Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ main bị lỗi hay tại do đâu

máy tính của em là đời cũ main 845. dạo này khi khởi động window thì nó chạy 1 lúc rồi đơ luôn không chạy nổi, em khởi động lại thì mọi thứ đen ngòm, khởi động vài lần cũng thế, nếu để vài hôm thì lại vào được một lúc rồi đơ.bác nào biết bệnh chỉ cho em với, máy em không bị virut đâu
    thanh các bác nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Sao biết không bị virus?

Nếu thực không virus thì cài lại win thôi.... Tớ vẫn dùng 845, chạy vẫn tốt... và sẽ mãi còn ... tốt (vì thậm chí vẫn còn cái 810 nữa cơ... chạy đang.... tốt...)

Nhưng trước khi cài win, vệ sinh máy cái đã, kiểm tra quạt quéo còn chạy không nhé...

Chúc thành công...

Like
    0
    Minh cũng nghĩ như bạn yulao đó, và bạn cũng nên vệ sinh thân máy cho sạch 1 chút và kiểm tra nhiệt độ hoạt động của con CPU của Bạn luôn nhé, cũng có thể là xung nhịp máy bạn quá tải đó bạn nhé. Chúc Bạn may mắn

Like
    0
    cái dòng main đó cũng hay lối lăm đó bạn a
    bạn hãy cái lại win rồi mà vẫn bị thì bạn kiểm tra 2 thứ sau nhé
    1) bạn tháo pin cmot ra ngồi bạn cale đí cái rút hết cả nguồn vào main đi nhé
    2) kiểm tra nguồn xem nó có bị chập chờn hok nhé
    nếu hok đc mang qua mình bảo KT bên mình làm ngon lành cho
    http://tugia.com.vn/index.php?module=home

Like
    0
    Format rồi cài win lại đí. Nếu vẫn còn tình trạng đó thì rút điện nguồn ra rồi cắm lại. Kiểm tra quạt CPU luôn nha.

Like
    0
    mọi người đã nói hết không có ý kiến...nếu vẫn không được thì post lại chỉ tiếp.ok men

Like
    0
    thank các bác nhưng máy em đã làm như thế rồi, thậm chí còn tháo rời hết ra nắp lại ma tình hình không khả wan lắm, hay là main em sắp về hưu non rồi
    cảm ơn các bác đãc giúp đỡ

Like
    0
    Nếu là như thế mà vẫn không đươc thì mainboard của em có vấn đề về tụ. Đó là hiện tượng mainboard bị phù tụ.Em mang ra cửa hàng máy tính nhờ họ kiểm tra.

Like
    0
    " main bị lỗi hay tại do đâu

--------------------------------------------------------------------------------

máy tính của em là đời cũ main 845. dạo này khi khởi động window thì nó chạy 1 lúc rồi đơ luôn không chạy nổi, em khởi động lại thì mọi thứ đen ngòm, khởi động vài lần cũng thế, nếu để vài hôm thì lại vào được một lúc rồi đơ.bác nào biết bệnh chỉ cho em với, máy em không bị virut đâu
    thanh các bác nhiều "
    Bạn ah! máy của bạn gần giống của tôi.Bạn nhớ lau kĩ cả quạt nguồn và quạt chip nhé.lau sạch hết rùi bạn làm sạch ổ bằng cách chia lại ổ rùi cài lại win là được.Giờ máy của mình chạy tốt rùi. Chúc bạn thành công nhé!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết