Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Tại sao máy kêu tít 2 lần ?

Các bạn cho mình hỏi. Bỗng dưng mấy hôm gần đây khi bật case thì máy kêu tít tít 2 lần. Khi vào màn hình giao diện thì chuột đứng im ko dùng được. Phải restar lại máy thì mới dùng lại bt.. Trước đây kêu có 1 lần à.Các bạn bắt bệnh cho pc mình với . Ko biết liệu có phải do Ram ko nhỉ ?
    Quote Quote

Like
    5
    pạn kiểm tra xem có thiết bị nào bị lỏng kô.

Like
    0
    Thứ nhất giống như bạn trên nói bạn kiểm tra lại các bộ phận trong case xem có thiết bị nào bị lỏng không, kiểm tra kỹ nhất là thanh RAM, bạn hãy gỡ thanh RAM ra lau chùi phần tiếp rãnh và gắn lại. OK liền

Like
    0
    Gặp vấn đề về tiếng kêu khi khởi động máy thường thì là RAM. Bạn hãy tháo thanh RAM ra rồi gắn lại xem. Cũng có thể chùi phần tiếp xúc của RAM. Bạn nên dùng cục gom (gom viết chì á) chùi nhẹ lên mặt tiếp xúc đừng nên lấy vải hay thứ khác nhé. Làm thử xem nào

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Ng0 Tau View Post
    Các bạn cho mình hỏi. Bỗng dưng mấy hôm gần đây khi bật case thì máy kêu tít tít 2 lần. Khi vào màn hình giao diện thì chuột đứng im ko dùng được. Phải restar lại máy thì mới dùng lại bt.. Trước đây kêu có 1 lần à.Các bạn bắt bệnh cho pc mình với . Ko biết liệu có phải do Ram ko nhỉ ?
    hệ thống đang thông báo lôj.bạn cl_cmos và khai báo lại hệ thống trên cmos.nếu muốn tốt ban hãy tháo main làm sạch và khò nóng lên một chút.chúc ban thành công

Like
    0
    Cái này là do Ram ròi bạn àh,bạn tháo Ram ra lau chùi sạch là oke thoi àh hoặc là do Ram của bạn bị lỗi hư ko chừng đó

Like
    176
    tiếng kêu của máy cũng kể ra nhìu bệnh lắm đó nghen, bạn lên google tìm ý nghĩa của tiếng bíp windows đi, học đựoc nhìu lém đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maytinhthatladon View Post
    hệ thống đang thông báo lôj.bạn cl_cmos và khai báo lại hệ thống trên cmos.nếu muốn tốt ban hãy tháo main làm sạch và khò nóng lên một chút.chúc ban thành công
    làm thế nào để khai báo hả bạn?
    Mình đã thao ram ra và lau sạch. vệ sinh main nhưng vẫn ko đc. máy còn mới nên mình ko nghĩ là do bẩn. khi restar nhấn delete còn ko vào đc safe mode. chuột và bàn phím dứng im cả lượt. lúc dùng đc lúc ko. mình đã thử ở máy khác vẫn dùng đc bình thường.

Like
    0
    Các Main ở ta hầu hết đều có xuất sứ từ T.Quốc. Các Main này được làm trên loại e-bô-nit cách điện khá kém, nếu trời mưa độ ẩm cao là bị dò điện, máy sẽ "đơ" ngay. Cách khắc phục: mở nắp thùng máy, bạn lấy cái máy sấy tóc và khò cho nó một luc có thể sẽ khắc phục được ngay!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nvh44 View Post
    Các Main ở ta hầu hết đều có xuất sứ từ T.Quốc. Các Main này được làm trên loại e-bô-nit cách điện khá kém, nếu trời mưa độ ẩm cao là bị dò điện, máy sẽ "đơ" ngay. Cách khắc phục: mở nắp thùng máy, bạn lấy cái máy sấy tóc và khò cho nó một luc có thể sẽ khắc phục được ngay!
    mình khò cho nó nóng rồi mà vẫn bị như vậy bạn à . bực thế
    Mình có đọc đc ở trên mạng là kêu tít 2 lần là do lỗi khởi chạy mã lỗi đc hiển thị. Nhưng ko biết khác phục nó thế nào .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết