Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Giúp mình giải quyết file.flv này với !!!

Chào các bạn. Tình hình của mình như sau: mình có 1 file.flv 202Mb dài 47 phút. Mình xem bằng chương trình Media Classic. Coi được 13 phút là tự động nó dừng lại, nó stop, mình bấm play để xem tiếp thì không được, nó cứ stop hoài. Muốn xem tiếp thì mình phải mở lại từ đầu để coi. Nhưng phải canh chừng khi nó sắp đến 13 phút thì mình kéo thanh công cụ tua qua đoạn đó, tua đến đoạn 14 phút thì coi tiếp đến hết 47 phút được. Vậy là trong khoảng 13 phút đến 14 phút nó bị lỗi gì đó.
    Vấn đề của mình là mình muốn chuyển file.flv này sang avi . Mình đã sử dụng nhiều phần mềm để chuyển đổi và sử dụng cả phần mềm để cắt file.flv nhưng đều thất bại. Vì tất cả các phần mềm đấy đều chuyển được 13 phút đầu tiên của file.flv mà thôi. Nghĩa là nếu chuyển sang file.avi thì chỉ coi được 13 phút thôi, còn phần còn lại của bộ phim thì hoàn toàn bị mất. Còn nếu cắt file.flv thì chỉ cắt được đến 13 phút thôi, phần còn lại không cắt được.
    Các bạn vui lòng chỉ cho mình với . Đây là bộ phim mình rất thích. Cám ơn các bạn nhé.
    Quote Quote

Like
    0
    Phần đấy theo mình bị lỗi hoàn toàn,ko sửa đc hay sao ấy,mình cũng bị 1 tập phim như thế,mất đến hơn 3' cơ.

Like
    0
    Cám ơn bạn nhiều lắm . Nhưng có ai có thể chỉ mình cách khắc phục lỗi này hay không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fighterfi View Post
    Cám ơn bạn nhiều lắm . Nhưng có ai có thể chỉ mình cách khắc phục lỗi này hay không?
    Không biết bạn đã thử cách này chưa, cắt thành 2 đoạn

Đoạn 1 từ 0-phút 13

Đoạn 2 từ phút 15 tới hết

ghép 2 đoạn này với nhau => bỏ được đoạn lỗi

P/S mình chỉ sợ phần mềm convert cũng ko thể đọc được đoạn lỗi khi chỉnh cái Start Point (điểm cắt đầu)qua đoạn lỗi này

Hi vọng thành công!

Like
    0
    bạn thử dùng các phần mềm chuyển đuôi coi.như total convender đó.có thể được đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi asimo_dangkhoa View Post
    Không biết bạn đã thử cách này chưa, cắt thành 2 đoạn

Đoạn 1 từ 0-phút 13

Đoạn 2 từ phút 15 tới hết

ghép 2 đoạn này với nhau => bỏ được đoạn lỗi

P/S mình chỉ sợ phần mềm convert cũng ko thể đọc được đoạn lỗi khi chỉnh cái Start Point (điểm cắt đầu)qua đoạn lỗi này

Hi vọng thành công!
    Cám ơn bạn. Cách này mình cũng đã thử rồi nhưng không được. Nếu làm như bạn thì ngay tại chỗ ghép đó sẽ bị lỗi và mình cũng không thể chuyển file.flv sang avi được!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi xienbohung View Post
    bạn thử dùng các phần mềm chuyển đuôi coi.như total convender đó.có thể được đó
    Mình đã dùng phần mềm này rồi bạn ơi nhưng cũng không được. Không biết có chương trình nào quay phim trên màn hình máy vi tính lại không ha? Nếu có chương trình đó thì mình có thể quay từ đầu đến cuối phim là được rồi.
    Được sửa bởi fighterfi lúc 23:01 ngày 02-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Bạn có thể thể tải lại bộ phim này xem thế nào?
    Theo tui thì chuyện này có thể trong lúc bạn hoặc người khác downdload
    có lẽ là đường mạng ngắt quãng nên tải về không đều
    Vẫn có trường hợp đang download mà mình tắt chương trình nhạc,phim đang mở thì chương trình vẫn tiếp tục download nhưng mà âm thanh hoặc hình ảnh ngắt quãng hoặc không trọn vẹn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Anh_tn View Post
    Bạn có thể thể tải lại bộ phim này xem thế nào?
    Theo tui thì chuyện này có thể trong lúc bạn hoặc người khác downdload
    có lẽ là đường mạng ngắt quãng nên tải về không đều
    Vẫn có trường hợp đang download mà mình tắt chương trình nhạc,phim đang mở thì chương trình vẫn tiếp tục download nhưng mà âm thanh hoặc hình ảnh ngắt quãng hoặc không trọn vẹn!
    Cách này mình cũng đã làm rồi mà vẫn thế bạn ơi. Chán quá!!!

Like
    0
    sao lại chán!!!còn nhiều film hay khác để xem cơ mà?
    Thế bạn hãy chia sẻ cùng mình đi! mình cũng đang chán nè! tại vì lo học nhiều quá! Bạn bè thì ít,khi buồn hổng biết làm gì cả! chỉ biết ngồi bên chiếc máy vô tri vô giác! cũng chẳng muốn xem phim hay đi chơi đâu nữa? mà bạn có thể gửi file.fvl qua mail cho mình (ytinhoc@yahoo.com) ,mình sẽ nhờ người giúp!làm xong mình gửi lại cho bạn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết