Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    2

Dùng wifi của người khác?

Hôm nay FPT cắt mạng cả ngày, cho tới giờ vẫn chưa có. Nhưng rất may là lại bắt được wifi của một nhà hàng xóm nào đó nên mới có thể vào được đây, nhưng vì lần đầu tiên sử dụng nên không biết sử dụng wifi của người khác có an toàn không nhỉ? có bị mất thông tin hay password hay gì không các bạn? Nếu không an toàn thì có cách nào đề phòng không?

Mình cảm ơn nhiều nhé!
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tớ biết là chả sao đâu cậu, cứ vô tư.
    Ví dụ như đi ăn trộm thì chỉ chủ nhà lo chứ ăn trộm chả phải lo gì ^^

Like
    2
    Thanks Namln nhé! Nghe câu đầu thì thấy yên tâm (Giá như chủ nhà hàng xóm nói câu này :-)!)
    Nhưng nghe câu thứ hai thì sợ nổi cả gai ốc rồi (chẳng lẽ mình là kẻ đi ăn trộm, mà trộm thì kiểu gì mà chẳng để lại dấu vết, biết đâu còn đánh rơi mấy cái password ở nhà hàng xóm :-)!

Like
    20
    Quote Được gửi bởi albertvn View Post
    Thanks Namln nhé! Nghe câu đầu thì thấy yên tâm (Giá như chủ nhà hàng xóm nói câu này :-)!)
    Nhưng nghe câu thứ hai thì sợ nổi cả gai ốc rồi (chẳng lẽ mình là kẻ đi ăn trộm, mà trộm thì kiểu gì mà chẳng để lại dấu vết, biết đâu còn đánh rơi mấy cái password ở nhà hàng xóm :-)!
    Hành động lấy vật tư của người khác dùng mà không có sự đồng ý của KHỔ CHỦ bị gọi là TRỘM.

Like
    2
    chưa gặp khổ chủ nên không biết có đồng ý hay không nhưng nếu không đồng ý thì chắc là khổ chủ đã không để chế độ free rồi :-)
    Đang muốn sang thăm khổ chủ để xin phép và cảm ơn nhưng không biết là nhà khổ chủ nằm hướng đông, tây hay nam, bắc nữa. Có cách gì để biết không nhỉ?

Like
    0
    Tốt nhất là bạn đừng cám ơn kẻo họ cắt đấy )

Like
    0
    chưa gặp khổ chủ nên không biết có đồng ý hay không nhưng nếu không đồng ý thì chắc là khổ chủ đã không để chế độ free rồi :-)
    Đang muốn sang thăm khổ chủ để xin phép và cảm ơn nhưng không biết là nhà khổ chủ nằm hướng đông, tây hay nam, bắc nữa. Có cách gì để biết không nhỉ?
    90% là do chủ gà nên họ để free thôi nên sau khi bạn hỏi xong thì cũng xong luôn.

Like
    2
    Nhưng họ có biết là mình đang sử dụng không nhỉ?

Like
    20
    Nhưng họ có biết là mình đang sử dụng không nhỉ?
    Câu trả lời là tùy theo họ có rành về IT không, tuy nhiên:
    Chủ nhân của WIFI bỏ trống không cài PASS có thể vì họ không rành về vi tính hoặc họ có lòng tốt cho FREE mọi người như kỳ tôi về ở Mỵ Tho 3 tháng mở WiFi để trống 3 tháng cho ai muốn ké thì ké.

Tôi có monitor cái Router thì chả thấy có ma nào vào.

Một cách dung hòa là bạn tìm coi chủ nhân là ai, tới nói cho họ biết là WIFI bỏ trống như thế là không tốt bla .. bla v.v. và chỉ cho họ cách bảo mật WIFI của họ. Họ sẻ cám ơn bạn và có thể họ sẻ chia sẻ WIFI với bạn.

JavaScriptB@nk.com - Vô địch JavaScript Việt Nam 4 năm liền | 2.000+ JavaScripts
    Like
    0
    đã là nhà hàng (lớn) thì có lẽ họ muốn để free

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết