Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Giúp mình giải quyết bài này với.

Mình muốn import file hoso trong excel vào access nhưng cái danh sách trong file excel thường xuyên thay đổi theo mỗi ngày. Các bạn có thể chỉ giúp mình cách nào để khi import dữ liệu từ excel thì access sẽ tự động thêm cái ngày mình import và khi import lần sau thì access sẽ dò tìm trong danh sách nếu hoso nào ko có trong file excel thì nó sẽ tự động thêm cái ngày mà hoso đó không còn nữa không vậy.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn link table Danhsach với file Danhsach.xls (không import)
    Copy table Danhsach sang bảng TblDanhSach, chọn Paste Options là Structure And Data (Local Table).
    Dùng Find Unmatch Query Wizard để tạo 1 Query chỉ hiển thị những record có ngày trong bảng Danhsach mà không có trong bảng TblDanhsach. Sửa Query Type thành Append Query, trong ô Append to table, chọn TblDanhSach.
    Thử thêm vào danh sách trong file Excel (Danhsach.xls) một vài ngày mới rồi đóng lại. Bây giờ bạn chạy Query vừa mới tạo, Access sẽ chép thêm những ngày mới. Chạy Query lần nữa sẽ không có gì xảy ra.
    Chúc bạn thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn có thể tải files ví dụ ở đây (Test.zip) : http://www.megaupload.com/?d=FMNIPQRL
    Giải nén vào thư mục D:\Test (gồm 2 file ViDu.mdb và DanhSach.xls)
    Được sửa bởi Cu Thảo lúc 08:44 ngày 30-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Cần chú ý !

=iif([ketqua].[diem]>5,'dau','truot')

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết