Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Gần Tết rồi, có nên nhảy việc không

Tình hình là sắp đến tết rồi, mà em chán cái công ty em đến óc rồi, muốn đổi việc quá à.

Nhưng sắp tết rồi, không biết mấy công ty khác có hay tuyển dụng mùa gần tết ko? Lại còn những tháng ngày thử việc nữa, nghĩ cũng hơi oải.

Có bác nào từng nhảy việc giai đoạn này, cho em í kiến cái.
    Quote Quote

Like
    0
    Đợi lãnh lương tháng 13 rồi thưởng thêm. Vô tết nghĩ việc cũng không sao. Vì Tết 2009 là cuối tháng 11 rồi. Mùng 4 tết vô nợp đơn xin nghĩ thì cũng không sợt mất tiền ( thông thường lãnh lương trước tết). Mùng 4 làm vậy cùng để lại dấu ấn khó phai cho Cty, Cty bị XUI cả năm luôn

Like
    13
    Nếu tìm đc chỗ ngon thì cứ ra đi còn ko thì ráng chờ đợi vậy. Nếu mà ra đi bây giờ thì lương tháng 13 ko có.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tên Miền View Post
    Đợi lãnh lương tháng 13 rồi thưởng thêm. Vô tết nghĩ việc cũng không sao. Vì Tết 2009 là cuối tháng 11 rồi. Mùng 4 tết vô nợp đơn xin nghĩ thì cũng không sợt mất tiền ( thông thường lãnh lương trước tết). Mùng 4 làm vậy cùng để lại dấu ấn khó phai cho Cty, Cty bị XUI cả năm luôn
    Em cũng định vậy, nhưng mùng 4 mà vác xác từ quê lên SG để nộp đơn xin nghỉ việc thì oải chết. Em gửi email hỉ, rùi nghỉ tết dài hạn dưới quê luôn he he, nghĩ phát ham )

Like
    13
    Làm vậy coi chừng vi phạm luật lao động đó. Có thể ko đc lãnh lương

Quote Được gửi bởi bethichhoahong View Post
    Em cũng định vậy, nhưng mùng 4 mà vác xác từ quê lên SG để nộp đơn xin nghỉ việc thì oải chết. Em gửi email hỉ, rùi nghỉ tết dài hạn dưới quê luôn he he, nghĩ phát ham )

Like
    0
    Lương lãnh trước tết rùi bác ạ, mấy lị cái vụ vi phạm hợp đồng lao động đó, chỉ có nhân viên kiện công ty, chứ có công ty nào đi kiện nhân viên mô, lo gì. Chỉ cần trước tết mình thu vèn hết mọi chuyện đang làm dang dở là có thể ra đi thanh thản rùi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bethichhoahong View Post
    Lương lãnh trước tết rùi bác ạ, mấy lị cái vụ vi phạm hợp đồng lao động đó, chỉ có nhân viên kiện công ty, chứ có công ty nào đi kiện nhân viên mô, lo gì. Chỉ cần trước tết mình thu vèn hết mọi chuyện đang làm dang dở là có thể ra đi thanh thản rùi.
    coi chừng pác sẽ thành tấm gương đầu tiên bị kiện...

Like
    0
    Tốt nhất trước tết vừa được lãnh tiền xong thì nợp đơn cho nó

Hoặc sáng sơm mùng 4 vô Cty. thấy ông Sếp đang cúng Khai trương, chìa cái tờ đơn nghĩ việc ra làm quà tặng đầu năm cho Cty. Tớ tưởng tượng cảnh đó chắc vui lắm.

Like
    13
    mà bác bỏ việc ngang vậy cũng ko tốt, sau này bác cũng phải quay về xin nó cái sổ bảo hiểm à, khi đó bác nói chuyện với nó cũng mệt lắm đó.

Like
    0
    Ờ hen, nhắc cái vụ sổ bảo hiểm mới nhớ, mình bỏ ngang là hơi bị mệt. Thôi trước tết nhận tiền xong, nộp đơn luôn há há, chắc sếp hết ăn tết luôn, hix, chuyện này cũng rắc rối nhỉ

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết