Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    hiepsittdh Guest

khe gắn Sim trên laptop dùng để làm gì vậy? giúp em với!

anh em cho em hỏi, laptop em hiệu DELL inspiron 1420 mua bên Mỹ. hầu hết các chức năng phần cứng em đều biết. riêng chỉ có cái khe để cắm SIM điện thoại là em chịu thua, em không hiểu nó dùng để làm gì.
    em nghe nói dùng để vào internet bằng điện thoại, không biết có phải như vậy không???
    -ngoài ra còn chức năng gì nữa không?
    -cách sử như thế nào ?(em đang xài vista)
    -gắn đựoc sim những mạng nào ở Việt Nam (MObi,Viettel,sfone)?

anh em nào trên forum biết thì share kinh nghiệm với em/
    em thanks nhiều lắm.
    Quote Quote

Like
    0
    Theo em biết khe cắm sim trên MTXT làm nhiệm vụ như một điện thoại thông thường thôi chẳng có gì khác.Còn xài được hay không thì phải xem sim của mình có tương thích không vì sim mình là 6 chân thì phải không biết khe cắm sim trên máy tính là mấy chân
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Khe cắm đó dùng để cắm sim và vào mạng bằng GPRS. Phí tính theo phí GPRS và khu vực phủ sóng tùy từng mạng. Không gọi điện được (ít ra là mình chưa nghe nói gọi điện được)

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    đúng rồi, Khe cắm đó chỉ để dùng vào mạng GPRS thui ...
    Không gọi được đâu. tương lai ko xa sẽ có phần mềm hỗ trợ việc call này

Like
    20
    Quote Được gửi bởi hiepsittdh View Post
    anh em cho em hỏi, laptop em hiệu DELL inspiron 1420 mua bên Mỹ. hầu hết các chức năng phần cứng em đều biết. riêng chỉ có cái khe để cắm SIM điện thoại là em chịu thua, em không hiểu nó dùng để làm gì.
    em nghe nói dùng để vào internet bằng điện thoại, không biết có phải như vậy không???
    Không biết các bạn nói về cái khe cắm SIM card diện thoại này là gì?
    Các bạn có thể nói rỏ nó như thế nào và có hình dạng gì, nằm nơi nào của máy laptop?

Like
    0
    em cũng chưa gặp laptop nào có cái khe này, mấy bác ở trên cho xin thông tin của cái laptop đó với để em nghiên cứu ạ
    PS: http://www.dell.com/content/products...=19&l=en&s=dhs nó đây rồi ạ

Là cái mobile broadband của DELL bác Tôm ạ

Mobile Broadband internet access from Sprint, Verizon Wireless, or AT&T connects directly to cellular data networks without the need for a local network connection or WiFi hotspot. Please note that enabling this option will require a wireless subscription, similar to a cellular phone plan, and will result in monthly charges from your carrier. You can activate online after your purchase is complete or visit www.dell.com/activate for additional activation options.

Stay connected online virtually anywhere.

Unlike wireless cards which require Wi-Fi routers, local networks and hotspots for Internet access, cellular mobile broadband provides wireless Internet access directly through cellular phone networks at average download speeds up to 1.4 Mbps1, or about as fast as a wired broadband connection. Cellular mobile broadband is designed to connect anywhere within your carrier’s broadband coverage area; generally, this means the same places you can make a cell phone call, with the same limitations.2

Select the service provider of your choice:AT&T
    Sprint
    Verizon Wireless

Dell’s built-in mobile broadband cards are designed to provide performance advantages over external cards, and offer the convenience of an all-in-one solution. This means no more lost or broken cards, and no more forgetting to bring the card along when you’re on the road.

You can access this service by choosing an integrated mobile broadband mini-card for your new Dell laptop and activating service with AT&T, Sprint or Verizon Wireless. After checkout, you will be directed to Dell’s mobile broadband activation center to sign up for service with your chosen carrier. Please note that even though you can select your service plan at checkout, your service charges will not begin until you receive your notebook. If you choose not to sign up for service at time of purchase, simply call Dell’s activation center when you receive your laptop to select a service plan and activate mobile broadband service.

Availability and Offers
    Wireless service providers have been rapidly deploying mobile broadband networks throughout their national coverage area. Current coverage availability and information on data service pricing can be found here:www.dell.com/att
    www.dell.com/sprint
    www.dell.com/verizonwireless

http://www.dell.com/content/learnmor...=popup&ref=CFG
    Được sửa bởi k66473 lúc 13:07 ngày 02-01-2009

Like
    1
    Đúng là một số máy tính có tích hợp khe cắm sim điện thoại. Mục đích của việc trang bị này là đáp ứng nhu cầu kết mối mạng không dây diện rộng của người dùng WWAN (Wireless Wide Area Network), được cung cấp bởi các nhà quản lý dịch vụ điện thoại di động.

Ở Việt Nam bạn có thể kết nối Internet mạng diện rộng thông qua GPRS, EDGE, 3G mạng GSM (Mobi, Vina) hoặc 2000 1xEV-DO của mạng CDMA (S-Fone). Tuy nhiên, còn tùy vào máy tính có được tích hợp bộ thu sóng mạng diện rộng hay không (thường ít có).

Bạn cũng có thể trang bị một thiết bị thu phát sóng WWAN dùng cổng PCMCIA hoặc ExpressCard để kết nối.
    trích:
    http://sohoa.vnexpress.net/News/Dien...8/05/3B9AF31A/

Like
    0
    khe cắm này với máy DELL thì phải tháo Pin ra mới thấy 1 số dòng HP phải tháo máy ra mới thấy. nhưng muốn sử dụng phải có card Cellular.và giá khoản 150 USD . khi VN có 3g thì ta có thể xài INTERNET qua WWAN ở nơi có sóng 3G( tất nhiên phải trả tiền) . để biết máy có card Cellular ko thì vô BIOS xem. nếu để NONE thì ko có và INSTALL là có. còn khe sim thì máy nào có thể gắn Cellular đều có nên ko phải cứ có khe sim là có card Cellular. hiện ở VN mình chưa có 3G nên dù máy có card Cellular thì cũng chưa xài dc.

Like
    612
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Không biết các bạn nói về cái khe cắm SIM card diện thoại này là gì?
    Các bạn có thể nói rỏ nó như thế nào và có hình dạng gì, nằm nơi nào của máy laptop?
    Có khi đơn giản chỉ là cái khe cho 8-ín-1 Memory Card reader để đọc mấy cái thẻ SD

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Có khi đơn giản chỉ là cái khe cho 8-ín-1 Memory Card reader để đọc mấy cái thẻ SD
    nhầm rùi pác ác kèn ơi
    hehe đầu đọc thẻ là đầu đọc thẻ sim card là sim card

Cắm sim card vào MTXT để có thể gọi điện trực tiếp trên máy mà không phải thông qua di động ý mà.Chắc ở bên mẽo toàn xài sim ép trên di động hay sao mà pác lại không biết nhẩy.

Ở VN hình như chưa ai làm được cái việc này cả nên em cũng chẳng buồn tìm hiểu chức năng này.Vì VN chỉ có sim 6 chân thôi còn không biết cái công nghệ này tích hợp cho sim mấy chân.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết