Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 71
    Like
    0
    Xô bồ lắm, chỉ hợp nông dân chân đất mắt toét thôi. Mà gõ nhầm, hội thảo của VC, kiểu trà đá tào lao.

Quote Được gửi bởi ixx View Post
    Em xin một chân được không? Em nói thật, em chưa bao giờ dự một hội thảo nào của VCC cả.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mxh2.0 View Post
    Mục tiêu của CV rõ ràng là khác cái idea của tớ rồi, họ đang chủ định nhắm vào thị trường nhân sự cao cấp. Nơi make money dễ nhất trong HR (cứ nhìn các cty head hunter thì biết).
    Cái tớ đề xuất là 1 hướng khác cho CV, để hiện tại lay lắt quá, chẳng có điểm nhấn j cả. Để trả lời câu hỏi % : "Tất cả phụ thuộc vào việc CV làm gì để những user hiện tại sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm". Với sinh viên, nếu có gì lợi cho họ thì tự họ sẽ marketing theo kiểu truyền miệng cực nhanh.
    Tớ ứ tán thành cách ấy đặt câu hỏi rồi lại trả lời rất thiếu trách nhiệm.

Với cách nghĩ của riêng ấy, ấy phân tích vấn đề dựa trên câu hỏi của tớ đi. Chứ lại giống bác TânNG chỉ giỏi hô hào. Chả bao giờ thấy phệt ra ý gì đọc thấy sướng cả.

Mà quái lạ! Rõ ràng là muốn giúp Cyvee, tại sao không đặt vấn đề với đúng phân khúc bạn ý đang cần mà lại nhảy sang phân khúc khác. Cái phân khúc còi còi, mà chỉ ăn được cái trò phân tích trải nghiệm, liên kết nhãn hiệu đào tạo, dịch vụ tư vấn. Hy vọng marketing truyền khẩu hơi khó thuyết phục lợi nhuận thu về lắm

Like
    19
    xét về traffic CV sẽ không cao được, vì target chỉ nhắm vào 20% internet users ở VN, và chỉ 0.01% trong đó gõ đúng được cái domain ceyvee.com này (Move từ topic kia sang góp ý cho cv)
    Tuy nhiên vẫn có cách làm cho nó kiếm tiền dễ dàng

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TanNg View Post
    Xô bồ lắm, chỉ hợp nông dân chân đất mắt toét thôi. Mà gõ nhầm, hội thảo của VC, kiểu trà đá tào lao.
    Em tối nào chả la cà ở Cây bàng đổ. Được cái dùng Internet của FPT miễn phí sướng ra phết.

Like
    0
    Em nói đơn giản cho bác Phương hiểu nhé: quan điểm của em về một mạng xã hội là giá trị sản phẩm và sự tương tác tạo ra nội dung. Bác không cần định hướng cho người sử dụng vì nhu cầu của họ sẽ tự định hướng, cái họ cần là công cụ , ứng dụng chất lượng nào đáp ứng được điều đó, tương tự như bác cung cấp cho người ta cần câu để câu cái người ta muốn chứ không thể đặt thứ bác có vào cần câu rồi bảo người ta câu lên đi.
    Nếu làm tốt networking thì bác không cần phải tốn chi phí nhiều cho việc giữ chân họ đâu.
    Em chỉ phân tích một số điểm, còn thiếu rất nhiều.
    Em nghĩ một sản phẩm mạng xã hội muốn phát triển tốt cần có các yếu tố sau:
    - Source (tốt như thế nào thì em để cho các bác làm code góp ý)
    - Product Manager (bất kỳ sản phẩm nào cũng cần phải có người này)
    - Ceo (không có ông này thì không biết cách thu tiền về đâu)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi TanNg View Post
    Sắp có hội thảo nội bộ VCC về thiết kế sản phẩm và nền tảng công nghệ web. Bạn That's Good ra Hà nội la liếm tí không?
    Cảm ơn bác, để em coi sao đã nhé!
    Được sửa bởi That'sGood lúc 14:13 ngày 03-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Hôm nay được đọc nhiều tin thú vị quá.chắc phải thường xuyên vào diễn đàn thôi hihih

Like
    0

Quote Được gửi bởi That'sGood View Post
    Em nói đơn giản cho bác Phương hiểu nhé: quan điểm của em về một mạng xã hội là giá trị sản phẩm và sự tương tác tạo ra nội dung. Bác không cần định hướng cho người sử dụng vì nhu cầu của họ sẽ tự định hướng, cái họ cần là công cụ , ứng dụng chất lượng nào đáp ứng được điều đó, tương tự như bác cung cấp cho người ta cần câu để câu cái người ta muốn chứ không thể đặt thứ bác có vào cần câu rồi bảo người ta câu lên đi.
    Nếu làm tốt networking thì bác không cần phải tốn chi phí nhiều cho việc giữ chân họ đâu.

Vậy ddth.com có được xem là 1 mạng xã hội không ?
    Nếu bác trả lời có thì :
    1. Souce : từ Opensouce giá 160$
    2. Product manager : Thôi bác Vikhoa nhận luôn chức này nha
    3. CEO : thôi bác nhận luôn giùm em chức này nữa nha
    Vậy theo bạn DDTH là một MXH có thành công không, (thực ra bác Vikhoa hiện nay không giữ mấy chức cao siêu ấy đâu, cũng tà tà ..khong chừng giờ đang cầm cái máy ảnh đi đâu đó đấy )

Theo tớ thì MXH là một định nghĩ tùy trừong hợp, và thành công của nó không phải theo một chuẩn nào cả mà theo thời thế và thế thời,

Dẫn chứng khác, Cái MXH gì của bác Tanng khai tử khi từ còn trong trứng ấy, chắc mạng ấy cũng có đầy đủ các yếu tố của bác đưa trên nhưng tại sao bị khai tử ???

Thấy mấy bác nhà mình chủ mạng XH vào diễn đàn chia sẽ và phân tích rất hay, nhưng chúng ta nên hướng tới phân tích và đóng góp tốt hơn, như bác That's God, chứ đừng có nén đá nhau hoài, chán quá.

Like
    0

Thông tin

Tớ ứ tán thành cách ấy đặt câu hỏi rồi lại trả lời rất thiếu trách nhiệm.

Với cách nghĩ của riêng ấy, ấy phân tích vấn đề dựa trên câu hỏi của tớ đi. Chứ lại giống bác TânNG chỉ giỏi hô hào. Chả bao giờ thấy phệt ra ý gì đọc thấy sướng cả.

Mà quái lạ! Rõ ràng là muốn giúp Cyvee, tại sao không đặt vấn đề với đúng phân khúc bạn ý đang cần mà lại nhảy sang phân khúc khác. Cái phân khúc còi còi, mà chỉ ăn được cái trò phân tích trải nghiệm, liên kết nhãn hiệu đào tạo, dịch vụ tư vấn. Hy vọng marketing truyền khẩu hơi khó thuyết phục lợi nhuận thu về lắm
    Ơ, chỉ hẳn ra cái to đùng lại bảo là không chỉ. Đã nói là nâng cấp cái Q&A của CV lên thành một nơi chuyên tư vấn cho những người mới(sẽ) đi làm bằng các kinh nghiệm thực tế họ đã trải qua, từ đó kết hợp "liên kết nhãn hiệu đào tạo, dịch vụ tư vấn" để thu tiền về. Bạn bảo cái đó mà ít tiền hử, ít tiền thì các dịch vụ đào tạo ngoại ngữ, tin học, học nghề...đã không mở lên như nấm

Like
    0

Nhất trí, quan điểm bạn đưa ra không sai.

Tuy nhiên mình có mấy ý nhỏ không biết có đúng không. Như đã mình đã đề nghị bạn chỉ nên liệt kê tính năng sản phẩm Cyvee và đề xuất tính năng mới, không nên phân tích quá xa. Xa hơn là thành thày bói mù xem voi.

Người dùng khi sử dụng một MXH tự họ không định hướng được. Mà triết lý của MXH định hướng họ. Triết lý này xuyên suốt sản phẩm ( cơ thể) và tạo hình của sản phẩm với các tính năng phục vụ người sử dụng, cho họ quản lý các bộ phận của cơ thể profile, mối quan hệ, status, update và contact.

Các nội dung (content), dữ liệu quan hệ là máu lan truyền khắp các bộ phận để nuôi sống sản phẩm và giữ người dùng ở lại. Để có máu, thì cần nỗ lực phát triển & quản lý nội dung + các hoạt động ATL, BTL, IMC ( cái này là Marketing không đi sâu),... từ phía MXH và nhận thức nâng cao dần từ người sử dụng. Ấy vậy mới có MXH cho Video, mạng cho nghề nghiệp,...

Tính năng tương tác, hay công cụ rất quan trọng trong Web tiện ích dành cho Cộng đồng. Nhưng một mạng Cộng đồng ( Community) khác với một MXH ( Social Networks). Một mạng Xã hội ngoài tính Cộng đồng thì cần có thêm Tính kết nối ( Connection), Phương thức giao tiếp ( Communication) và điểm rất khác biệt là Triết lý quan hệ được tạo ra hiện thực hoá bằng các Ngữ cảnh ( Context), Nội dung ( Content), Sự thay đổi theo người dùng ( Customization),...

Về Networking (theo cách bạn hiểu), mình không bàn đến vì đây là mảng rất lớn liên quan đến marketing.

Các yếu tố bạn đề xuất không sai. Nhưng chưa đủ vì làm kinh doanh với MXH cần người và lập trình thật, nhưng nếu chỉ có thế thì toi hết.

Quote Được gửi bởi mxh2.0 View Post
    Ơ, chỉ hẳn ra cái to đùng lại bảo là không chỉ. Đã nói là nâng cấp cái Q&A của CV lên thành một nơi chuyên tư vấn cho những người mới(sẽ) đi làm bằng các kinh nghiệm thực tế họ đã trải qua, từ đó kết hợp "liên kết nhãn hiệu đào tạo, dịch vụ tư vấn" để thu tiền về. Bạn bảo cái đó mà ít tiền hử, ít tiền thì các dịch vụ đào tạo ngoại ngữ, tin học, học nghề...đã không mở lên như nấm
    Ấy cứ đùa. Ấy nói thế hoá ra bán hàng trực tuyến ở VN giờ mạnh như thương mại truyền thống à. Trải nghiệm người tiêu dùng truyền thống khác nhiều so với trải nghiệm trực tuyến chứ.

Í, mà cái vụ làm một sản phẩm ấy phải biết cái gì là nhân tố chính, cái nào nhân tố phụ. Người sử dụng trả hầu hết sự tin cậy, trung thành cho giá trị của nhân tố chính chứ không phải nhân tố phụ. QnA chỉ là phụ trợ thui. Nên ấy nên tìm cái gì có giá trị nhất để trao đổi chứ.

Mà thui, ấy có chủ đề gì khác thú vị đem ra trao đổi, chứ không tớ lượn đây.
    Được sửa bởi ixx lúc 16:49 ngày 03-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Vẫn ko đồng tình với That'sgood về định hướng SNs. Đi câu biển mà dúi vào cần câu sông, cho mồi cá sông thì cũng bằng không. Khi làm sản phẩm ngay từ đầu phải có định hướng cụ thể cho từng phần hành, chức năng. Nhưng tuyệt đối không được khư khư cứng nhắc mà phải thay đổi các phần hành đó theo hành vi user, cái nào không phù hợp thì bỏ, cái nào mắc, vướng thì sửa, cải tiến để người dùng được thỏa mãn.
    Nếu quan niệm SN là nơi có 1 số công cụ, rồi người dùng muốn dùng j thì dùng thì đẻ ra 1 cái gọi là SN có vẻ dễ quá

Ấy cứ đùa. Ấy nói thế hoá ra bán hàng trực tuyến ở VN giờ mạnh như thương mại truyền thống à. Trải nghiệm người tiêu dùng truyền thống khác nhiều so với trải nghiệm trực tuyến chứ.

Thui, ấy có chủ đề gì thú vị đem ra trao đổi, chứ không tớ lượn đây.
    Đùa thế nào được, căn cứ nhá :
    1. Dựa trên thế mạnh sẵn có của CV
    2. Một hướng để kiếm xiền cho CV ngoài chuyện head hunter

Chủ đề thì thiếu gì ? Review các trang của VC, Vinagame, FPT, TinhVan, Vega....Ixx đưa chủ đề lên đây, cái j tớ cũng chiến hết
    Được sửa bởi mxh2.0 lúc 16:48 ngày 03-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết