Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Tệ thật ! cho hỏi cách thay đổi phông trong photoshop

chào các bạn.
    mình có một bức ảnh chụp nhưng phông cảnh xấu mình muốn thay cảnh khác cho lạ mà dùng công cụ để cắt thì tóc người ko tự nhiên, ai biết cách tạo xin chỉ dùm và một vài xảo thuật tạo cho bức ảnh có chiều xâu hơn thì càng tốt. Cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Cách cắt ảnh tốt nhất bạn nên dùng thanh công cụ PEN (Bạn nên Zoom lớn cho dễ cắt)

Like
    0
    bạn nên dùng công cụ nhân bản clone ý. đầu tiên chọn công cụ đó rồi chọn độ gì gì đó mình quên rồi ở phía trên màn hình(photoshop 7.0) khỏang 20% thôi. tạo file mới chuyển hình nền sang file mới sau đó giữ Ctrl và nhấn chuột vào hình của bạn rồi bỏ Ctrl chỉ sang hình nền mới giữ chuột rồi rê từ từ đến khi vùa ý thì thôi. Muốn Undo thì nhấn Ctrl + Alt + Z(nhớ là phải tắt VietKey đi nhé).có gì gửi mail cho mình
    kfor20032003@yahoo.com

Like
    0
    bạn có thể dùng extract ( trong menu filter hay sao đó)
    - bạn chọn công cụ có hình cây viết sau đó vẽ theo hình người mà bạn muốn cắt ra , có thể dùng cục tẩy để xóa đi những nét vẽ không ưng ý
    - chọn công cụ thùng sơn đổ vào trong hình người vừa chọn
    - click OK
    lúc này có thể có những phần cắt bị khuyết đi , bạn có thể dùng công cụ history brush để khôi phục lại
    tuy nhiên cách này đòi hỏi sự tỉ mỉ nhưng cho kết quả cũng tương đói lắm, bạn thử đi

Like
    0
    Tui thấy dùng extract như bác nguyentam nói là hay nhất để tách hình đó. Cứ thử đi , nếu không được thì gửi hình lên bọn này làm giùm cho.

Like
    0
    cám ơn mọi người rất nhiều cám ơn nguyentam mình đã thử, thấy cách này cũng khá hay nhưng mình muốn hỏi còn cách nào khác có thể dữ đuợc nguyên hình trạng ko VD: lọn tóc chẳng hạn . vì mình thấy ảnh chụp ngệ thuật họ thay phông khác, đặc biệt tóc tai trên đỉnh đầu vẫn còn không bị cắt mất vậy nếu ai biết về thủ thuật này xin giúp đỡ đẻ mọi nguời học hỏi kinh ngiệm.

Like
    0
    đối với những cái hình có tóc bay mình vẫn dùng extract đó thôi, lúc đầu mình cắt hình nhưng trên tóc mình không cắt theo từng sợi tóc, sau khi extract xong mình dùng công cụ chọn(fím tắt là L hay sao đó ) sau đó chọn những vùng thừa rồi vào edit-> clear là Ok thôi, tuy nhiên mình đã nói là cách này khá tỉ mỉ rồi mà

Like
    0
    uh dung roi cung kha lam nhung ti mi that ! cam on moi nguoi nhieu

Like
    0
    Mình có 2 tấm hình, vì ở xa nên tụi mình ko thề chụp chung được. Bạn nào có thể chỉ mình cách cắt ghép thật chi tiết, họăc ghép giùm mình duoc ko? Vì mình chỉ là nguoi mới, ko biet gi het. Làm on giup gium nha. Co gi lien lac voi minh voi. Cam on nhieu

Like
    0

Rất hay ! Gởi hình tui làm dùm cho !

Bạn muốn ghép kiểu nào , phông là cảnh núi , rừng , biển... cứ gởi hình tui làm dùm cho .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết