì sinh viên phải tự tìm hiểu đào sâu qua các đồ án, bài tập thực hành...
    đó là vài điều "nghe được", vì cũng mới chỉ là sv năm 2.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết