Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50
    Like
    5

Nghĩa Vụ Quân Sự - Ai biết luật xin giúp em!

Thật bực mình mấy ông ở phường, em ở tphcm. Năm ngoái em theo học tại ĐHCN, sau đó thì bỏ và thi lại trường khác. Năm ngoái đã nộp giấy xác nhận cho nó, sau đó năm nay chuyển trường nên nó gọi quân sự và em đã nộp giấy ở trường ĐH sau cho nó luôn. Nó vẫn kêu em đi khám! Em đi khám xong ra hỏi nó bảo là "do luật quy định là chỉ có 1 trường quản, em học 2 trường nên không nhận quản được (!?!!?) ". Em mới nói ủa thế mấy thằng thi ĐH năm đầu đậu CĐ hay TC, sau đó nó thi lại đậu ĐH nộp đơn mấy anh ko chịu luôn hả? Anh ấy cũng vẫn lắc đầu và nói "không được, không được, luật quy định o.O(??!?!)".

Cho em hỏi có cái luật quy định nộp trường nào thì học chết trường đó không? Năm sau thi lại có đậu gì đi nữa vẫn phải... vác balô như thường sao???

Hay đây lại là 1 cách vòi tiền??

Không phải chỉ có trường hợp của em, ngồi nói chuyện cũng có vài thằng như em, chẳng biết phải làm sao đây!
    Quote Quote

Like
    1,064
    Ông đang đi học mà có giấy gọi đi nghĩa vụ quân sự vẫn phải đi như thường, đó là nghĩa vụ của công dân đối với quốc gia khi đất nước nguy cấp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Osama Binladen View Post
    Ông đang đi học mà có giấy gọi đi nghĩa vụ quân sự vẫn phải đi như thường, đó là nghĩa vụ của công dân đối với quốc gia khi đất nước nguy cấp
    Đúng, mỗi khi Bin mà thò tay vào thì chỗ nào cũng nguy cấp, kể cả Bin đểu!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Osama Binladen View Post
    Quote Được gửi bởi Obama Binladen View Post
    Đúng, mỗi khi Bin mà thò tay vào thì chỗ nào cũng nguy cấp, kể cả Bin đểu!
    hix các bác không hiểu vấn đề. Em chỉ muốn biết là bọn trên phường nói thế là đúng hay sai. Em nộp giấy tờ đầy đủ rõ ràng rồi có gì mà phải mời với gọi? Em muốn biết mình sai luật hay là được đưa vào vùng chờ xét " nguyện vọng 2 " nếu "biết điều " của mấy anh trên đấy!

Like
    0
    Dúi cho nó ít tiền , nó đã nói rõ ý lắm rồi mà còn giả bộ ko hiểu

Like
    0
    Pác chủ thớt cứ phải cho đi nghĩa vụ quân sự thì mới sáng mắt sáng lòng ra được.
    Kể cả pác có đi học rồi đi chăng nữa mà họ thích gọi thì pác vẫn phải đi.Nhất là khi có giấy báo về đến nhà rồi thì chịu chết lúc đó vô phương cứu chữa.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    Pác chủ thớt cứ phải cho đi nghĩa vụ quân sự thì mới sáng mắt sáng lòng ra được.
    Kể cả pác có đi học rồi đi chăng nữa mà họ thích gọi thì pác vẫn phải đi.Nhất là khi có giấy báo về đến nhà rồi thì chịu chết lúc đó vô phương cứu chữa.
    bậy!
    nếu còn đi học thì không phải đi, chỉ cần nộp giấy chứng nhận của trường là còn đi học là ok (cả nhà tui từng lên phường quậy chửi um sùm mấy tụi phường về việc này rồi, chửi lên đầu cha tụi nó luôn)
    vì pác không biết luật thì tụi nó làm khó đó
    tui hồi đó lên nộp tụi nó bảo phải viết đơn này nọ, tui về nói lại cả nhà dòng họ kéo lên chửi một trận hạch sách lại tụi nó luật nào điều nào quy định nào tụi nó câm họng luôn

nhưng chủ topic sai ở chỗ
    Năm ngoái em theo học tại ĐHCN, sau đó thì bỏ và thi lại trường khác. Năm ngoái đã nộp giấy xác nhận cho nó, sau đó năm nay chuyển trường nên nó gọi quân sự và em đã nộp giấy ở trường ĐH sau cho nó luôn
    pác đã chuyển trường là không được rồi, chỉ quy định hoãn 1 trường thôi
    cái này là để tránh trường hợp trốn nghĩa vụ quân sự ví dụ như pác học ở 1 trường 5 năm sau đó gần hết 5 năm pác lại thi tiếp 1 trường khác để trốn tiếp như vậy không được
    nên tụi nó chỉ chấp nhận cho hoãn 1 trường mà thôi, học hết 1 trường (hay bị đuổi, bỏ học nửa chừng) rồi thi trường khác học tiếp thì không được hoãn
    pác đã học 1 trường rồi thì cố học cho hết tuổi nghĩa vụ đi qua 25t là ok rồi , ông cố nội tụi nó cũng không bắt pác đi được

như tui nè giờ miễn nhiễm với cái gọi là nghĩa vụ quân sự rồi

pác đã phạm sai lầm giờ pác phải trả giá, bảo lưu kết quả học tập và chịu khó đi 18 tháng quân ngũ đi, đi xong về hy vọng còn nhớ bài vở để mà học tiếp (coi như thua kém bạn bè 18 tháng)
    còn không quay về trường cũ van xin lạy năn nỉ vào học lại đi, còn không hy vọng pác có bảo lưu kết quả để xin vào học lại
    Được sửa bởi kyra2008 lúc 17:06 ngày 04-12-2008

Like
    0
    Sao lúc trước iem học BK sau thi lại TN tụi nó vẫn đâu có hỏi như trường hợp này nhị. Khám thì vẫn đi khám thôi Muahahaha

Like
    1
    Quote Được gửi bởi heomongto View Post
    Sao lúc trước iem học BK sau thi lại TN tụi nó vẫn đâu có hỏi như trường hợp này nhị. Khám thì vẫn đi khám thôi Muahahaha
    Chắc bác ko đủ tiêu chuẩn nên chúng nó ko làm khó đc thôi.He
    :emlaugh:

Like
    0
    nhét ... vào cho nó, xong ngay thôi

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết