Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    2

Câu hỏi, cần giúp đỡ Kết quả search trong Google được thông kê từ bao giờ?

Mấy bác cho em hỏi là khi mình vào google, rồi search chẳng hạn search từ khóa ddth, mình chỉ bấm đến chữ ddt thôi, thì nó ra một lô thống kê các kết quả đã search trước đó, chẳng hạn với từ khóa ddth thì được 2,260,000 results. Không biết mấy số liệu đó nó thống kê từ năm nào nhỉ?
    Quote Quote

Like
    0
    Google dùng 1 công nghệ trong kỹ thuật lập trình web gọi là Ajax.
    Nếu bạn không phải là dân lập trình chuyên nghiệp thì có thể hiểu nôm na thế này:

Khi bạn gõ vào một từ khóa tìm kiếm, mặc dù từ bạn gõ vào chưa đầy đủ nhưng google sẽ tự động gởi nó về máy chủ và tiến hành phân tích để trả về cho bạn những từ gần nhất và cả kết quả tìm kiếm của những từ đó.

Cách thức hoạt động cũng giống như khi bạn tra từ điển trên máy tính vậy, không có gì đặc biệt lắm.

Công nghệ ajax giúp quá trình được thực hiện trong suốt đối với bạn. Nghĩa là bạn sẽ không cần phải nhấn 1 nút nào trên trình duyệt để lấy được kết quả tìm kiếm. Ajax chỉ gởi về trình duyệt những phần thay đổi so với trang hiện tại, không cập nhật lại những phần không thay đổi nhằm tránh việc phải load lại toàn bộ nội dung của trang web (như khi bạn refresh lại trang web bằng phím F5). Bạn thấy kết quả hiện ra nhanh là vì vậy. Dĩ nhiên đó là những kết quả mới nhất, chứ ko phải từ "năm não năm nào" như bạn đang thắc mắc.

Nếu bạn là dân lập trình, muốn hiểu sâu chút nữa về mặt kỹ thuật, bạn có thể googled với từ khóa Ajax. Có rất nhiều tại liệu hay cho bạn tham khảo.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Neitcouq View Post
    Nếu bạn là dân lập trình, muốn hiểu sâu chút nữa về mặt kỹ thuật, bạn có thể googled với từ khóa Ajax. Có rất nhiều tại liệu hay cho bạn tham khảo.
    Nếu có thể bạn vui lòng gửi link tham thảo nhé. Cảm ơn bạn.

Like
    2
    @Neitcouq
    Cám ơn bác.
    Có điều bác có thể cho em giá trị cụ thể được không,không phải "năm não năm nào" thì nó là khoảng trong bao lâu,1 năm,2 năm hay 5 tháng,10 tháng,hay là chỉ mới vài tuần cách đây.Em rất cần số liệu này,bác có thể giúp em thêm nữa được không?
    Cám ơn bác rất nhiều!!!
    Quên mất,em là dân cù lần,chứ không phải là dân lập trình đâu.

Like
    0
    Ý là cái kết quả tìm kiếm à? Có thể trong vài phút nếu có trang nào ra đời và được ghi nhận có từ đó, ví dụ với từ cuocthiSEO ở thread bên cạnh, cách đây vài tuần không có giá trị nào, nay đã gần 50k ở google.com.vn rồi.
    Còn vụ cái lô là do nó cầm đèn chạy trước ô tô thôi mà, dựa vào số lượng người tìm kiếm trước đó với từ khóa tương tự đó, nó bên trí tuệ nhân tạo+công nghệ Ajax như trên.

Like
    0
    Một kết quả có trên google khi các robot của google index site của bạn. Site của bạn được index (Đánh chỉ mục) nhanh hay chậm là do nó có được làm tối ưu hóa (SEO) với google hay không. Có thể phải mất mấy tháng mới có thể nằm trong kết quả tìm kiếm, cũng có thể vài ngày và có khi vài giờ.

Còn kết quả thì nó tổng hợp từ khi site đó được index và từ khóa đó có mặt trong list từ khóa tìm kiếm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi qingsong View Post
    Ý là cái kết quả tìm kiếm à? Có thể trong vài phút nếu có trang nào ra đời và được ghi nhận có từ đó, ví dụ với từ cuocthiSEO ở thread bên cạnh, cách đây vài tuần không có giá trị nào, nay đã gần 50k ở google.com.vn rồi.
    Còn vụ cái lô là do nó cầm đèn chạy trước ô tô thôi mà, dựa vào số lượng người tìm kiếm trước đó với từ khóa tương tự đó, nó bên trí tuệ nhân tạo+công nghệ Ajax như trên.
    Thực ra rất nhiều chú bị kết quả google đánh lừa, điển hình là chú này. Làm kỹ thuật mà hời hợt thế thì vứt! Nếu xem đến trang cuối của kết quả thì keyword trên chỉ cho 129 results & kết thúc ở trang 13.

http://www.google.com.vn/search?hl=v...start=160&sa=N

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hidenuser View Post
    Thực ra rất nhiều chú bị kết quả google đánh lừa, điển hình là chú này. Làm kỹ thuật mà hời hợt thế thì vứt! Nếu xem đến trang cuối của kết quả thì keyword trên chỉ cho 129 results & kết thúc ở trang 13.

http://www.google.com.vn/search?hl=v...start=160&sa=N
    128 là do bị lược bỏ còn thực tế Google đã lưu trữ hơn 40k links hoàn toàn khác nhau có từ khóa cuocthiSEO, đó là do ý đồ của các bác đó, một page có có thể có nhiều links và trong kỹ thuật SEO thì người ta chú ý đến cái số bự để làm mục tiêu chiến đấu không phải số nhỏ để khinh địch sẽ tiêu mất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi qingsong View Post
    128 là do bị lược bỏ còn thực tế Google đã lưu trữ hơn 40k links hoàn toàn khác nhau có từ khóa cuocthiSEO, đó là do ý đồ của các bác đó, một page có có thể có nhiều links và trong kỹ thuật SEO thì người ta chú ý đến cái số bự để làm mục tiêu chiến đấu không phải số nhỏ để khinh địch sẽ tiêu mất
    =)) buồn cười quá đi mất, đúng là lạc quan tếu. Vậy hãy trả lời 2 câu hỏi:

- Vì sao Google lược bỏ các kết quả, trong khi rất nhiều từ khóa thông dụng khác thì kết quả hiển thị cao gấp nhiều lần
    - Căn cứ vào đâu mà nói là "thực tế Google đã lưu trữ hơn 40k links hoàn toàn khác nhau"

Bonus thêm 1 câu: cậu có hiểu nguyên lý làm việc của các SE không?

Like
    0
    Chắc không Bác thử với từ game ở .com xem được chưa đầy 100 trang, chưa tới 1k kết quả hiển thị vậy theo các bác cả thế giới có chưa đầy 1000 trang có từ game à?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết