Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 52
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Chat Yahoo Mobile okie nhất hiện nay?

Hiện nay thấy có một số công cụ chat trên mobile có hỗ trợ yahoo như vitalk của bác Trương Gia Bình, Ola Chat của nhóm sinh viên, mới đây thấy có trang vuvu gì đó nữa...

Xin cho mình hỏi:

- Còn có tool chat tương tự nào khác đang phổ biến hiện nay?

- So sánh về Chi phí khởi tạo của các tool này như thế nào? Tính cả chi phí tin nhắn để tải chương trình, chi phí tin nhắn để kích hoạt tài khoản nếu có.

- So sánh về chi phí sử dụng như thế nào? Bao gồm cả chi phí duy trì hoạt động, thuê bao, mức độ tiêu tốn về dung lượng...

- So sánh về mức độ ổn định của dịch vụ như thế nào? Bao gồm thời gian để đăng nhập thành công, xác suất bị rớt sau khi đăng nhập...

- So sánh về mức độ tiện dụng của các công cụ như thế nào? Bao gồm tính thân thiện của giao diện, về khả năng hỗ trợ phong phú các tính năng cần thiết...

- So sánh Về cộng đồng riêng của từng dịch vụ như thế nào, nếu có?

- Bạn đã thử sử dụng bao nhiêu trong số những công cụ mà các bạn khác đã liệt kê? Bạn cảm thấy hài lòng nhất với dịch vụ nào?

- Bạn có nghĩ phát triển công cụ chat trên mobile là có nhiều triển vọng trong giai đoạn này? Có nên hướng tới hỗ trợ yahoo như hiện nay, hay chỉ chú trọng cho cộng đồng riêng...

Có thể là đề tài này không mới. Nhưng nó cũng khá thời sự, hy vọng sẽ nhận được nhiều phản hồi từ các bạn.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm, đọc đến hết bài.
    Quote Quote

Like
    0
    chi phí thì do mình gửi và nhận dung lượng bao nhiu thôi xài mạng j cho phép bao nhiu cái đó phụ thuộc vào mạng bạn đang xài
    Còn pm nếu như s60 thì có cái slick thấy xài ok còn s40 thì nhờ ai đó xài rùi vậy mình chưa xài s40 bao h
    nhận xét theo quan điểm tui thì slick giống như YH thân thiện dễ xài có [hiên bản tiếng việt
    nói chung tùy sở thĩ mồi người vòn vitail dạo này vào yh chậm như rùa nhìu khi vào còn k được k đáng đề xài

Like
    345
    s40 có thử vitalk thì chạy được, YMTiny login vào chat mình vẫn thấy nội dung người ta gởi cho mình nhưng người bên kia ko đọc được mình viết!

hổng biết có dt xịn thì chat có khác ko, chứ mấy cái bình thường để sms là tốt rồi, chat chữ chút xíu mệt mắt!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xsamxungx View Post
    chi phí thì do mình gửi và nhận dung lượng bao nhiu thôi xài mạng j cho phép bao nhiu cái đó phụ thuộc vào mạng bạn đang xài
    Còn pm nếu như s60 thì có cái slick thấy xài ok còn s40 thì nhờ ai đó xài rùi vậy mình chưa xài s40 bao h
    nhận xét theo quan điểm tui thì slick giống như YH thân thiện dễ xài có [hiên bản tiếng việt
    nói chung tùy sở thĩ mồi người vòn vitail dạo này vào yh chậm như rùa nhìu khi vào còn k được k đáng đề xài
    Về chi phí sử dụng, giữa các tool khác nhau là có sự khác biệt. Mặc dù sau khi đã ra tổng dung lượng thì công cụ nào cũng như công cụ nấy. Nhưng có sự khác biệt trong vấn đề đóng gói và truyền gửi tin giữa các công cụ khác nhau.

Ví dụ: Với cùng một thông điệp chat dung lượng là 50 byte. Nhưng tool 1 thì đóng gói để gửi nhận là 1k. Tool 2 gà hơn, đóng gói gửi nhận tốn 2k. Gà hơn nữa lại tốn 3k. Điều này phụ thuộc về vấn đề tối ưu trong truyền gửi dữ liệu giữa từng tool khác nhau.

Like
    0
    Dùng Vtalk cũng được đấy bạn ạ!

Like
    0
    Vitalk hay tự treo link lên status của mình. Không thích!

Like
    1
    ola.vn free

Like
    0
    Quote Được gửi bởi luanth View Post
    Vitalk hay tự treo link lên status của mình. Không thích!
    hôm qua dùng ola, chờ mỏi con mắt cũng không vào được và cái thông báo < kết nối gprs có vấn đề > cứ xuất hiện. Bực mình cho di chơi luôn.Dùng vitalk chưa đến 30s là vào được ). kết luận vẫn là đồ mua bao giờ cũng tốt hơn đồ free

http://www.check-invisible.com/check-invisible.html
    Like
    0
    Vtalk .... Vtalk .... Vtalk .... Vtalk .... is number 1!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi i_love_my_wife View Post
    hôm qua dùng ola, chờ mỏi con mắt cũng không vào được và cái thông báo < kết nối gprs có vấn đề > cứ xuất hiện. Bực mình cho di chơi luôn.Dùng vitalk chưa đến 30s là vào được ). kết luận vẫn là đồ mua bao giờ cũng tốt hơn đồ free
    tới mất tất cả 15~20s để vào => ola => yahoo .

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết