Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Hiện tượng lạ của Internet Connection !

Dạo này mình không thể truy cập được rất nhiều trang web ! Ban đầu thì nghĩ là do VNPT , nhưng khi vô Internet Connection , bật status lên thì thấy :

Sent rất lớn so với received ! Mà cả ngày nay mình chỉ down , ko có up ! Hiện tượng này có phải là nguyên nhân gây ra tình trạng như trên kia mình đã nêu không ! Xin cho cách giải quyết ! Kíu ! Cảm ơn trước rất nhiều !
    Quote Quote

Like
    0
    Bỏ chức năng authenticate đi. Vì hiện thời connection của bác đang dùng 1 loại authenticate nào đó nên nhìn hình có thấy 1 cái ổ khóa. Thử bỏ đi coi, chắc là hết tình trạng trên.

Vào Properties chọn thẻ Authenticate hay sao đó vì lâu rùi ko dùng XP lại. Sorry hén )

Like
    0
    Cái ổ khóa đó là biểu tượng cho biết connection đã được bảo vệ Windows Firewall. Còn vấn đề send nhiều hơn receive thì do nhiều nguyên nhân, trong đó nguyên nhân đầu tiên phải xét là virus và spyware. Bạn thử cài đặt các chương trình chống virus và chống spyware rồi quét toàn hệ thống 1 lần cho thật sạch để loại bỏ lý do này, sau đó mới xem xét đến các phần mềm (hoặc dịch vụ) đang chạy.
    Software đề nghị:
    + Anti Virus: CMC Internet Security (chạy nhẹ) hoặc Symantec Endpoint Protection (cần nhiều ram).
    + Anti Spyware: SpyBot Search & Destroy.

Thân!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết