Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Tiếng việt cho B2evolution blogs ?

Hi

Mình setup thử thằng b2evolution này thấy rất hay nhưng khổ nỗi ko biết làm sao để nó hiển thị tiếng việt, search google thấy trong forum nó có bài viết về cách hiển thị ngôn ngữ ko phải english nhưng mà mình làm hoài vẫn ko hiện ra tiếng việt

Bạn nào biết cách thì chỉ mình với, mình xin cảm ơn

Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bommmmmmmb

Ko bạn nào dùng scripts này sao
    Được sửa bởi vietplaystation lúc 18:54 ngày 28-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

RE: Tiếng việt cho B2evolution blogs ?

muốn có tiếng việt cho B2evolution, đầu tiên là down định dạng ngôn ngữ tiếng việt theo link dưới đây:

http://sanchoidientu.com/b2evo-vi-VN/vi_VN.zip

sau đó giải nén nó vào thư mục /locals/ trên server.

khi đã upload nó lên server các bạn đăng nhập vào admin. vào Global settings -> Regional. trong bảng nếu các bạn đã làm đúng bước trên thì sẽ thấy vi-VN trong danh sách. bây giờ chỉ cần đánh dấu vào cột thứ 2 của hàng vi-VN nhấn nút Update ở dưới cùng. tiếp theo vào en-US đổi Charset từ iso-***x sang utf-8. vậy là xong.

để đổi ngôn ngữ trong admin bạn vào phần sửa thông tin tài khoản rồi đổi mục Prefered local là Vietnamese (VN).

để đổi ngôn ngữ cho 1 blog các bạn vào Blog settings sau đó chọn blog cần đổi. trong thẻ General chọn ngôn ngữ là Vietnamese (VN)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết