Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Giận dữ ! các lỗi thường gặp trong access... Help me!!!

mấy đại ca cho em hỏi các lỗi trong access thường gặp là gì?
    em mới thi B xong mà làm được dúng 5 ý.tức quá
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    đề thi của bạn như thế nào mà chỉ làm được 5 ý. Up lên để bạn bè cùng tham khảo. mình cũng đang cần tìm đề thi để ôn luyện.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Lỗi của câu lệnh này là gì? IIf ( [KetQua]![Diem] >5, "do", "truot"). bực mình là cùng là csdl quản lý điểm có sẵn. Có máy dùng câu lệnh này thì đúng. Có máy lại báo lỗi : The expression you entered contain invalid syntax. Ai biết chỉ dùm với?
    Được sửa bởi tintin_tn2001 lúc 04:17 ngày 18-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    báo lỗi là đúng rồi đó bạn ơi! ban sửa lại như sau thử xem:
    =iif([diem]>= 5, "do","truoc")
    hoặc đổi tên report lai cho cùng tên là "ketqua"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tintin_tn2001 View Post
    đề thi của bạn như thế nào mà chỉ làm được 5 ý. Up lên để bạn bè cùng tham khảo. mình cũng đang cần tìm đề thi để ôn luyện.

Lỗi của câu lệnh này là gì? IIf ( [KetQua]![Diem] >5, "do", "truot"). bực mình là cùng là csdl quản lý điểm có sẵn. Có máy dùng câu lệnh này thì đúng. Có máy lại báo lỗi : The expression you entered contain invalid syntax. Ai biết chỉ dùm với?
    Cái này là do thiết lập List Separator trong Regional. Bạn có thể chọn 1 trong 2 cách:
    1. Sửa thành IIf ( [KetQua]![Diem] >5; "do"; "truot")
    2. Vào Control Panel>Regional and Language Options; Nhấn Customize...> Sửa List Separator thành dấu phẩy (,)

Like
    0
    Mình làm theo cả 2 cách của vikudi và cu thảo rồi nhưng vẫn không được. Đã tiến hành chỉ xây dựng csdl gồm có masv, mamh, diem. Thực hiện tạo thêm trường kết quả.Nhưng vẫn bị báo lỗi.bực mình một chỗ là có máy tính thực hiện câu lệnh này, có máy thì ko?Làm thế nào đây???? Các bạn nghĩ cách giúp mình nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tintin_tn2001 View Post
    Mình làm theo cả 2 cách của vikudi và cu thảo rồi nhưng vẫn không được. Đã tiến hành chỉ xây dựng csdl gồm có masv, mamh, diem. Thực hiện tạo thêm trường kết quả.Nhưng vẫn bị báo lỗi.bực mình một chỗ là có máy tính thực hiện câu lệnh này, có máy thì ko?Làm thế nào đây???? Các bạn nghĩ cách giúp mình nhé!
    Bạn xem lại ở phần Regional and Language ...
    Đổi :
    Decimal Symbol thành dấu chấm (.)
    Digit grouping symbol thành dấu phẩy (,)
    List Separator thành dấu phẩy (,)

Chúc thành công.

Like
    0

lỗi trong Access do đâu?

cùng một csdl, cùng một câu lệnh vậy mà có máy tính thực hiện được?có máy tính ko thực hiện được?phải chăng do virus làm mất một số file trong Acces ko? mình cũng ko tin ở điều này lắm vì nếu như vậy chương trình trong Access sẽ ko hoạt động được chứ???Có ai đó giúp mình ko???Xin chân thành cảm ơn!

Những người tôi gặp đều có chỗ hơn tôi, đều đáng để tôi học tập.

Ai đang quan tâm đến Access, có kinh nghiệm gì? hoặc khó khăn gì thì chúng ta cùng trao đổi nhé!
    Được sửa bởi tintin_tn2001 lúc 20:23 ngày 28-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Hấp dẫn đây !

=iif(diem>5,"do","truot")as xl
    bạn thử đi nhé
    Được sửa bởi hiepduc_pro lúc 19:23 ngày 07-12-2008

Like
    0
    cho minh hỏi bạn viết câu lệnh này trong query, hay report, form, hay module vay? trong VBA và query viết khác a nghen?
    trong forms va Report thì viết như mình thì OK
    con neu bao loi nhu the nay:
    [ The expression you entered contains invalid syntax ]
    [ you may have entered an operand without operator ]
    nhu vay moi cai dat lai he thong nhu cua cu thao

Like
    0
    Việc sử dụng dấu phẩy hoặc chấm phẩy mình đã loại trừ rồi.Chắc chắn ko phải.Mình thực hiện Truy vấn (Query) trong Access 2003. Vừa cài tiếp office 2007 để xem có phải lỗi Access 2003 cũng ko được.Chắc chết mất.Ko biết sai ở đâu nữa?

Lại còn như thế này nữa? Mình copy toàn bộ bài thực hiện câu lệnh về máy tính của mình.Trong đó có câu lệnh IIf... mà mình đã nêu ban đầu.Cứ thực hiện truy vấn thì vẫn được. Nhưng mình thử Cut câu lệnh đó, rồi lại Paste nguyên vẹn. Thực hiện lại. Kết quả vẫn ko được?

Các bạn làm thế này nhé. Tạo 1 CSDL Diem(Mahs,tenhs,diem). Sau đó thực hiện truy vấn đưa ra thông tin (tenhs,diem,ketqua) trong đó ketqua là đỗ nếu diem>5, trượt nếu diem<5.Thực hiện trong QBE ko phải trong SQL nhé.Xem có ai bị lỗi như mình ko?
    Được sửa bởi tintin_tn2001 lúc 06:40 ngày 09-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết