Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 72
    Like
    0

Cách chăm sóc chim sẻ

Cứu em với mọi người ơi, hôm nay có một con chim sẻ nhỏ bay lạc vào nhà em. Nó bị gãy một chân, có vẻ rất yếu. Em muốn chăm cho nó hết bệnh, nhưng chưa nuôi chim bao giờ. bác nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên đi, như cho nó ăn j, nó có cần uống nhiều nước, làm sao cho nó mau khỏi bệnh. Nếu nó bị gãy xương thì phải làm thế nào.

Hu hu, mọi người giúp em với, sinh mạng của con chim sẻ đang được tình bằng từng phút (bắt chước tin nhắn xì pam qua yahoo.)
    Quote Quote

Like
    0
    cho vào nồi là cách chăm sóc hiệu quả nhất
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    kinh nghiệm của tôi là lấy gạo dã nát, rồi cho miến nước đút cho nó uống nó sẽ mau hồi phục. Còn bạn nào có cách khác không.

Like
    828
    con chim sẻ thì bé quá nhỉ!!
    Làm sao đủ mồi đây ta

Tội nghiệp ... bản thân quá HIc hic hic
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    0
    Hix, nó ko chịu ăn uống gì cả

Like
    3
    Để yên cho nó ở mình ên 1 chỗ, để cơm trộn với nước chỗ nó. Hi vọng 1 hồi nó bớt hoảng loạn, nó sẽ ăn, nó ăn rồi nó sẽ quen hơi, bình tĩnh và không sợ nữa. Đừng có đút cho nó ăn, nó đang sợ, nó chẳng ăn uống gì đâu, cứ để tự nó. Sau đó có thể dùng cây tăm, nhớ là đừng để đầu nhọn, dùng băng keo bó vết thương ở chân cho nó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tiểu dân View Post
    Để yên cho nó ở mình ên 1 chỗ, để cơm trộn với nước chỗ nó. Hi vọng 1 hồi nó bớt hoảng loạn, nó sẽ ăn, nó ăn rồi nó sẽ quen hơi, bình tĩnh và không sợ nữa. Đừng có đút cho nó ăn, nó đang sợ, nó chẳng ăn uống gì đâu, cứ để tự nó. Sau đó có thể dùng cây tăm, nhớ là đừng để đầu nhọn, dùng băng keo bó vết thương ở chân cho nó.
    Cảm ơn chị TD, tình hình là đã bó xong , hy vọng nó sớm ăn chút gì.

Like
    0
    Hướng Dẫn Chăm Sóc Chim – Cách Làm Chuồng Và Cách Nuôi Chim
    Nuôi chim là nguồn cảm hứng rất thú vị trên nhiều phương diện. Chẳng hạn, đơn giản bạn chỉ muốn nuôi một con chim trong nhà để làm bạn hoặc bạn có thể quyết định dựng cả một chuồng chim lớn ngoài vườn. Việc trồng thêm cây xanh sẽ tạo môi trường sống tách biệt, hấp dẫn đối với các giống sẻ nhỏ nhiều màu sắc cũng như những loài chim khác.

Tất cả các giống chim trình bày trong sách này đều dễ nuôi. Bạn có thể nuôi bên trong hoặc bên ngoài nhà. Vào mùa lạnh, một vài loài cần được sưởi ấm và chiếu sáng bổ sung. Điều này hoàn toàn phụ thuộc vào giống chim bạn nuôi cũng như vùng mà bạn đang sinh sống. Đa số các giống vẹt đều cứng cáp vì chúng phải thích nghi với cuộc sống bên ngoài nhà. Trong khi đó, vào mùa đông, ở vùng có khí hậu ôn đới, giống chim sẻ nhỏ phải được đem vào trong nhà nếu như khu vực đó chưa có điện. Loài chim ăn sâu bọ lớn hơn có thể sống trong chuồng đặt ngoài nhà quanh năm. Tuy vậy, nhiều loài chim ăn sâu bọ có thể hấp thu hới ấm bổ sung trong suốt những tháng mùa đông và việc cung cấp thêm ánh sáng sẽ cho chúng thời gian kiếm ăn dài hơn. Điều này thường áp dụng đối với những loài chim nhập khẩu. Mặc dù vậy, một số loài vẫn có khả năng thích nghi với môi trường bên ngoài ở vùng ôn đới và có thể sống qua mùa đông mà không cần sưởi ấm hay chiếu sáng.

Like
    245
    Quote Được gửi bởi tiểu dân View Post
    Ngoài ra sắm thêm vài cái bao... đợi chim nó khoẻ chân rồi cưỡi đi hốt của

Like
    2
    nó có ăn sữa ko, bạn gái mớm cho nó ít sữa là khỏi liền, người còn khoẻ huống chi chim

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết