Trang 9 / 34 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 339
    Like
    0
    bác yenthanhlll này dư hơi quá. Nếu muốn thì tìm trên PC world có bài nói về chuyện này đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi monalisa_1209
    theo bạn thì nên học tài liệu nào nếu như mới bát đầu học c++
    Học C++ thì cứ tìm quyển tự học trong 21 ngày mà đọc, sau đó thực hành và tìm project phù hợp làm sẽ thấy còn thiếu nhiều kiến thức, lúc này thì cần tìm sách liên qua đến lý thuyết lập trình hướng đối tượng và C++.

Chúc thành công,

http://vncomputerjobs.com/

Like
    0

ban co the chi ve lap trinh Windows bang MFC

Quote Được gửi bởi trannam136
    Tui tham khảo thấy có các bài viết rất hay về học lập trình, xin post để mọi người tham khảo
    CO bài nào hay xin gởi cho tôi nhé

Xin cảm ơn nhiều nhá? Tôi mới học lt Windows nên gặp nhiều khó khăn lắm
    Được sửa bởi nguyên thảo lúc 17:08 ngày 08-05-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    mình là lính mới mong mọi người giúp đở
    cảm ơn nhiều về các bài viết trên

Like
    0
    Thật kinh khủng quá ! Mình quả thật rất ngưỡng mộ bạn đấy, trannam136 à. Mình lần đầu tiên tham gia vào mục này của forum và quả thật quá ấn tượng với những bài viết quá "đỉnh" chất lượng (chắc là bạn phải tâm huyết lắm).Mình đang là sinh viên CNNT và thấy những bài viết này rất bổ ích. Cám ơn nhé trannam136...

Like
    0
    Bài viết hay quá, mình chưa có một chút kiến thức nào, và cũng chưa biết nên bắt đầu từ đâu, nhưng bài viết của bạn là một gợi ý rất bổ ích.
    Chân thành cám ơn
    Thân.

Like
    0
    gởi trannam136
    Những bài của nam mình đọc thấy rất ấn tượng vậy cậu có thể giúp mình hiểu rỏ một điều nha.
    Mình thắc mắc Vậy Lập trình là gì vậy?
    và ngôn ngữ lập trình là gì vậy?
    Cám ơn cậu trước nha.

Like
    0
    Thật tuyệt . Một cái nhìn khái quát về IT và định hướng học va phát triển IT cho mỗi người .

Like
    0
    hình như anh lấy 1 số fần trong cuốn Teach Yourself Programming in Ten Years. fải ko. cám ơn anh đã giúp em hiểu 1 số chỗ.em cũng là lính mới

Like
    0

Cố gắng có cái nhìn tổng thể!

Cũng như bất kì một công việc nào, trước khi bắt tay vào nó ta hay cố có cái nhìn tổng quan, hay nói đung hơn la hãy định nghĩa nó, nói như vậy thì bắt đầu lập trình sẽ như thế nào:
    thứ 1 : la logic( bạn càng có logic tốt bạn càng viết được nhưng đoạn mã tốt... vậy cái gì giúp bạn có tính logic: C , Pascal .. nhưng theo tôi học C hiệu quả hơn.)
    thứ 2 : Khả năng trừu tượng hóa vấn đề: nếu (thứ 1) tốt tôi nghĩ cái này sẽ nhanh thôi,nói như vậy hơi khó hiểu nhưng thực tế la như vậy, chung ta phải biết trước mắt mình la cái gì có ăn được không, làm từ nguyên liệu gì... cái này thì chắc là C++ or Java(cố gắng học tốt một cái, nếu có khả năng học được cả 2 thì tốt quá.).
    Thứ 3: Tính quy tắc trong công việc, trong luồng phân tích, các đại gia bảo la Top_Down, chuẩn đó.
    Thứ 4: Phải chăm chỉ, rèn luyện, chịu khó học hỏi....
    Chỉ cần 4 cái như trên thì nói thực phần mềm cũng bình thường thôi... tiếc rằng chỉ có như vậy thôi mà trong trường học, luyện cho sinh viên toàn la cái gì gì...
    Tôi nghĩ rằng trước khi bước vào thế giới lập trình mà bạn tốt được như vậy thì không gại gì công nghệ cả.. ai có ý kiến khác thì thẳng thắn đóng góp nhé !

Trang 9 / 34 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết