Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! mon phan tich thiet ke he thong can giup

cac pro oi.em dang lam mot bai tap lon mon PT va TK he thong.em chon de tai quan ly ban hang cua mot cong ty.co ai co tai lieu gi tham khao khong, cho em tham khao voi.lan dau lam chang co kinh nghiem gi ca.giao vien thi chang huong dan j
    Quote Quote

Like
    0
    1. Lần sau nhớ viết chữ có dấu.
    2. Đã search trên mạng chưa?
    3. Gợi ý:
    Hãy tưởng tượng mình là chủ của cty có một số nhân viên bán hàng. Mình cần có phần mềm để nhân viên mình:
    + Nhập hàng: Nhập hàng từ nhiều đối tác khác nhau.
    + Xử lý hàng trước khi bán: Đưa vào kho nào, dán nhãn nào, định giá bán thế nào...
    + Bán hàng: Bán hàng thì bán cho ai, bao nhiêu, giá cả...
    + Báo cáo kết quả: Báo cáo hàng đã bán, hàng còn, số tiền có được (trong ngày, tháng, quý, năm)...

Em đã nghĩ được các bước đó chưa? Nếu rồi thì nghĩ sâu thêm 1 bước nữa. Hãy xem các đối tượng (đối tác, mặt hàng, đơn hàng...) có những thông tin nào, có mối quan hệ ra sao. Rồi các việc nhập hàng, định giá, bán hàng có những quy tắc gì, công thức gì...

Sau đó ... tính tiếp

Like
    0
    Thanks River nhìu nhìu.em đã phân tích được đoạn đó rùi ạ.em đang vẽ mấy cái mô hình phân rã.luồng dữ liệu đi loằng ngoằng quá,lần đầu em làm mà.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ui trùi ui toctem ui vào diễn đàn để trợ giứp mọi người tăng thêm hiểu biết mà.đi thuê còn nói chuyện gì
    Được sửa bởi binhtranghvtc lúc 20:30 ngày 17-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Nếu đã làm được những điều mà bác River nói, thì trên cơ bản đã hoàn thành bước đầu phân tích rồi đó. Còn cái mô hình luồng dữ liệu theo tui thì đó chẳng qua là các màn hình thôi, bạn cứ dựa vào mô hình quan hệ là được thôi, càng có nhiều màn hình thì chương trình sẽ trở nên dễ sử dụng cho người dùng (khách hàng đặc biệt thích điều này), nhưng càng làm nhiều màn hình thì tất nhiên sẽ mệt cho bản thân thôi! , thân

Like
    0
    keke em bao cao rui cac bac a.thay bao dc ^^

Like
    0
    cac' pac' o*i, pac' nao` biet' pha^n tich' thiet' ke^' he^. tho^ng' ve^` truo*ng` Ma^u~ Giao' ko giup' em vo*i',em dang lam` 1 bai` tie^u? lua^n. ve^` bai` nay` nhu*ng do tho*i` gian hoc. wa' nga*n' ne^n chu*a hie^u? j` ca?, pac' nao` biet' thi` pm wa YH! : namtuocbongdem_502 ,rat' mong cac' pac' giup'

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết