Trang 5 / 8 FirstFirst ... 2345678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 71
    Like
    0

Ý tưởng mới !

Quote Được gửi bởi That'sGood View Post
    Dự đoán: Em nghĩ Cyvee chắc sẽ move hết qua Vietladders với sự sàng lọc cứng nhắc như hiện tại, Cyvee chỉ là cầu nối và sẽ không được đầu tư hơn nữa. Bằng chứng là các tin tuyển dụng đã được gắn "Power by Vietladders". Em vừa thua mấy chai vì dự đoán Man xanh thắng Man đỏ, lần này ko biết sao?

Dài quá rồi, nhưng vẫn chưa nói hết. Các bác góp ý thêm và phân tích thêm về Product, Source ...
    Thanks vì một bài phân tích khá sắc sảo.
    Nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ lắm ý của bác That's good về việc nhận định của bác rằng CyVee sẽ move hết qua Vietladders là sao. Vì 2 trang web này hoàn toàn có nội dung và chức năng khác nhau, 1 cái là mạng xã hội chuyên nghiệp, 1 cái là về tuyển dụng cao cấp mà.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wonbin85 View Post
    Thanks vì một bài phân tích khá sắc sảo.
    Nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ lắm ý của bác That's good về việc nhận định của bác rằng CyVee sẽ move hết qua Vietladders là sao. Vì 2 trang web này hoàn toàn có nội dung và chức năng khác nhau, 1 cái là mạng xã hội chuyên nghiệp, 1 cái là về tuyển dụng cao cấp mà.
    Cảm ơn bạn, Mình xin đính chính lại là sẽ move những gì tinh túy của Cyvee qua Vietladders.

Like
    0
    Bác TânNG mưu kế hiểm ác ghê. Khi nào ol anh em mình chat về cái ý tưởng mới của bác nhé.

Nếu chạy dịch vụ này thì VC đỡ phải có vườn ươm, lại thêm vụ buôn nô lệ nữa hoàng tá tràng luôn.

@mxh2.0: Lên mạng vui là chính, ấy cứ lôi chuyện nhà người ta ra đánh thì khổ thân người ta ra. Ấy cho bác ý cái mặt nạ rồi mắng có phải hay hơn không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mxh2.0 View Post
    P/S : Thằng này cũng là thằng đuổi đi dễ nhất, anh Tân nhờ
    bạn này khích hay nhỉ :X
    nhưng theo mình biết thì anh Tân làm sản phẩm :-"
    theo mình biết nữa thì làm sản phẩm cần có năng lực mới làm được.
    ơ thế bạn bị đuổi hay bạn tự đi thế :-/?
    @anh ixxu: bạn mxh20 đưa chuyện bạn ấy nói đấy chứ ) than thở thế cơ mà. có phải là nhà người khác đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi iceinflame View Post
    bạn này khích hay nhỉ :X
    theo mình biết nữa thì làm sản phẩm cần có năng lực mới làm được.
    ơ thế bạn bị đuổi hay bạn tự đi thế :-/?
    @anh ixxu: bạn mxh20 đưa chuyện bạn ấy nói đấy chứ ) than thở thế cơ mà. có phải là nhà người khác đâu.
    Nick này mới vậy ta ). Thui fa ơi, để cho mấy chuyên gia phân tích chán rồi hãy can gián, hay chọc tức,chửi bới và nịnh hót. Tham ra không đúng lúc làm kịch nó mất vui. Rút kinh nghiệm, để mấy anh nhớ tự ái bỏ đi thì buồn lắm. Vài bữa nữa hát hò có sao đâu, khà khà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi iceinflame View Post
    Bạn nói đúng quá, mình đang đợi Technocom nó chịu được bao lâu mới làm cái "dễ nhất" mình nói đây

Like
    0
    Thú thật với các bác, các bác đánh nhau nhiều quá, rồi người dùng bọn em khắc quyết định. Hết 4 page rồi ai cũng nói hết ý của mình rồi, anh em nghỉ thôi. Ngồi máy nhiều hại sức khỏe lắm, còn phải dành sức mà xem ai thắng ai thua chứ.

Like
    0
    Em vừa đi tập thể dục về, tinh thần rất sảng khoái nên chỉ nói nhẹ nhàng. Bác Tân đưa ra ý kiến chưa đúng lắm. Thoả thuận tí, trang này coi như một trang vui chơi - đàm đạo tích cực về MXH nghề nghiệp để chia sẻ cho cộng đồng nên bác cứ dốc hết sở học ra nhé. Tuy nhiên không lôi profile ra để móc.

Từ từ em sẽ chỉ ra từng điểm thiếu sót của bác.

Báo điện tử theo mô hình Digg khiến độc giả coi Web như một nơi đến để tìm chỉ mục tin tức và đọc chi tiết tại những trang chuyên sâu khác. Mô hình Digg có thời gian lưu chân ngừơi đọc trên báo điện tử ngắn nhưng không vì thế mà mất đi sự trung thành và tin cậy. Đây là ưu điểm của mô hình này.

Người vào Cyvee có mục tiêu khá rõ ràng, tìm các mối quan hệ liên quan đến nghề nghiệp mình quan tâm (những người nằm ngoài phân khúc mục tiêu của Cyvee không tính tại đây). Và họ sẽ trang điểm profile, kết nối, những việc đầu tiên họ làm.

Nếu thành viên thấy kết nối không có gì thú vị họ mới đọc tin tức, hoặc giả sử anh Tân hứng thú tin cướp, hiếp, giết thì vào tìm đọc một số bài chẳng may rơi vào Mục Tin tức ( ví dụ thế). Như vậy hành vi này xảy ra cuối cùng với người dùng mục tiêu, sau khi họ thấy các tính năng của Cyvee không đủ hấp dẫn họ. Vậy kết luận của bác TânNG là không hợp lý.

Câu hỏi để bác Tân sửa chữa này:

1. Các tính năng quản trị, phát triển quan hệ nghề nghiệp tại Cyvee đã đủ sâu để một tính năng phụ ( Digg-like) ấn át?

2. Nếu loại bỏ đi các tính năng làm phân tán mục tiêu chính của Cyvee thì họ có phát triển hơn không?

3. Theo ý kiến của bác Tân, Cyvee cần làm gì ( giới hạn trong sản phẩm) để tái thiết kế lại sản phẩm?

Quote Được gửi bởi TanNg View Post

1. Chức năng, công cụ, sản phẩm

Và team CyVee đã khá thành công trong việc làm vỡ tan lõi quan hệ nghề nghiệp, bằng cách đưa vào chức năng thảo luận nội dung theo mô hình kiểu Digg.
    Ví dụ trên bác đề cập đến sự quan trọng của content, user trong chiến lược tạo dựng giá trị MXH. Quan điểm bác rất rõ ràng, phát triển từ một nhóm nhỏ và nhân rộng mô hình. Vậy em hỏi khí không phải làm thế liệu bác đang vẽ ra một cách làm manh mún, chỉ hùng hục làm các giai đoạn giữa, Còn giai đoạn đầu thì bỏ qua?

Bonus thêm câu hỏi:

Liệu có tối đa hoá được lợi nhuận hay không? Hay làm vậy có quyết định được lợi nhuận sẽ như thế nào? chiếm bao % phân khúc thị trường Việt Nam? Có chủ động trong việc xác định và tiếp cận mục tiêu lợi nhuận? Hay như thày bói mù xem voi?

Theo bác giải pháp cho ví dụ không chuẩn lắm của bác như thế nào?

Quote Được gửi bởi TanNg View Post
    Cùng một hệ thống chức năng forum thì có hàng chục diễn đàn phát triển theo hàng chục kiểu. Lý do chính tạo nên sự khác biệt chính là nhóm user ban đầu, nhóm user cốt lõi, hoặc cách tổ chức nội dung ban đầu. Kéo theo việc lựa chọn nhóm users ban đầu để xuất phát điểm sẽ trở nên quan trọng nhất.
    Được sửa bởi ixx lúc 07:45 ngày 05-12-2008

Like
    0
    Các bác phân tích hay quá!

Mình phục nhất là phong cách vừa phân tích vừa mánh khóe lẫn nhau. Ôi chắc các bác phải dán cái tem intel lên trán: "core 2 inside" Mà điều này cũng làm nên nét rất riêng của diễn đàn Việt ^^

Thôi ngồi xem chờ đợi cái giải pháp cho Cyvee vậy ^^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ixx View Post
    Câu hỏi để bác Tân sửa chữa này:

1. Các tính năng quản trị, phát triển quan hệ nghề nghiệp tại Cyvee đã đủ sâu để một tính năng phụ ( Digg-like) ấn át?

2. Nếu loại bỏ đi các tính năng làm phân tán mục tiêu chính của Cyvee thì họ có phát triển hơn không?

3. Theo ý kiến của bác Tân, Cyvee cần làm gì ( giới hạn trong sản phẩm) để tái thiết kế lại sản phẩm?

Quote lại đây đợi xem câu trả lời của anh Tân đã, sau đó sẽ đưa ý kiến cá nhân

Trang 5 / 8 FirstFirst ... 2345678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết