Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Giúp em gỡ bỏ Driver Card màn hình cũ

Máy của em trước đã có card màn hình rồi . Giờ em muốn nâng cấp card mới ( ASUS 256m ) cho em hỏi có cần gỡ bỏ Drriver của card cũ ko ạ. Và vao đâu để gỡ bỏ nó mong các anh chỉ dùm em. Em cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LyHương View Post
    Máy của em trước đã có card màn hình rồi . Giờ em muốn nâng cấp card mới ( ASUS 256m ) cho em hỏi có cần gỡ bỏ Drriver của card cũ ko ạ. Và vao đâu để gỡ bỏ nó mong các anh chỉ dùm em. Em cảm ơn nhiều
    Thông thường là khi bạn cắm card màn hình mới vào thì bạn phải remove driver của card màn hình cũ đi và install driver cho card màn hình mới.

Để remove driver của card màn hình cũ bạn làm theo cách sau: Start -> Control Panel -> Add and remove Programs -> Chọn chương trình cần remove -> Remove -> OK.

Like
    0
    Em dã lam nhu anh chỉ mà vào: Add and remove Programs Ko tim thây chô nào có tên Card man hinh cũ của em cả
    Lam sao remove dc anh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LyHương View Post
    Em dã lam nhu anh chỉ mà vào: Add and remove Programs Ko tim thây chô nào có tên Card man hinh cũ của em cả
    Lam sao remove dc anh
    Bạn có thể remove driver card màn hình cũ bằng cách sau: Click chuột phải vào My Computer -> Manage -> Divice Manager -> Double click vào Graphic (hay Display adapters gì đó) -> click chuột phải vào tên của card màn hình -> uninstall.

Like
    0
    Nếu card mới mua cùng một công ty (vd: Nvidia, hay Ati) và cùng dòng vói card cũ (FX, Geforce) thì không cần cài driver mới. Nhưng nên cập nhật driver mới thì sẽ tốt hơn.Thân.

Like
    0
    Phải uninstall driver cạc củ mới được. Vô my computer - device mânger - click phải díplay adapter - uninstall - re start - bỏ đĩa driver mới vô và íntall.

Like
    0
    hihi cám ơn các anh nhiều ạ. Em làm dc rồi Thak cac anh đã chỉ bảo

Like
    0
    thank các bác nhìu nhá

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết