Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 71
    Like
    0
    Ô, giờ mới để ý thằng Vietlladers, clone nhanh tay phết.

Quote Được gửi bởi That'sGood
    Dự đoán: Em nghĩ Cyvee chắc sẽ move hết qua Vietladders với sự sàng lọc cứng nhắc như hiện tại, Cyvee chỉ là cầu nối và sẽ không được đầu tư hơn nữa. Bằng chứng là các tin tuyển dụng đã được gắn "Power by Vietladders". Em vừa thua mấy chai vì dự đoán Man xanh thắng Man đỏ, lần này ko biết sao?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TanNg View Post
    CyVee là clone của LinkedIn đấy bạn That's Good. Ngoài ra cũng có một số innovation nhỏ.

Đọc review bạn That's Good thú vị phết. Có vẻ như là ít lượn lờ các site mạng xã hội của cả Tây, ta nên hiểu biết về chúng không nhiều. Nhưng khi phân tích lại moi rất trúng các yếu tố quan trọng. Bản năng của reviewer rất tốt nhé.

Cheer.
    Em đăng ký tham gia hơn một trăm mạng xã hội cả của Việt Nam và cả nước ngoài, những phân tích của em chỉ tập trung vào những giá trị cốt lõi của mạng xã hội chứ không bị loãng. Trong bán hàng gọi là bán cái người ta cần chứ không phải bán cái mình có, nên em không đề cập nhiều ở đây. Còn Cyvee chỉ bắt chước ý tưởng của Linkedin chứ không hẳn là clone. Em phân tích lấy Facebook làm cơ bản.

Quote Được gửi bởi mxh2.0 View Post
    That'sgood nghĩ thế nào về việc Cyvee nên có phần giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm nghề nghiệp + tư vấn SV sắp ra trường ? (phát triển từ phần Q&A lên)
    Học ngành nào có thể làm cái gì ? xin ở đâu ? nếu học thêm thì phải học cái gì ? Kinh nghiệm trong môi trường làm việc là cái gì ? Quan hệ với đồng nghiệp ra sao ? Đối phó với các tình huống trong công việc thế nào vv...bằng chính kinh nghiệm của user tại CV ?
    Bản chất mạng xã hội là sự tương tác giữa các thành viên tạo ra nội dung chứ không phải là sự can thiệp của ban quản trị để làm cho web mạnh lên. Mình nghĩ hiện tại Q&A của Cyvee vậy là tốt rồi, vấn đề là users có gửi những câu hỏi liên quan như bạn đề cập và các chức năng networking có tốt hay không thôi. Hoặc bạn có thể lập ra một hội nhóm như thế và trao đổi ở trong đó.

Cảm ơn các bác đã có lời khen!

Like
    0
    He he, đừng tự ái. Hem thì tớ ngại nhận xét lắm.

Quote Được gửi bởi That'sGood View Post
    Em đăng ký tham gia hơn một trăm mạng xã hội cả của Việt Nam và cả nước ngoài.

Like
    0

Bản chất mạng xã hội là sự tương tác giữa các thành viên tạo ra nội dung chứ không phải là sự can thiệp của ban quản trị để làm cho web mạnh lên. Mình nghĩ hiện tại Q&A của Cyvee vậy là tốt rồi, vấn đề là users có gửi những câu hỏi liên quan như bạn đề cập và các chức năng networking có tốt hay không thôi. Hoặc bạn có thể lập ra một hội nhóm như thế và trao đổi ở trong đó.

Chỗ này mình nghĩ khác bạn 1 chút, nếu muốn phát triển thì ngay từ đầu người làm sản phẩm phải định hướng được người dùng. Nếu sinh ra Q&A thì nên hướng tập trung vào cái j để làm điểm riêng biệt nổi bật cho mình. Nếu vào CV mà hỏi toàn bán nhà với dùng sản phẩm thì ý nghĩa cũng ko cao lắm...Nếu như hiện tại ta chỉ đạt được một cái Q&A nhờ nhờ mà SNs nào cũng có cho đủ bộ thôi.

Like
    0
    Những câu hỏi của mxh2.0 cần phải có câu trả lời chi tiết hơn chứ không khơi khơi như That'sGood đưa ra được.

Các vấn đề về sau chỉ giới hạn trong liệt kê và bình luận tính năng sản phẩm. Không vượt ra ngoài. Nếu vượt ra ngoài thì nhận định của bạn có nhiều điểm thiếu sót.

Bạn sắc sảo hơn đi.

1. Nên có chia sẻ kinh nghiệm hay không? That'sgood nghĩ thế nào về việc Cyvee nên có phần giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm nghề nghiệp + tư vấn SV sắp ra trường ? (phát triển từ phần Q&A lên);

2. Tư vấn như thế nào? Học ngành nào có thể làm cái gì ? xin ở đâu ? nếu học thêm thì phải học cái gì ? Kinh nghiệm trong môi trường làm việc là cái gì ? Quan hệ với đồng nghiệp ra sao ? Đối phó với các tình huống trong công việc thế nào vv...bằng chính kinh nghiệm của user tại CV ?

3. Có bao nhiêu người sẽ tham gia? <Câu hỏi cho mxh2.0>
    Điểm mạnh của nội dung: Cyvee đã phần nào đáp ứng được nhu cầu đối với users của mình là cung cấp công cụ để họ chia sẻ liên quan đến công việc như kiến thức, cập nhật tin tức, tham gia các hội nhóm bổ ích cho công việc nghề nghiệp của mình và đặc biệt là cơ hội tìm kiếm công việc tại các công ty đăng rao vặt tuyển dụng trên Cyvee.
    Dựa trên nhận định này Cyvee là một Web tiện ích có thêm một số tính năng mạng xã hội và tập trung vào post jobs.

Vậy thì nó khác gì với một Vietnamworks giờ ỉn thêm tính năng mạng xã hội vào?

Và nó khác gì với LinkedIn? và Caravat?

Dự đoán: Em nghĩ Cyvee chắc sẽ move hết qua Vietladders với sự sàng lọc cứng nhắc như hiện tại, Cyvee chỉ là cầu nối và sẽ không được đầu tư hơn nữa. Bằng chứng là các tin tuyển dụng đã được gắn "Power by Vietladders". Em vừa thua mấy chai vì dự đoán Man xanh thắng Man đỏ, lần này ko biết sao?
    Cầu nối theo mình hiểu là dụ người dùng vào Cyvee rồi bắc cầu qua Vietladders.
    Nếu vậy thì nghe có vẻ Cyvee vô dụng quá . Theo bạn có cách nào để Cyvee hữu dụng không?
    Được sửa bởi ixx lúc 12:56 ngày 03-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ixx View Post
    Những câu hỏi của mxh2.0 cần phải có câu trả lời chi tiết hơn chứ không khơi khơi như That'sGood đưa ra được.

Bạn sắc sảo hơn đi.
    Số người tham gia định hướng nghề nghiệp max = số sinh viên VN ra trường hàng năm. Thử hỏi rằng 1 năm có bao nhiêu sv ra trường và bao nhiêu trong số đó được tư vấn về nghề nghiệp một cách "thực tế". "Thực tế" là như thế nào thì chỉ những người đã từng đi làm chỉ cho đúng ko ? những người đi làm đấy có phải đang ở trên CV ko và 99% những người đi làm trên CV có xuất phát là từ sinh viên ko nhỉ ?

Like
    0
    Số người tham gia định hướng nghề nghiệp max = số sinh viên VN ra trường hàng năm. Thử hỏi rằng 1 năm có bao nhiêu sv ra trường và bao nhiêu trong số đó được tư vấn về nghề nghiệp một cách "thực tế". "Thực tế" là như thế nào thì chỉ những người đã từng đi làm chỉ cho đúng ko ? những người đi làm đấy có phải đang ở trên CV ko và 99% những người đi làm trên CV có xuất phát là từ sinh viên ko nhỉ ?
    Ấy đặt vấn đề quá ngon.

Nhưng tớ hỏi khí không phải, ấy đã nghĩ một quy trình đầu ra đầu vào chưa, hay chỉ là ý tưởng? Chi phí cho việc hút 1% (1) lên Cyvee bao gồm những gì? Chi phí giữ lại 1% (2) của (1) sinh viên đó lại trong 6 tháng là những gì? Với nền giáo dục hiện tại, với nhu cầu & mong muốn trực tuyến hiện tại, bao lâu để đạt điểm cân bằng?

Đặt Người dùng Mục tiêu là sinh viên liệu có đáp ứng mục đích của Cyvee? Tớ hóng hớt thấy định vị của bạn Cyvee hơi khác tí.

Like
    0
    Sắp có hội thảo nội bộ VCC về thiết kế sản phẩm và nền tảng công nghệ web. Bạn That's Good ra Hà nội la liếm tí không?

Dài quá rồi, nhưng vẫn chưa nói hết. Các bác góp ý thêm và phân tích thêm về Product, Source ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TanNg View Post
    Sắp có hội thảo nội bộ VCC về thiết kế sản phẩm và nền tảng công nghệ web. Bạn That's Good ra Hà nội la liếm tí không?
    Em xin một chân được không? Em nói thật, em chưa bao giờ dự một hội thảo nào của VCC cả.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ixx View Post
    Ấy đặt vấn đề quá ngon.

Nhưng tớ hỏi khí không phải, ấy đã nghĩ một quy trình đầu ra đầu vào chưa, hay chỉ là ý tưởng? Chi phí cho việc hút 1% (1) lên Cyvee bao gồm những gì? Chi phí giữ lại 1% (2) của (1) sinh viên đó lại trong 6 tháng là những gì? Với nền giáo dục hiện tại, với nhu cầu & mong muốn trực tuyến hiện tại, bao lâu để đạt điểm cân bằng?

Đặt Người dùng Mục tiêu là sinh viên liệu có đáp ứng mục đích của Cyvee? Tớ hóng hớt thấy định vị của bạn Cyvee hơi khác tí.
    Mục tiêu của CV rõ ràng là khác cái idea của tớ rồi, họ đang chủ định nhắm vào thị trường nhân sự cao cấp. Nơi make money dễ nhất trong HR (cứ nhìn các cty head hunter thì biết).
    Cái tớ đề xuất là 1 hướng khác cho CV, để hiện tại lay lắt quá, chẳng có điểm nhấn j cả. Để trả lời câu hỏi % : "Tất cả phụ thuộc vào việc CV làm gì để những user hiện tại sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm". Với sinh viên, nếu có gì lợi cho họ thì tự họ sẽ marketing theo kiểu truyền miệng cực nhanh.

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết