Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Các bác cho ý kiến về www.truongxua.vn đi

Mời các chuyên gia ixx, thatgood, mxh 2.0 và các chuyên gia khác về MXH cho một vài ý kiến quý báu về wwww.truongxua.vn . Hiện nay www.truongxua.vn đang tích cực làm lại giao diện và phát triển thêm các tính năng với hy vọng phục vụ tốt nhu cầu của cộng đồng Việt!
    Quote Quote

Like
    0
    Các bác thêm chức năng cho mỗi trường như mỗi group là tuyệt vời, để mọi người có thể viết các chủ đề, bình luận và liên lạc với nhau. điều tuyệt vời là em vừa tìm được mấy ngừoi bạn hồi trước học chung lớp và chung trừong luôn.

Like
    0
    Chuyên gia thì không dám, bảo tớ ném đá thì tớ ném thôi :
    1. Giao diện không ổn :
    + Không nói được core concept của TX là "Tìm bạn cũ, kết bạn mới" ở tất cả các trang.
    + Cấu trúc site vụn và bị chia theo 3 cột trong đó những phần phụ : thống kê bạn bè, quảng cáo, Chơi game trúng thưởng v.v.. thì nhiều, phần chính là : Thông tin cá nhân xoáy vào yếu tố profile : Đã từng học trường nào, bạn bè cùng lớp xưa có ai trên TX, bạn bè mới trên TX v..v.. thì không nổi bật
    + Các phần như thành viên online / Thành viên tích cực nên để dưới dạng hide/show bởi vì xét cho cùng khi xem profile cá nhân thì mấy cái phần đó chẳng có ý nghĩa quái gì.
    + [Ý kiến Cá nhân] :bg màu xanh lá cây không phải là màu dễ để lại ấn tượng.
    2. Điều hướng cộng đồng không tốt
    + Đã là tìm bạn cũ thì nên theo kiểu tìm ra bạn, chia sẻ tâm sự, kỷ niệm lúc trước (thể hiện bằng bài viết/ảnh/movie...). Nên tập trung các bài viết đơ đơ kiểu học trò kiểu thích em A, em B mà không dám ngỏ, mưa gió lãng mạn tí nó mới mang dấu ấn được [kiểu lưu bút ra trường ấy]
    + Bạn bè cũ gặp nhau, cùng giường [trường] cùng lớp thì nên có góc nhỏ to tâm sự, tổ chức party, hẹn hò v.v.. Như hiện tại ngoài cái tên miền truongxua thì chẳng thấy quái gì là xưa cả.

Nói tóm lại, nếu là cá nhân tớ tớ đập cha cái cấu trúc hiện tại đi tớ làm lại. Trông tả pí lù chán chết đi được.
    Đấy tính tớ thẳng thắn, thật thà, dũng cảm, các bạn truongxua thông cảm nhá

Like
    50
    Em thấy anh mhx2.0 nhận xét đủ cả rùi hì
    Mà nghe nói bên truongxua.vn đang tích cực kiếm ceo

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mxh2.0 View Post
    Chuyên gia thì không dám, bảo tớ ném đá thì tớ ném thôi :
    1. Giao diện không ổn :
    + Không nói được core concept của TX là "Tìm bạn cũ, kết bạn mới" ở tất cả các trang.
    + Cấu trúc site vụn và bị chia theo 3 cột trong đó những phần phụ : thống kê bạn bè, quảng cáo, Chơi game trúng thưởng v.v.. thì nhiều, phần chính là : Thông tin cá nhân xoáy vào yếu tố profile : Đã từng học trường nào, bạn bè cùng lớp xưa có ai trên TX, bạn bè mới trên TX v..v.. thì không nổi bật
    + Các phần như thành viên online / Thành viên tích cực nên để dưới dạng hide/show bởi vì xét cho cùng khi xem profile cá nhân thì mấy cái phần đó chẳng có ý nghĩa quái gì.
    + [Ý kiến Cá nhân] :bg màu xanh lá cây không phải là màu dễ để lại ấn tượng.
    2. Điều hướng cộng đồng không tốt
    + Đã là tìm bạn cũ thì nên theo kiểu tìm ra bạn, chia sẻ tâm sự, kỷ niệm lúc trước (thể hiện bằng bài viết/ảnh/movie...). Nên tập trung các bài viết đơ đơ kiểu học trò kiểu thích em A, em B mà không dám ngỏ, mưa gió lãng mạn tí nó mới mang dấu ấn được [kiểu lưu bút ra trường ấy]
    + Bạn bè cũ gặp nhau, cùng giường [trường] cùng lớp thì nên có góc nhỏ to tâm sự, tổ chức party, hẹn hò v.v.. Như hiện tại ngoài cái tên miền truongxua thì chẳng thấy quái gì là xưa cả.

Nói tóm lại, nếu là cá nhân tớ tớ đập cha cái cấu trúc hiện tại đi tớ làm lại. Trông tả pí lù chán chết đi được.
    Đấy tính tớ thẳng thắn, thật thà, dũng cảm, các bạn truongxua thông cảm nhá
    Cảm ơn bác. Càng chê nhiều càng tốt bác àh.
    Thực ra cái giao diện không ưng từ lâu rồi. Ngay từ đầu đã không ưng rồi nhưng vẫn loay hoay với việc tuyển dụng và làm việc với designer. Kiếm được designer ngon lành vất vả quá. Bác nào quen biết với designer nào xịn thì mách với. Cảm ơn nhiều!

Những cái liên quan đến việc có chức năng viết bài, tán tỉnh, abc... như bác nói thực ra đã có chức năng gọi là Thăm hỏi rồi nhưng chưa được trình bày nổi bật ra, không thể chèn thêm được một cái nút nổi bật vào trang về trường học. Về design www.truongxua.vn quả thực rất kém cỏi! Chúng tôi đang nỗ lực khắc phục điểm này!

Các bác thêm chức năng cho mỗi trường như mỗi group là tuyệt vời, để mọi người có thể viết các chủ đề, bình luận và liên lạc với nhau. điều tuyệt vời là em vừa tìm được mấy ngừoi bạn hồi trước học chung lớp và chung trừong luôn.
    Bọn mình cũng chuẩn bị đưa ra chức năng Hội nhóm, để liên kết các thành viên có mối quan hệ bạn bè hoặc cùng trường. 1, 2 hôm nữa là release thôi!

Cảm ơn mọi người đã góp ý!

Like
    0
    Vừa mới vô là out ra ngày, một cty mà làm web thua cả học sinh làm diễn đàn cho chính trường mình:

Danh sách website/diễn đàn các trường THPT trong TP.HCM do học sinh lập ra.

www.thptgiadinh.com
    www.ththdhsp.info
    www.buithixuan.info
    www.hungvuong.net
    www.mariecurie.biz
    www.binhphu.info
    www.phunhuan.net
    www.ntmk.info
    www.tranvanonq1.com
    www.lethihonggam.com
    www.trandainghia.info
    www.nguyenhien.net
    www.thptgovap.info
    www.tanbinh.info
    www.thptnguyencongtru.org
    www.thpttranhungdao.net
    www.tranphu.biz
    www.nthsite.com
    www.phandangluu.com
    www.trungvuong.edu.vn
    ...v.v.v.v.

Đang cập nhật thêm....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuyduongnsx View Post
    Em thấy anh mhx2.0 nhận xét đủ cả rùi hì
    Mà nghe nói bên truongxua.vn đang tích cực kiếm ceo
    Mình nghĩ Product Manager là điều cần thiết hơn cho truongxua!

Like
    0
    nên đóng cửa sớm là vừa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi That'sGood View Post
    Mình nghĩ Product Manager là điều cần thiết hơn cho truongxua!
    Đúng đấy, truongxua thiếu PM

Like
    0
    bác phải focus vào chứ, gọi là trường xưa sao lại để mấy cái web hay, CLB như là 1 forum thập cẩm vậy? Màu này kg mê dc. Tìm design giỏi bác phải tìm ở mấy cty lớn ấy, lôi kéo = $$$.

Nói về site dạng này, mình cũng phát triển 1 site tương tự, ajax, chức năng cũng khá ổn tuy còn phải sửa, update thêm. Bác nào có ý hợp tác, đầu tư, PM mình nhé. Screenshot

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết