Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Xem thời lượng Pin của Laptop

Minh Xài con HP ,chạy nền Vista home premium.làm thế nào để xem trong khi sử dụng thì còn bao lâu mới hết Pin.Mình chỉ xem được % của nó thôi
    Quote Quote

Like
    0
    haha tui cũng y như ông vậy.nhờ kinh nghiệm thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MT07_NT3 View Post
    Minh Xài con HP ,chạy nền Vista home premium.làm thế nào để xem trong khi sử dụng thì còn bao lâu mới hết Pin.Mình chỉ xem được % của nó thôi
    Tôi nghĩ máy tính đâu có thông minh đến mức biết Pin còn xài bao lâu thì hết
    ???
    Việc xài lâu hay không còn tùy thuộc vào các chương trình bạn đang chạy ---> Xài chương trình "nặng" thì mau hết Pin và ngược lại
    Giống như 1 ví dụ đơn giản:
    Xe bạn còn 2 lít xăng, làm sao biết chạy bao lâu sẽ hết... đương nhiên còn tùy thuộc bạn chạy nhiều hay ít nữa chứ... Nên Windows chỉ hiện số % là hợp lý rồi còn gì
    Hi... hi...

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Tôi nghĩ máy tính đâu có thông minh đến mức biết Pin còn xài bao lâu thì hết
    ???
    Việc xài lâu hay không còn tùy thuộc vào các chương trình bạn đang chạy ---> Xài chương trình "nặng" thì mau hết Pin và ngược lại
    Giống như 1 ví dụ đơn giản:
    Xe bạn còn 2 lít xăng, làm sao biết chạy bao lâu sẽ hết... đương nhiên còn tùy thuộc bạn chạy nhiều hay ít nữa chứ... Nên Windows chỉ hiện số % là hợp lý rồi còn gì
    Hi... hi...
    nói cái gì đâu đâu ấy. Ai chả biết vậy.lan man quá đi.
    câu hỏi này nghĩa là làm sao ước lượng được thời gian pin còn lại(như ở winxp có đó)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xienbohung View Post
    nói cái gì đâu đâu ấy. Ai chả biết vậy.lan man quá đi.
    câu hỏi này nghĩa là làm sao ước lượng được thời gian pin còn lại(như ở winxp có đó)
    Xe tôi còn 2 lít xăng, nếu bạn "ước lượng" được tôi chạy bao lâu hết xăng thì tôi cũng sẽ "ước lượng" giúp bạn về vụ PIN này!
    Lâu lâu gặp câu hỏi hơi bị... mắc cười
    Nếu bạn xác nhận rằng trong Win có chức năng này thì cố tìm đi... Mà giã định dù có chức năng ấy thì tôi dám khẳng định nó cũng chả bao giờ chính xác

Like
    0
    Xài batmon đi bác. Xem dung lượng thiết kế/dung lượng max/dung lượng hiện tại của pin, thời gian dùng pin dự kiến ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Xe tôi còn 2 lít xăng, nếu bạn "ước lượng" được tôi chạy bao lâu hết xăng thì tôi cũng sẽ "ước lượng" giúp bạn về vụ PIN này!
    Lâu lâu gặp câu hỏi hơi bị... mắc cười
    Nếu bạn xác nhận rằng trong Win có chức năng này thì cố tìm đi... Mà giã định dù có chức năng ấy thì tôi dám khẳng định nó cũng chả bao giờ chính xác

thì bởi vậy mới gọi là ước lượng.Khi nào cũng sẽ có sai số. Nó ước lượng dựa vào thời điểm mà mình đang dùng pin đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết