Trang 6 / 36 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 353
    kocanem Guest
    Mình còn chưa có = cấp 3 năm nay nè mà chả sao . Cuộc sống nó đưa đẩy biết làm sao . Chỉ cần giờ cố gắng thì chả có gì là kô đạt được Hy vọng thế Tiền chưa phải là hp mặc dù nó vun đắp thêm hp .

Like
    0
    Học Aptech xong để ra ngồi than thở. Hay thật!

Like
    9
    Lên diễn đàn này than không phải là cách, bạn mong muốn gì ở topic này ?

Sự đồng cảm chang ? bạn đã có nó rồi đấy ! Nhưng nó không đem lại công việc, tiền hay tương lai bạn đâu !

Bạn tốt nghiệp aptech vậy là bạn đã có một cơ sở, thợ là gì, vớ vẫn đó chỉ là một cái tên gọi ghề nghiệp mà thôi.

Thay vì bạn ngồi đây than vãn, bạn có thể làm vài cái project về phần mềm, xin việc đc chục cty hay đơn giản là làm vài cái website dịch vụ kiếm thêm tiền.

Đồng ý CNTT khi chọn vào thì đó là một nghề phiêu lưu, cả kinh doanh cũng vậy. Nếu bạn muốn tương lai chắc ăn, hãy chọn các nghề hành chánh như kế toàn, giờ bạn vẫn đi học đc.

Đã là IT thì phải vậy, mình hiểu bạn vì mình từng hoang mang trong cuộc sống ... nói chung bạn phải tự nhận thức, cái đó luôn giá trị hơn tất cả !
    Tôi là người Việt Nam

Like
    0
    Chào mọi người và chào bạn Muộn_màng.
    Tôi sinh năm 1983, mất mẹ từ nhỏ. Năm lên lớp 6 Bố mất. Cố gắng học xong THPT , thi đại học không đổ. Tôi đi học nghề sữa chữa máy tính. Một thời gian tôi đi làm công nhân.Tôi đi làm công nhân với mức lương khởi điểm là 820, sau một thời gian lương tăng lên 920. Bây giờ vẫn thế. Công việc đầu tiên tôi làm cho công ty là : cắt cỏ, rửa bể cá ,..những việc lặt vặt. Với khả năng tự tin của tôi, tôi xin quản đốc của tôi vào việc bảo trì máy tính cho công ty như lắp đặt, vệ sinh cho máy, cài đặt một số phần mềm cơ bản,lúc đấy giờ công ty chưa co IT. Được chấp nhận, tôi rất vui. Với mức lương ít ỏi đó, tôi chi cho tiền ăn uống, trọ, điện đài...và một ít mua sách học. Tôi nhớ quyển sách đầu tiên tôi mua là " Mạng căn bản " cũng chính là lúc tôi tham gia diễn đàn này học và hỏi để phục vụ công việc và tiến lên. Cho đến bây giờ ngày 06/11/2008 tôi đang ngồi trên ghế với nhiệm vụ của một IT quản lý một Server 2003 DC, và hơn 50 máy trạm XP....Tất cả những gì có hôm nay là tôi tự học. Hiện tại vẫn đang tự học...không thể đi đến trung tâm học để lấy cái bằng MCSA vì không có đủ tiền..
    Mục tiêu của tôi là đạt đươc Chứng chỉ MCSA để nâng mức lương lên và tiếp tục học tiếp tới cao hơn. Bởi con đường này là chính là đam mê của tôi. Không đủ tiền thì tôi sẻ dành giụm tiền.
    Những gì tôi nói ở trên không tự khen mình mà khẳng định chính tôi. Để rồi từ đó tôi muốn nói với các bạn rằng không có gì là muộn màng cả, yếu đuối là thất bại, không tự tin là mất cơ hội, một trang giấy trắng không hôm nay không viết thì tương lai cũng chỉ là giấy trắng.
    Ai cùng cảnh ngộ và chí hướng --> My yahoo: trung_nev ; My skype : trungnev

Like
    0
    sao vậy hè, aptech ra là good lắm rồi mà, sao lại ko có việc làm dc.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi korimakiko View Post
    Chào mọi người và chào bạn Muộn_màng.
    Tôi sinh năm 1983, mất mẹ từ nhỏ. Năm lên lớp 6 Bố mất. Cố gắng học xong THPT , thi đại học không đổ. Tôi đi học nghề sữa chữa máy tính. Một thời gian tôi đi làm công nhân.Tôi đi làm công nhân với mức lương khởi điểm là 820, sau một thời gian lương tăng lên 920. Bây giờ vẫn thế. Công việc đầu tiên tôi làm cho công ty là : cắt cỏ, rửa bể cá ,..những việc lặt vặt. Với khả năng tự tin của tôi, tôi xin quản đốc của tôi vào việc bảo trì máy tính cho công ty như lắp đặt, vệ sinh cho máy, cài đặt một số phần mềm cơ bản,lúc đấy giờ công ty chưa co IT. Được chấp nhận, tôi rất vui. Với mức lương ít ỏi đó, tôi chi cho tiền ăn uống, trọ, điện đài...và một ít mua sách học. Tôi nhớ quyển sách đầu tiên tôi mua là " Mạng căn bản " cũng chính là lúc tôi tham gia diễn đàn này học và hỏi để phục vụ công việc và tiến lên. Cho đến bây giờ ngày 06/11/2008 tôi đang ngồi trên ghế với nhiệm vụ của một IT quản lý một Server 2003 DC, và hơn 50 máy trạm XP....Tất cả những gì có hôm nay là tôi tự học. Hiện tại vẫn đang tự học...không thể đi đến trung tâm học để lấy cái bằng MCSA vì không có đủ tiền..
    Mục tiêu của tôi là đạt đươc Chứng chỉ MCSA để nâng mức lương lên và tiếp tục học tiếp tới cao hơn. Bởi con đường này là chính là đam mê của tôi. Không đủ tiền thì tôi sẻ dành giụm tiền.
    Những gì tôi nói ở trên không tự khen mình mà khẳng định chính tôi. Để rồi từ đó tôi muốn nói với các bạn rằng không có gì là muộn màng cả, yếu đuối là thất bại, không tự tin là mất cơ hội, một trang giấy trắng không hôm nay không viết thì tương lai cũng chỉ là giấy trắng.
    Ai cùng cảnh ngộ và chí hướng --> My yahoo: trung_nev ; My skype : trungnev
    rất đáng khen. Ráng lên bạn
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    2

Rất hay !

Quote Được gửi bởi do.nguyen View Post
    2,5 năm học Aptech, ~2000$ tiền học phí xong ra để nói câu này thì tôi chịu bạn. Hay bạn quá kém, không thể xin nổi việc hoặc không thể thăng tiến trong công việc được? Còn tôi, tôi cho rằng bạn không chiến thắng được bản thân!
    Còn vấn đề bằng đại học, bạn có điều kiện thi lại học lại(4,5 thậm chí 7,8 năm) thì càng tốt, còn nếu không có thì tôi nghĩ cũng chẳng bi quan như mức bạn nói đâu. Bạn có thấy Bill Gates không? bỏ học đại học danh tiếng để đi làm. Họ có cần bằng cấp không? cái họ cần là năng lưc. Bạn có năng lực thì bạn sợ gì không thăng tiến, chả lẽ cứ phải học đại học mới có năng lực. Tất nhiên chúng ta chưa thể so sánh với Bill Gates được nhưng chúng ta hãy cứ nghĩ mình là Bill gates đi, biết đâu đấy có ngày ....
    Vui lên đi , sao phải suy nghĩ nhiều làm gì? Lo code giỏi đã.
    Reply hay lắm , càng làm cho tớ thêm động lực. Học code thôi!
    mà anh em học cùng ngành nhau cho Y!M trao đổi khinh nghiệm chứ nhờ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    không có nó cũng mệt đấy, vì khi làm các giấy tờ như bảo hiểm xã hội thì bên đó sẽ vặn lại bộ phận nhân sự sao tuyển người không bằng cấp.
    Chả sao cả!

Em không bằng cấp đây, không bằng cấp 3 luôn (mất) giờ giống thằng vô học quá :| Công ty em làm hiện tại xin vào chỉ có cái Sơ yếu lý lịch và Giấy khai sinh, chả có cái bằng nào luôn. Thế mà khi làm bảo hiểm chả ai hỏi cái chi cả.

Còn về lương lậu, cũng thuộc hạng cao nhất trong hàng ngũ nhân viên :|

Like
    0
    Tưởng bạn lo không đủ kiến thức chứ không có bằng ĐH có sao đâu ?
    Không học thì mua, không có chuyện gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, chúc bạn thành công.

Like
    0
    Bill Gates có nói "Hãy học đại học"

Chỉ ngắn gọn thôi nhưng ai cũng hiểu chứ
    Hãy học tất cả những jì bạn có thể vì kiến thức ta có đc ko bao h là thừa cả !

Trang 6 / 36 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết